Tư Vấn Sàn xe bị ướt

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Ford Laser cũng có 1 miếng nhựa (là 1 cảm biến gì đó) phía bên phải dàn lạnh, tháo ra được và tiếp cận vào dàn lạnh dễ dàng….Dùng công phu bên cha Z1 xịt vào là sạch bóng thui…. :3duongbia:

Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Đã nhận được tin nhắn của Bác! Hẹn gặp Bác sớm
Em hay về Bình Dương bằng đường Hà Huy Giáp, vậy đến ngã tư Hà Huy Giáp và Quốc lộ 1 thì quẹo trái theo Quốc lộ 1 ( em trong thành phố đi ra) đến nga ba đầu tiên là Lê Văn Khương phải ko Bác Hiếu ơi.

Hạng B2
28/5/15
167
1.857
93
38
Tây ninh
Xe này em củng bị 1 lần giống bác chủ ,bác mở capo ra đứng ở phía bên lơ nhìn xuống ở phía trong có 1 cái ống bằng ngón tay chổ đó là chổ thót nước máy lạnh đó bác .bác ra tiệm bán ống nước mua về cắt 20cm gắn vào là OK .

Đã nhận được tin nhắn của Bác! Hẹn gặp Bác sớm
Em hay về Bình Dương bằng đường Hà Huy Giáp, vậy đến ngã tư Hà Huy Giáp và Quốc lộ 1 thì quẹo trái theo Quốc lộ 1 ( em trong thành phố đi ra) đến nga ba đầu tiên là Lê Văn Khương phải ko Bác Hiếu ơi.
Bác đi Hà Huy giáp, lên cầu vượt ngã tư ga qua kia cầu bác quẹo phải để ra quốc lộ, đi qua đèn xanh đỏ thứ 2 bác sẽ thấy 1 cầu vượt nữa, là cầu vượt Tân thới hiệp, bác ko đi qua cầu mà xinhan qua phải đi phía dưới cầu và quẹo phải vào Lê Văn Khương, bác chạy thẳng hơn 1km nữa là tới chỗ em bên tay phải luôn.

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
bác nào đi Z1 pm. e dẩn đi miển phí. còn được khao cafe nữa nhé. vì định qua Z1 cả tuần nay, mà lười quá.
Hiếu up luôn video khi đã vệ sinh xong cho oành tráng. hay lấy xe a làm video nè, miển phí qua lại :3dcuoi:

• Like
Reactions: Z1 Auto Center
Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Xe đã xử lý xong ngày hôm qua. Hệ thống lạnh không dơ như mình nghĩ sau khi chú Hiếu kiểm tra, gắn thêm một cái ống cao su chỗ thoát nước máy lạnh nhưng tốn thời gian vì cái sàn lâu khô quá . Sẵn tiện mình thay vệ sinh và thay nước làm mát và bốn cái bố thắng. Hy vọng là ko có vấn đề gì phát sinh và còn nếu có thì làm tiếp nhé Z1.

Thanks các Bác đã tư vấn.

• Like
Reactions: Z1 Auto Center
Xe đã xử lý xong ngày hôm qua. Hệ thống lạnh không dơ như mình nghĩ sau khi chú Hiếu kiểm tra, gắn thêm một cái ống cao su chỗ thoát nước máy lạnh nhưng tốn thời gian vì cái sàn lâu khô quá . Sẵn tiện mình thay vệ sinh và thay nước làm mát và bốn cái bố thắng. Hy vọng là ko có vấn đề gì phát sinh và còn nếu có thì làm tiếp nhé Z1.

Thanks các Bác đã tư vấn.
Cám ơn bác đã ko ngại xa xôi đến ủng hộ dịch vụ của bên em ạ! Chúc bác có những chuyến đi vui vẻ trên chiếc xe thân yêu của mình!

Ford Laser cũng có 1 miếng nhựa (là 1 cảm biến gì đó) phía bên phải dàn lạnh, tháo ra được và tiếp cận vào dàn lạnh dễ dàng….Dùng công phu bên cha Z1 xịt vào là sạch bóng thui…. :3duongbia:
Sao bác Gà xe nào cũng rành thế nhỉ..! Đúng là giàn lạnh xe này có miếng nhựa gắn cảm biết nhiệt độ. Tháo ra rất dễ quan sát giàn lạnh phía trong. Xe này đi hơn 10 năm, ko có lọc gió trong mà em thấy giàn lạnh sạch một cách ngạc nhiên.
http://youtu.be/ZW289usLPfc