Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
  • Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
tùy thuộc anh kiếm được 50k dễ hơn hay 15€ dễ hơn...
Đó là câu trả lời đúng nhất ... do đó tuỳ trường hợp vào trung bình thu nhập / đầu người / quốc gia thì bác sẽ thấy ...2 cái khác nhau và so sánh được.
Và trường hợp VN mình thì ngược lại

Tức là trung bình thu nhập đầu người để mua 1 chiếc xe ở VN khác với nước ngoài (đắt hơn nước ngoài) tỉ lệ nghịch
Và một tô phở mặt dầu thấy rẽ (chưa bằng 2€) nhưng tính ra lại cũng đắt hơn 15€ .. tỉ lệ thuận
Do đó cái mà tôi muốn chia sẽ với bạn là điểm nghịch lý nầy .

Không tính các đại..dza, minh tinh nha

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Tôi chỉ chửi người mua Altis giá cao là ngu, tôi thấy ngu thì chửi ngu thôi, không có chửi cái khác, chả việc gì cả
Nếu thấy tôi chửi Altis giá cao thì chửi nhau đi xem trình độ biết xe ra sao
Nếu người mua Toy Altis không tự thấy ngu thì tự sướng đi
Xem trong 4 trang bao nhiêu người chửi Altis ??
Nếu bác chửi người mua altis là ngu thì bác sai oy! Sai quá sai luôn! Altis chỉ là toy lau cập nhật mẫu mới cho dân việt sài thôi. Còn xe altis mà đem so đám xe hàn thì nên coi lại.
Đường dài mới biết ngựa hay nè, xe chạy ở showroom hay 1 năm chưa nói lên điều gì đâu, đi tầm 3 năm sẽ thấy chất lượng khác nhé.
nếu chưa tin nữa thì nhìn ra đường đi, K3 năm 2014-2016 1 thời oan liệt nay còn đâu, sorento cũ 1 thời chê phò nay còn đâu, santafe được mấy chiếc xe cũ chạy trên đường. Còn họ nhà toy vios, innova, fortuner, camry đời 2012 còn chạy trên đường nhóc.

• Like
Reactions: paganizonda
Hạng C
9/2/12
814
20.309
93
Đó là câu trả lời đúng nhất ... do đó tuỳ trường hợp vào trung bình thu nhập / đầu người / quốc gia thì bác sẽ thấy ...2 cái khác nhau và so sánh được.
Và trường hợp VN mình thì ngược lại

Tức là trung bình thu nhập đầu người để mua 1 chiếc xe ở VN khác với nước ngoài (đắt hơn nước ngoài) tỉ lệ nghịch
Và một tô phở mặt dầu thấy rẽ (chưa bằng 2€) nhưng tính ra lại cũng đắt hơn 15€ .. tỉ lệ thuận
Do đó cái mà tôi muốn chia sẽ với bạn là điểm nghịch lý nầy .

Không tính các đại..dza, minh tinh nha
Các anh vike cứ nhìn cả xã hội, đánh đồng kiểu XHCN rồi nói nghịch lý thu nhập này nọ chi xa xôi. Cái gì tồn tại thì nó hợp lý, cái gì hợp lý thì nó còn tồn tại thôi

• Like
Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Các anh vike cứ nhìn cả xã hội, đánh đồng kiểu XHCN rồi nói nghịch lý thu nhập này nọ chi xa xôi. Cái gì tồn tại thì nó hợp lý, cái gì hợp lý thì nó còn tồn tại thôi
Bác lại đem chính trị với tư duy vào kinh tế tiêu dùng rồi, nếu đi sâu vào thì bánh mì nghĩa bóng sao vẩn tồn tại mà còn phát triển nhiều hơn,
Thứ nửa em đính chính rất nhiều lần em không phải là việt kiều. :):):):) Không phải ai nói tiếng việt được là việt kiều đâu

• Like
Reactions: netvn11
Hạng C
9/2/12
814
20.309
93
Bác lại đem chính trị với tư duy vào kinh tế tiêu dùng rồi, nếu đi sâu vào thì bánh mì nghĩa bóng sao vẩn tồn tại mà còn phát triển nhiều hơn,
Thứ nửa em đính chính rất nhiều lần em không phải là việt kiều. :):):):) Không phải ai nói tiếng việt được là việt kiều đâu
bánh mì phát triển vì nó tiện và lợi anh ạ, thay vì đóng 100% người ta cưa đôi mỗi người 1 nửa nên nó tồn tại và phát triển nhiều. Còn anh mũi lõ mắt xanh da trắng mốc biết tiếng Việt em ko biết thì bỏ qua nha anh tây lông :D

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Do bạn viết cái gì hợp lý thì tồn tại ...đó là tôi muốn tìm hiểu và cái gì không có lý cũng tiếp tục tồn tại và càng phát triển ... Và còn rất nhiều cần chia sẽ nhất là giao thông vận tải, về đường bộ

Định nghĩa theo em theo luật nhị phân
Người Việt gốc Việt
Người Việt gốc nước ngoài
Người nước ngoài gốc việt

Người nước ngoài gốc nước ngoài
Chỉ có 3 điều kiện đầu có liên quan đến Việt Nam mà thôi, do đó điều thứ 4 bỏ.

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
bánh mì phát triển vì nó tiện và lợi anh ạ, thay vì đóng 100% người ta cưa đôi mỗi người 1 nửa nên nó tồn tại và phát triển nhiều. Còn anh mũi lõ mắt xanh da trắng mốc biết tiếng Việt em ko biết thì bỏ qua nha anh tây lông :D
Cũng bỏ tiền ra sao được gọi là lợi nhỉ ? ai lợi ? bạn hay người được đưa lợi ?

Hạng C
9/2/12
814
20.309
93
Cũng bỏ tiền ra sao được gọi là lợi nhỉ ? ai lợi ? bạn hay người được đưa lợi ?
Người đưa-người nhận lợi. Anh nên nhớ người đưa bánh mì là người phạm luật nhé, ở nước ngoài là mệt mỏi luôn, hầu tòa phạt khẩm treo bằng các kiểu, đây tốn có ít bánh mì là phủi tay đi tiếp. Pháp luật không nghiêm có kẽ hở, cộng với bản tính dễ dãi xuề xòa thích đưa và nhận hối lộ của người Việt thì nó tồn tại là đương nhiên.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like