Thảo Luận Chung sáng nay trên đường !

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
sáng nay trên góc đường CMT8 vs Trương Công Định.
mấy lần trước e thấy mấy anh CSGT hay bắt lỗi xi nhan ngay khúc quẹo từ CMT8 vào Trương công định.
nhưng sáng nay đi làm thì e thấy 1 csgt vs 1 áo xanh đứng bắt lỗi không xi nhan.
vậy cho e hỏi, áo xanh có quyền chặn xe vi phạm không ạ.

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
sáng nay trên góc đường CMT8 vs Trương Công Định.
mấy lần trước e thấy mấy anh CSGT hay bắt lỗi xi nhan ngay khúc quẹo từ CMT8 vào Trương công định.
nhưng sáng nay đi làm thì e thấy 1 csgt vs 1 áo xanh đứng bắt lỗi không xi nhan.
vậy cho e hỏi, áo xanh có quyền chặn xe vi phạm không ạ.
Em nghĩ thôi thì bác nên tập luôn thói quen xi nhan khi chuyển hướng thì khỏi cần quan tâm đến áo xanh hay áo vàng gì có được thổi chặn xe mình hay không nữa! Khoẻ trí!;)

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
Áo xanh có quyền chặn nếu anh vi phạm, chặn xong kêu áo vàng qua xử anh.

nhưng áo xanh không có thẻ.
còn người nào chặn mình mới làm việc vs mình được chứ. chứ áo vàng có biết mình lỗi j đâu mà phán.

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
Em nghĩ thôi thì bác nên tập luôn thói quen xi nhan khi chuyển hướng thì khỏi cần quan tâm đến áo xanh hay áo vàng gì có được thổi chặn xe mình hay không nữa! Khoẻ trí!;)
nhưng ở LTK vẫn có áo xanh bắt lỗi lấn tuyến đó bác. ko chỉ áo vàng ko đâu.

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
Thằng áo xanh kể lại cho thằng áo vàng, nếu Bác cãi sẽ có thằng áo đen xuất hiện. :)
Bọn áo xanh ra đứng đường cũng rành mấy lỗi nhỏ này lắm.
thế bỏ mịa rồi. dạo này nhiều màu ra đường quá.

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
nhưng ở LTK vẫn có áo xanh bắt lỗi lấn tuyến đó bác. ko chỉ áo vàng ko đâu.
Thì em đã nói rồi, bác cứ làm đúng phần bác thì đụng chuyện thì bác có thể chiến tất, khỏi cần biết đó là áo xanh, áo vàng hay áo đen. Còn nếu bác phạm luật thì thằng nào mình cũng phải thua cả!;)