Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon
Re:Sáng tác từ những đam mê

....ngày nào tôi cũng nhìn ra Biển
Nghe gió Trùng dương cuốn ngút ngàn
Chỉ tiếc đời mình không đủ lệ
Sưởi ấm đại dương đã hoang tàn .....

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Lại vui rồi
Ta đi tìm niềm vui ,
Trong sâu thẳm rừng già nghiệt ngã
Đời người như dòng sông ,
Rồi sẽ ra biển cả
Biết ra sao ngày sau , cơm áo đến bao giờ !
Cứ say đi , đời không như là mơ
Hôm nay ta vui , bạn lơ ngơ vài đứa
Xe bơ vơ , lạc loài trong rừng xanh , đất đỏ
Quần áo bùn nhơ , chỉ sạch những môi cười
Có gì vui không , mà thăm thẳm một cuộc chơi ?
Chưa đủ hả ? những dối lừa cạm bẫy
Hay là vì bất thường nên cuộc chơi nó vậy
Ừ thì ta say nên thế đấy , biết sao giờ !
Có còn gì sau vất vả những cơn mơ
Gầm thấp , gầm cao , tời trước sau , vỏ khủng ....
Đôi mắt quầng thâm và bầu trời phù thũng
Cái gì cũng điên chỉ còn mỗi nụ cười ...
Bạn , cuộc đời này chỉ còn có vậy thôi
Xin đặt lòng tôi vào bốn bề sỏi đá
Tôi thấy bạn vui , vậy là tất cả
Hãy đi đi , đời biết đến bao giờ ?
Hay cứ ở nhà , mộng mị những giấc mơ ...???

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/8/07
558
2
18

Cảm xúc thật quá, bác @seabreaz ạ!

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Lãng quên...
 Mang tên em , từ ấy một con đường 
Chảy như dòng sông rồi ra biển lớn 
Đại lộ bất thường  13 , 14
Xe đi , lòng người đi cho ngày tháng cứ trôi dài .....
 Bàu lạch ngày mưa , tôi đứng ở nơi đây , 
 Nghe buổi chiều mêng mang nơi gió đầy túi áo 
 Cơn mưa chợt về cho đất trời như một vùng hoang đảo 
 Thoáng chút lo âu khi cơn bão đang về 
 Bàu lạch , lửa vẫn bập bùng tiếng nhạc , nghe mưa gió đê mê
 Cái lạnh run người , nước lạnh đẫm tràn qua khung cửa nhỏ
 Bạn tôi giật mình rồi nhớ về thành phố....
 Dây lại kéo căng rồi , nào ta lại ra khơi ....
 Đổi nỗi buồn , ta trân trong niềm vui
 Xe lại bên xe , người với người , giọt cafe buổi sáng 
 Vui đi , biết ra sao ngày sau , gió bao giờ mới lặng ?
 Bàu lạch ơi , chút cô đơn nặng trĩu đã xa rồi ....
   Tặng các bác 9/2012

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Không đề tháng 11
Đam mê ,
như con đường ta vẫn đi , ngày tháng ....,
Như dòng sông ngày mưa trĩu nặng
Như cánh rừng hoang ,
lặng lẽ một cuối ngày ....
Đam mê ,
như tình yêu , ngày tháng vơi đầy
Chỉ mình ta biết trong một ngày ,
giữa rừng xanh núi đỏ
Như cánh chim lẻ loi trong một chiều đầy gió
Quay lại làm chi , chỉ có dấu chân mình ....
Tôi biết , đam mê ,
từng đêm vẫn lung linh
Vì ánh lửa núi rừng , vì chiếc xe gãy láp ,
Tôi biết , đam mê ...
nên thấy sợ , vì ngày nào cũng gặp
Những nụ cười xa xôi , và câu nói như sự trùng lặp ...vô hồn
Tôi vẫn , đam mê vì lòng chẳng bao giờ ...lớn khôn
Cứ dại khờ , cứ một mình lầm lũi
Cuộc vui này ,
vui đi , như cuộc đời may rủi
Biết ra sao ngày sau , sao đợi đến bây giờ ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Tự kỷ
 Ngồi một mình , buồn 
 Em lấy xe ra chọc ngoáy , vẫn buồn 
 Lên mạng , mở trang quen , lạ hoắc
 Thấy buồn , hình như cái gì quen cũng lạ
  Hay là mình không còn là mình nữa
  Hay là ......
  Tự kỷ , là chỉ nghĩ đến mình ta 
   Cứ nghĩ một mình , cứ làm như mình biết hết  
   Mà quên mất một điều : cái gì người ta cũng biết 
   Chỉ khác một điều , chẳng muốn nói ra thôi ....
   Em tự kỷ nên em tự chơi 
   Không có xe , thì em vẫn ráng ...
   Niềm tin của em là niềm tin trong sáng 
   Vì bột cũng là hồ , hồ cũng là bột thôi 
   Cứ thế nhé tự kỷ là một mình em thôi ....
   Em ngồi cười một mình vậy là sướng rồi 
   Vậy nhé .... Em chạy xe máy 
   Nên em chỉ mấy anh chơi ô tô 
   Thế nhé , buồn vui , mấy anh ráng chịu !

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Ngày Bàu trắng
         Chào các bác , ra đi vào 2g sáng thứ 7 , em , KVL va Quangtin lầm lũi tiến vè Bàu trắng PT , đội hình : PS , Meg G , Subaru chỉ có bóng đêm và cảnh sát giao thông chờ đón ...,180km nuốt trọn trong một đêm đang về sáng , dẫn đầu là Pajero Sport , Subaru theo sát , ....
... Phải công nhận là lần đầu tiên chạy đêm với Quangtin , nhưng Subaru đã giữ đội hình sau Pajero sport rất tốt dù em chạy khá ẩu với những cú tăng tốc và vượt mặt khá nguy hiểm , chạy đêm là một thử thách lớn trên quốc lộ tử thần mang tên 1A ....
   6g ,đường phố Phan thiết bóng người lưa thưa , thành phố của Trần Thiện Thanh lặng lẽ đón những chiếc xe hoang dã , đâu đó như còn vương vấn câu hát ..." ... Anh biết chiều nay em anh buồn lắm , đã hẹn nhưng chẳng thấy bóng anh sang ..." , thành phố này đờn giản và lạ nhu cái tên của nó ....
  Ly cafe sáng cuối cho một ngày dài trên con phố bơ vơ cho tôi cái cảm giác bị bỏ rơi .... Bạn bè đã có một đêm ngoài biển cát Bàu trắng , ....uống một ngụm cafe .... Chợt giật mình nhớ Nôngdan ...3 xe lại lao đi ...cát đang chờ ... để đốt cháy da người , vỏ xe , bố xe và thắp sáng những niềm vui lạ lùng ....
  ...quốc lộ 762 nối liền tp Phan thiết với vùng hoang vắng như con đường đưa tôi vào mộng mị , Pajero sport như hiểu lòng tôi , tiếng máy ngọt lịm rì rào như sóng biển , một bên là thảo nguyên trải dài không giới hạn tầm mắt , một bên xanh biếc là biển , đất nước này đẹp quá ..., chợt nỗi buồn nào đó như chút nước biển còn đọng trên môi ...với tay sang cái nút CD , bản nhạc của quá khứ như tràn vào hồn tôi đầy ắp " ...vượt cao vút cao , con tàu thét gầm rời xa thành phố rồi ..."  tôi có cảm giác như mình đang bay lên , xe và người , xin bạn hiểu lòng tôi trong phút giây này , xe của tôi , mồ hôi nước mắt của tôi và những ân tình từ những người chế tạo ra nó ...ta hiểu lòng nhau phải không những kỹ sư Nhật đã sinh ra Pajero sport ?tôi đã hiểu bạn đã tạo ra một sản phẩm trong muôn vàn cảm xúc như tôi , tiền trong giây phút như thế này có lẽ là điều nực cười nhất ... vì có một điều chắc chắn rằng ngày nào đó , giữa muôn trùng hư vô chỉ có những cảm xúc này là hành trang để ta lãng quên ...
   ...Minh Giang đứng ngay đầu đường : - bác cứ vượt qua đường này , qua đồi cát , chừng 2km là điểm thi đấu..."
   Tôi đẩy cầu vào hành trình 2 cầu nhanh , vào số 1 , đạp ga , con tuấn mã như biết thử thách phía trước là không dễ dàng như đoạn đường mơ mộng ...số vòng tua máy đã lên 3000, chiếc xe lao vào biển cát khắc nghiệt ... thêm một cú thốc ga lên 3500 , tôi chuyển sang số 2 , xe lao đi mạnh mẽ , cát rẽ ra , tay lái trơn trợt , nếu bạn từng lái canoë bạn sẽ biết cảm giác này ...đi theo con sóng ...vua của sa mạc đang cho tôi cảm giác giữa biển khơi , lạ thật , sao có người chê bạn đủ điều ? đừng buồn nhé , chiếc xe của tôi , con tàu của tôi ...
   ... Phía trước là khu trại chừng 40 chiếc xe , 
   ...tôi nuôi giấc mơ , 
    Bằng những tình cờ , nhỏ bé
   Bây giờ , hay lúc nào có thể
   Chỉ cần ta mơ thôi , cuộc sống mới thành người ....
   Tôi nhìn qua gương chiếu hậu , Subaru đã nằm khuất sau giữa đâu đó trong biển cát trập trùng ....cát , thử thách lớn với tất cả những chiếc xe mạnh mẽ nhất , bạn phải hiểu chiếc xe của mình thật rõ , như một cuộc tình vậy , nó mong manh và dễ vỡ , chỉ một giây thôi nếu bạn quên rằng : cái gì cũng có giới hạn , và cõ hội là rất ngắn ngủi ,đó là lúc chiếc xe chìm xuống ! 
  Tôi lạc vào giữa một rừng xe hầm hố nhưng thật ấm cúng trong cái hoang mạc cát này ... Xanh đỏ , đen đúa , lập thể như tranh trìu tượng , bạn muốn hiểu sao thì hiểu , ngắm xe đi , bạn sẽ hiểu chủ nhân của nó là ai ...Pajero sport như con ó biển lạc vào đám ó rừng ....
  Kysutach và gia đình đang cắm trại ....
  Quanh tôi , những khuôn mặt lạ và quen hoà vào nhau trong nụ cười , niềm vui và quần áo cũng lạ lùng như xe cộ của họ .... giữa nắng cháy , cát bỏng , họ vui gì ?
  Sống , là được làm những điều mình thích , nếu được như vậy cũng đáng để ta theo đuổi một niềm vui lắm chứ ! 
  Đôi khi , có người hỏi : xe bác chạy được bao nhiêu km / giờ ? Sao bạn không tự hỏi mình về tốc độ của chính bạn trong cuộc đời này ? Tôi ngạc nhiên và cô đơn quá khi biết mình mất đi một người bạn ....!
  Bạn lại hỏi tôi :SUV là dư thừa  , chạy chi cho tốn xăng ? Tôi hiểu , vì bạn không dùng đến nhưng việc bạn không dùng đâu có nghĩa là dư thừa ? Rốt cuộc , với bạn chiếc xe to thì tốn xăng và chiếc xe nhỏ thì không đủ cho gia đình lớn lao của bạn và quanh bạn chỉ là những điều bất hợp lý , tin tôi đi , Chúa đã sáng tạo cuộc sống này cực kì hợp lý , chỉ có chính bạn tự giam mình vào những điều u ám mà thôi ...
  Tôi , Pajero Sport của tôi là niềm vui bất tận , tôi không ráng đi tìm nhược điểm của nó như tình yêu với người con gái mình lựa chọn vậy , nắng mưa từ những ngay xưa , mẹ sinh em để bây giờ cho anh ....
  Tôi không so sánh , đơn giản vì tôi hiểu , sè có một ngày mình chia tay nhau vì chẳng có gì là mãi mãi , .... Vi vậy , khi đã lựa chọn , hãy sống đừng uổng phí từng giây phút ta khi còn bên nhau ...
   Hello các bác , em viết ngẫu hứng , mong các bác vui , chuyện offroad là rất nhỏ so với cảm xúc của em , đôi khi em vào rừng , sáng sớm , khi mọi người còn ngủ , em dậy thật sớm pha ly cafe  rồi : ... rừng lá xanh xanh cây phủ đường đi ... tàn đêm khói lửa giờ chỉ cần hai tiếng em , anh ...Vậy là em vui rồi ... Cafe một mình , một rừng hoang , giữa những người bạn và dàn xe hầm hố ....