Hạng B2
3/10/18
121
35
38
43
Nhiều người bị dính bẫy phải bỏ cọc cả trăm triệu rồi bác
Ý bác bỏ cọc tại dự án King Bay hay Nhơn Trạch nói chung ạ?
Nếu bỏ cọc tại dự án King Bay thì vì sao ko đòi lại được hả bác?
Mong bác nói rõ anh e cùng rút kinh nghiệm.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Ý bác bỏ cọc tại dự án King Bay hay Nhơn Trạch nói chung ạ?
Nếu bỏ cọc tại dự án King Bay thì vì sao ko đòi lại được hả bác?
Mong bác nói rõ anh e cùng rút kinh nghiệm.
tụi sàn nó có nhiều chiêu lắm bác. ai ko cẩn thận và có kinh nghiệm là dính ngay
Ví dụ: mình lên sàn, nó đưa coi PL, sa bàn, mô hình....rồi blah blah nói hôm nay là ngày cuối có chiết khấu đặc biệt xx% (ý là chưa cần mua anh chị đã lời so với người khác nếu ngày mai mới cọc là 100-150 chai/nền)...anh chị cọc luôn rồi đi xem vị trí ký HD sau (Nó đưa luôn Thông báo hạn chiết khấu xx% do GĐ sàn ký đóng dấu đàng hoàng cho coi luôn). Đa số sẽ ko đồng ý. nhưng số ít người cả tin, ham lời "ảo" tặc lưỡi cọc đại (cọc 50 chai mà lời 100 chai...ngon kkkkkkk)...sau sự đã rồi thì ko đòi được.
Trường hợp khác là dẫn đi coi vị trí rồi, xem PL rồi..nhưng coi ko kỹ ko rành thị trường..lại bị sales hót chốt deal..nên ký và cọc.... khoảng vài tuần sau mới tìm hiểu thông tin thấy nhiều thứ bê bối thì cũng đã muộn
Rất nhiều công ty môi giới vẽ sơ đồ vị trí dự án để bán hàng rất "sạo xịa": ví dụ dự án nằm xa lơ xa lắc các con đường lớn/trục chính hay các Chợ, Bến xe...nhưng trên sơ đồ nó vẽ gần như " nằm ngay bên cạnh" hoặc "nằm đối diện" với Dự án luôn . Hỏi thì nó khẳng định 100% " đúng như thế". Nhiều người cả tin tưởng ngon, lại nghe dụ về "chiết khấu ngày cuối" nên dễ dàng xuống tiền cọc trước.... sau đó đi coi thực địa thì hỡi ôi: cái con đường, cái chợ, cái bến xe thực tế nằm cách dự án những vài km ahahahaha

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/10/18
121
35
38
43
Cám ơn bác Đồng Xanh nhé. Túm lại phải tìm hiểu kỹ trước và khi cọc phải có hđ ghi rõ đủ các điều khoản bác nhỉ?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Cám ơn bác Đồng Xanh nhé. Túm lại phải tìm hiểu kỹ trước và khi cọc phải có hđ ghi rõ đủ các điều khoản bác nhỉ?
Thời điểm này ko phải lúc sốt: thì mình cứ ngắm nghía tăm tia tìm hiểu thông tin trong ngoài thật kỹ...cỡ vài tuần đến cả 1-2 tháng rồi hẵng quyết định mua (kể cả lên mạng xem có giao dịch mua đi bán lại nền thuộc dự án đó hay không? giá chào bao nhiêu). Mua vội, mua gấp ko coi kỹ PL, uy tín CDT, Thông tin xấu về dự án, đi thực địa...là dễ ăn đòn

• Like
Reactions: mem.moi
Hạng B2
3/10/18
121
35
38
43
Bác sai lại càng sai rồi. Giờ hợp đồng bác đúng, pháp lý bác đúng nhưng đòi lại được tiền cọc cũng trầy da trớt vảy. Bác nên đầu tư ở nơi bác hiểu rõ, nếu không thì góp vốn cùng cá mập chứ thuyền bé mà bác thả câu xa quá^^
Bác nói đúng quá, cám ơn bác.

Tập Lái
29/5/18
34
49
18
32
đầu tư đừng bao giờ mua cái nào hợp đồng góp vốn với cđt vì có việc gì mà mình lỗ , với lại muốn đòi lại tiền cọc bác phải gọi báo trí đi cùng làm mạnh vô , sàn hay cđt rất sợ báo chí : )) hehe tại e bán thấy có mấy khách đem bao chí quay phim xong hôm đó đòi tiền nhanh vãi

• Like
Reactions: mem.moi and X-cafe
Hạng B2
3/10/18
121
35
38
43
đầu tư đừng bao giờ mua cái nào hợp đồng góp vốn với cđt vì có việc gì mà mình lỗ , với lại muốn đòi lại tiền cọc bác phải gọi báo trí đi cùng làm mạnh vô , sàn hay cđt rất sợ báo chí : )) hehe tại e bán thấy có mấy khách đem bao chí quay phim xong hôm đó đòi tiền nhanh vãi
Vẫn biết là hđ góp vốn ko được an toàn bằng hdmb nhưng mình chưa thấy dự án nào cọc 50-100tr rồi cho ký hdmb ngay cả (hoặc rất hiếm). Cdt lớn uy tín cũng yêu cầu ký hd vay đến 30% sau đó mới ký hdmb, còn lại phần lớn góp vốn giá trị đất gần hết hoặc hết mới đc ký.
Theo mình được biết tất cả các loại hđ góp vốn, vay hay giữ chỗ đều lách luật hết.

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng B2
3/10/18
121
35
38
43
Bác có mối báo chí nào chỉ dùm tôi, tôi cũng muốn cho sự việc này lên.

Tập Lái
22/6/18
2
13
3
44
Cách đây 2 tháng công ty em có triển khai cái dự án này. Nhưng vì PL k rõ ràng nên k phân phối nữa.

• Like
Reactions: mem.moi