Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/11/12
166
3
18
48
@datnen: cái hồ bơi của nó cũng giống như HA TXSoan, HA new saigon, HA RiverView ở một điểm chung là không có chỗ thay đồ :)

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.471
113
Sài Gòn
Bchome10 nói:
Bên này có nhiều bác quan tâm nên em kéo lên hỏi lại. Có bác nào rành khu PHA này biết tổng cộng có bao nhiêu block không? E thấy giờ GD1 có 7 block, vậy giai đoạn 2, nó di dời đường dây điện cao thế xây thêm 7 block nữa, tổng cộng 14 block phải ko các bác? Nếu vậy thì khu này đông quá?
Hình như là vậy, mà không biết xây lên ai ở nữa.Giờ mà mua hay dọn vô ở sợ lúc nó xây giai đoạn 2 thì bỏ chạy không kịp vì ồn và bụi

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
Giá ở đây giờ bao nhiêu các bác nhỉ. bửa sale hét 17.5 VAT là thấp nhất, miễn thương lượng nên em đi luôn. Không biết có ai còn giá tốt không ạ.

Hạng B2
18/8/11
296
705
93
Xì Phố
JerryMouse nói:
Bên này có nhiều bác quan tâm nên em kéo lên hỏi lại. Có bác nào rành khu PHA này biết tổng cộng có bao nhiêu block không? E thấy giờ GD1 có 7 block, vậy giai đoạn 2, nó di dời đường dây điện cao thế xây thêm 7 block nữa, tổng cộng 14 block phải ko các bác? Nếu vậy thì khu này đông quá?
Theo em được biết là không làm GD 2 nữa, nên chỉ đến 7 block thôi. Giá căn view hồ bơi (17.5 Tr - VAT), cao hơn view đường NHT (16.5-16.8 chua VAT), giá 15.5Tr căn thô. Hôm kia có anh bạn vô nhận nhà nhưng phát hiện có nhiều lỗi: tường, trần nhà đã nứt ( dù mới xây và chưa ai ở), gạch dàn bếp hai tone màu khác nhau, thiếu tủ âm tường (# với HD ban đầu- PHA đồng ý tặng một tủ ngoài), dân cư giờ đã về đây nhộn nhịp lắm rồi. Một điểm không good nữa là hầm để xe, xe hơi để khu vực riêng so với khu vực xe máy, như vậy người ở có xe máy ở Block A1, phải để xe ở khu A5-A6, nên cũng hơi bất tiện.
Giá thuê ở đây tầm 8 triệu đối với căn nội thất dính tường và 10 tr đối với căn full nội thất.
Thêm nữa, PHA không cho chuyển nhượng sau khi nhận căn hộ, trước khi ra giấy ( dự kiến ra giấy 12 tháng sau khhi nhận căn hộ)

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
thietvtec nói:
JerryMouse nói:
Theo em được biết là không làm GD 2 nữa, nên chỉ đến 7 block thôi. Giá căn view hồ bơi (17.5 Tr - VAT), cao hơn view đường NHT (16.5-16.8 chua VAT), giá 15.5Tr căn thô. Hôm kia có anh bạn vô nhận nhà nhưng phát hiện có nhiều lỗi: tường, trần nhà đã nứt ( dù mới xây và chưa ai ở), gạch dàn bếp hai tone màu khác nhau, thiếu tủ âm tường (# với HD ban đầu- PHA đồng ý tặng một tủ ngoài), dân cư giờ đã về đây nhộn nhịp lắm rồi. Một điểm không good nữa là hầm để xe, xe hơi để khu vực riêng so với khu vực xe máy, như vậy người ở có xe máy ở Block A1, phải để xe ở khu A5-A6, nên cũng hơi bất tiện.
Giá thuê ở đây tầm 8 triệu đối với căn nội thất dính tường và 10 tr đối với căn full nội thất.
Thêm nữa, PHA không cho chuyển nhượng sau khi nhận căn hộ, trước khi ra giấy ( dự kiến ra giấy 12 tháng sau khhi nhận căn hộ)
giá 15.5 căn thô là VAT chưa bác. Không biết có sales của PHA nào ở box này vô confirm giúp em phát.

Hạng B2
18/8/11
296
705
93
Xì Phố
[/quote]
giá 15.5 căn thô là VAT chưa bác. Không biết có sales của PHA nào ở box này vô confirm giúp em phát.
[/quote]
Em nghe ao hồ đồn dzị, 15.5 tr chưa VAT, bác nào sale vào xác nhận. E không phải sale, chỉ hóng hớt thôi

Hạng B2
12/7/12
228
3
28
Q7
e chưa thấy giá 15.5tr VAT,hic , ai báo giá cho mấy bác vậy?
giá 16tr chưa VAT cho căn hoàn thiện
giá 16tr chưa VAT cho căn loft chiều cao tầng 5m
giá 18tr chưa VAT cho căn loft chiều cao tầng 6.6m
Bây giờ chỉ có mấy căn hướng view Nguyễn Hữu Thọ thôi, chứ mấy căn view hồ bơi hết rồi ạ, nếu còn thì chỉ có đi bán chênh lệch lại từ 50tr trở lên thôi bác.
Đặc biệt căn 88m view hồ bơi đã hết sạch rồi ạ, chỉ còn mấy căn bán lại giá 19tr đã VAT.
@Bác Novi: lúc trước e có gửi 1 lần mail cho bác rồi đó, bác check mail lại nhé

Hạng B2
6/11/12
455
6.205
93
37
Nghệ An
[/quote]
Em nghe ao hồ đồn dzị, 15.5 tr chưa VAT, bác nào sale vào xác nhận. E không phải sale, chỉ hóng hớt thôi

[/quote]
Chính xác là Có một số căn gửi bên em bán giá 15,5 chưa VAT đó Bác. Bác quan tâm thì alo em: 0934.007.037

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.