Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Sang xem giá con HONDA Brio
Ok chưa. 2 túi khí so 6 túi khí, 1 rừng công nghệ so với 1 vài công nghệ cơ bản
Giá ngang các hãng, nó trang bị nhiều option AN TOÀN hơn mà bác nghĩ giá thấp hơn thì cũng khó lắm. Cứ sang coi giá con HONDA BRIO nhé
Thế bác xem thằng Honda nó ở đâu trong ngành công nghiệp oto . Còn anh Vin ở đâu ??? Bác thích công nghệ thì xe Trung Quốc cũng 1 rừng công nghệ đấy mà giá nó ra sao thì bác cũng biết mà.....

Vậy trên diễn đàn em không được quyền chê à? Bác là người của VIN hay sao?
Nãy giờ bác có thấy em chê cái xe xe ở điểm gì ngoài cái giá không?
Em đâu có chê nó không tốt. Em đang nói cái giá so với mặt bằng chung của thị trường như thế là không hợp lý.
1. Xe sản xuất trong nước đáng lẽ giá phải cạnh tranh hơn so với các hãng khác nhập khẩu và lắp ráp.
2. Con xe phân khúc A nếu giá đó so với những con phân khúc B khác thì đại đa số người mua xe lần đầu sẽ mua con phân khúc B rộng rãi thoải mái hơn.
3. Một hãng xe non trẻ vừa thành lập mà tự cho mình cái mác sản xuất xe sang rồi định giá trên trời trong khi đó sức mạnh thương hiệu là con số 0.
4. Lợi dụng lòng yêu nước và tự hào dân tộc để bán với giá đó là đang hút máu của dân.
5. Một tập đoàn lớn như VINFAST được hưởng hàng loạt ưu đãi thuế phí các loại của nhà nước mà không sản xuất được con xe giá rẻ hơn ngon hơn so với các hãng khác thì vứt.
VinFast là công ty con của tập đoàn Vingroup mà bác. Em làm sales Vin và có thông tin 2020 sẽ cho ra thị trường 7 mẫu xe giá rẻ cho thị trường trong nước tới lúc đó thì tha hồ cào phím.
Các bác nêu quan điểm cũng là giúp Vin khắc phục những khuyết điểm nếu nó đúng. còn không thì cũng chả ảnh hưởng gì. Còn phần bác này nói hơi quá về việc Hút máu của dân, lợi dụng tinh thần dân tộc .Về các chi phí sản suất, công nghệ, máy móc,vật tư, sân bãi, nhân công .... như thế nào để hoàn chỉnh được 1 chiếc xe thì chỉ có nhà sản suất mới biết được ,Nếu Bác nắm được thì cho a e trên OS cùng mở rộng kiến thức với ạ.Còn người ta bỏ công sức, tiền bạc, nhiệt huyết đầu tư thì người ta thu lợi nhuận đó là đương nhiên chả có gì phải gọi là hút máu cả.
Có 1 quan điểm bác nói em thấy cũng hợp lý là xe ngon nhưng giá hơi cao cũng đúng. Nhưng cân đo đong đếm người nào phù hợp và nhận ra giá trị của các thiết bị an toàn cũng như option trong xe thì người ta mua thôi.

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
VinFast là công ty con của tập đoàn Vingroup mà bác. Em làm sales Vin và có thông tin 2020 sẽ cho ra thị trường 7 mẫu xe giá rẻ cho thị trường trong nước tới lúc đó thì tha hồ cào phím.
Các bác nêu quan điểm cũng là giúp Vin khắc phục những khuyết điểm nếu nó đúng. còn không thì cũng chả ảnh hưởng gì. Còn phần bác này nói hơi quá về việc Hút máu của dân, lợi dụng tinh thần dân tộc .Về các chi phí sản suất, công nghệ, máy móc,vật tư, sân bãi, nhân công .... như thế nào để hoàn chỉnh được 1 chiếc xe thì chỉ có nhà sản suất mới biết được ,Nếu Bác nắm được thì cho a e trên OS cùng mở rộng kiến thức với ạ.Còn người ta bỏ công sức, tiền bạc, nhiệt huyết đầu tư thì người ta thu lợi nhuận đó là đương nhiên chả có gì phải gọi là hút máu cả.
Có 1 quan điểm bác nói em thấy cũng hợp lý là xe ngon nhưng giá hơi cao cũng đúng. Nhưng cân đo đong đếm người nào phù hợp và nhận ra giá trị của các thiết bị an toàn cũng như option trong xe thì người ta mua thôi.
“Xe ngon nhưng giá hơi cao”???
Vế đầu thì nói quá vế sau thì nói nhẹ như lông hồng :))

Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Xe Ngon ở điểm nào bác ???
Giải thích giúp e đc kg ???

Hạng B2
29/8/15
366
203
43
Có nhiều bác thật bùn cười, bác không thích thì không mua, người ta thích thì người ta mua sao phải dựng ngược lên vậy nhỉ. Nhà em vừa lấy chiếc Fadil sáng nay ở Dinh Độc Lập. Mua nó vì nó đáp ứng đúng nhu cầu của cụ nhà em tay lái hơi yếu nên không muốn đi xe to cồng kềnh (nhà e đang đi CX5), nhỏ gọn, máy không quá yếu như morning, an toàn, tà tà đi thăm con cháu, đón cháu khi vợ chồng em bận việc. Về giá, đã có người mua thì không phải nó là vô lý, cho dù nó đánh vào thị trường ngách đi nữa, sáng nay em thấy đa phần người mua xe là các bác đã lớn tuổi hoặc chị em phụ nữ (em nghỉ là chồng mua cho vợ đi chợ đón con). Ngay cả em tầm giá này em cũng không lấy fadil vì nó nhỏ quá, có thể sẽ chọn accent. Nhưng với cụ nhà e thì quá fit luôn.
Đa phần người mua xe Vinfast đợt đầu là có điều kiện dư giả, thường là mua thêm, hiểu, biết và chấp nhận đươc rủi ro nếu có. Và cho đến bây giờ khi nhận xe thì thấy khá là hài lòng, chưa có vấn đề gì đáng nói. Nên đừng phán xét người ta DỞ hay NGU khi quyết định mua Vinfast, không ai ngu mà có tiền để thử và trải nghiệm để sau này feedback/review cho mấy bác đâu.
Dự Vinfast mà ra bản số tay giá hợp lý thì cũng chạy taxi đầy đường như morning bây giờ...
Chúc mừng bạn đã mua được xe theo ý mình. Mua cho mình chứ chả cho ai hết. Mỗi người có mỗi suy nghỉ khác nhau. Mình nghỉ đúng là làm, chả cần mua cho người này, người kia.
Mình có một ông bạn bán chiếc Volkswagen và cung đã đặt hàng Lux chưa nhận được xe.
Nước mình ngộ lắm, nhiều người chưa đụng đến sản phẩm lần nào, nhung thấy sản phẩm nào của Việt Nam ra là cứ Auto chửi cho đã cái đã và thấy buồn cười nhất là một số người ít tiền lại chỉ người nhiều tiền hơn mình xài tiền. Hiii
Cũng giống như mình đi mua điện thoại Bphone, ai cũng nói này, nói kia. Nhung mình thích mình nhích chả cần họ nói gì và cũng không hối hận khi lựa chọn của mình.

“Xe ngon nhưng giá hơi cao”???
Vế đầu thì nói quá vế sau thì nói nhẹ như lông hồng :))
Vế đầu nói quá là thế nào? có chỗ nào sai bác chỉ giáo giúp e ạ.
Còn vế sau E chỉ trích từ bác kia. Nếu xét vào điều kiện của e bây giờ nói riêng và 1 người tiêu dùng nói chung Chưa khá được nên em đồng ý với luận điểm đó thôi. Nhẹ thế nào bác cứ nói e xin tiếp thu ?
=))))

Xe Ngon ở điểm nào bác ???
Giải thích giúp e đc kg ???
Bác đã xem xe và lái thử chưa? giờ em Cào phím cũng không chứng minh được ngon hay không? Nếu bác ở sg ib em lái thử để biết ngon như thế nào ? Vậy cho đỡ mất thời gian của nhau lại không mất hòa khí. Các bác anti hãy thử xem xe và cảm nhận xe, Lúc đó thì cứ góp ý với sale về mong muốn cũng như điểm yếu của xe , Sale có nhiệm vụ chuyển các góp ý của mn Đến VinFast để cải thiện ,Đừng định kiến bảo thủ quá. Em Saler Vin em nhận nhiều bác sẽ nói nâng bi này nọ e cũng đành chịu =))

Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Bác đã xem xe và lái thử chưa? giờ em Cào phím cũng không chứng minh được ngon hay không? Nếu bác ở sg ib em lái thử để biết ngon như thế nào ? Vậy cho đỡ mất thời gian của nhau lại không mất hòa khí. Các bác anti hãy thử xem xe và cảm nhận xe, Lúc đó thì cứ góp ý với sale về mong muốn cũng như điểm yếu của xe , Sale có nhiệm vụ chuyển các góp ý của mn Đến VinFast để cải thiện ,Đừng định kiến bảo thủ quá. Em Saler Vin em nhận nhiều bác sẽ nói nâng bi này nọ e cũng đành chịu =))
Em chưa lái thử bác ơi.
Em quần đùi đi xe đạp thì làm gì có bằng lái oto bác :))
Bác là sale thì em mới nhờ bác chỉ ra dùm ngon hơn ở điểm nào để phân biệt với đám hạng A và hạng B khác chứ bác.
Bác chỉ dùm em đi khi nào có bằng lái thì em sẽ đi thử liền cho biết nó ngon tầm cỡ nào !!!
Còn bác thích góp ý thì e góp luôn là con này bản full 350 lăn bánh thì ng tiêu dùng sẽ ủng hộ . Sẽ kg ai chê nữa đâu hehe

Em chưa lái thử bác ơi.
Em quần đùi đi xe đạp thì làm gì có bằng lái oto bác :))
Bác là sale thì em mới nhờ bác chỉ ra dùm ngon hơn ở điểm nào để phân biệt với đám hạng A và hạng B khác chứ bác.
Bác chỉ dùm em đi khi nào có bằng lái thì em sẽ đi thử liền cho biết nó ngon tầm cỡ nào !!!
Còn bác thích góp ý thì e góp luôn là con này bản full 350 lăn bánh thì ng tiêu dùng sẽ ủng hộ . Sẽ kg ai chê nữa đâu hehe
Vâng bác ạ. E cũng không dám nói bác quần đùi hay quần dài gì cả Chỉ muốn bác cảm nhận ntn thôi.
còn bác muốn tham khảo thì vui lòng vào đây : http://vinfastchevrolet-vietlong.com/vinfast-fadil-hatchback-tieu-chuan-1004381.html
Bác có thể đọc sơ qua tham khảo cần tư vấn gì thêm cứ ib em ạ. hihi =)))