Hạng C
13/4/15
980
91.112
93
Xi nhan là để báo cho các phương tiện khác biết mình sẽ chuyển hường theo tín hiệu xi nhan. Các bác đang đi thẳng, vô vòng xoay chuyển thành ôm cua bên trái thì nên xi nhan trái để cho các phương tiện khác biết bác còn ôm cua mà đi theo. Còn khi muốn thoát ra thì xi nhan phải để các phương tiện khác biết mà nhường đường. Em thì không nói đến luật, em nói đến văn hóa. Nhiều bác nói không có luật nên không cần xi nhan thì cho em xin lỗi, em vô vòng xoay không biết các bác muốn đi thế nào, kẹt xe ở vòng xoay cũng từ nguyên nhân này. Các bác nói vào vòng xoay bật đèn khẩn cấp, e cũng chẳng biết các bác muốn đi thế nào. Cho nên vòng xoay lúc nào cũng lộn xộn là vậy.
Em nghĩ hãy xi nhan để cho người đi sau và những người tham gia giao thông biết các bác muốn đi thế nào cho có văn hóa.

Tập Lái
6/12/14
31
32
18
39
Thế mà em của em đi nộp phạt 300k đó bác.
Tốt nhất đi xe cố gắng đầy đủ giấy tờ, và nắm lỗi mình 1 chút, k cần cãi hoặc căng thẳng, nếu sai chấp nhận nhận biên bản về nộp phạt, thay vì k xi nhan 300k nếu kêu lập bb chưa chắc các a đã lập, HÃY THỬ NGAY!!!

Hạng D
30/4/14
1.139
16.712
113
Xi nhan là để báo cho các phương tiện khác biết mình sẽ chuyển hường theo tín hiệu xi nhan. Các bác đang đi thẳng, vô vòng xoay chuyển thành ôm cua bên trái thì nên xi nhan trái để cho các phương tiện khác biết bác còn ôm cua mà đi theo. Còn khi muốn thoát ra thì xi nhan phải để các phương tiện khác biết mà nhường đường. Em thì không nói đến luật, em nói đến văn hóa. Nhiều bác nói không có luật nên không cần xi nhan thì cho em xin lỗi, em vô vòng xoay không biết các bác muốn đi thế nào, kẹt xe ở vòng xoay cũng từ nguyên nhân này. Các bác nói vào vòng xoay bật đèn khẩn cấp, e cũng chẳng biết các bác muốn đi thế nào. Cho nên vòng xoay lúc nào cũng lộn xộn là vậy.
Em nghĩ hãy xi nhan để cho người đi sau và những người tham gia giao thông biết các bác muốn đi thế nào cho có văn hóa.
Bác nói cũng có lý nhưng đôi khi chưa hẳn chính xác.

Có lần mình cũng vào vòng xoay, thấy bác kia xi nhan trái, thế là mình né qua bên phải vì mình đi thẳng, bác ấy chạy qua giữa vòng xoay lại bật xi nhan phải để đi thẳng như mình, làm mình cũng hơi giật mình vì bác ấy chạy hơi sát. Cho nên không hẳn xi nhan vậy là chuẩn hay chính xác, chỉ là do suy nghĩ và quan điểm thôi.

Mình có thấy 1 bác nào đó đưa cách đi của Canada là muốn đi thẳng qua vòng xoay thì họ không xi nhan khi vào, chỉ khi thoát ra thì xi nhan phải, mình thấy có vẻ có lý nên cũng thường đi như thế.

Khi đi như thế thì cũng chuẩn bị tinh thần nhận biên bản từ các anh CSGT/xxx rồi :D

Hạng B2
13/6/07
246
40
28
35
TPHCM
em thấy đổi mức phạt mới là 300k rồi mà, vậy giờ vô bb tốt nhất là xi nhan trái, ra thì xi nhan phải, vừa cho người khác biết vừa khỏi bị mất bánh mì, sẵn tạo thói quen xi nhan luôn.

• Like
Reactions: VuaBuoi.vn
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Vậy em đi thẳng qua vòng xoay như trên đường Phạm Văn Đồng thì bật xi nhan kiểu gì đây bác?

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
4/1/08
8.303
112.435
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Mình ghét nhất mấy bác "văn hóa" đi thẳng qua bùng binh mà cứ ôm sát cài vòng.

Đi thẳng sao không né ra bên phải, lấy chỗ cho xe cần rẽ trái?