Hạng D
24/11/06
3.931
19.050
113
Vietnam
Re:Sáng tác từ những đam mê

Vẫn biết off-road là hành xác.
Tại sao các bác cứ theo hoài ???????????????

Có bác nào trả lời em ko ????

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

TOY nói:
đề nghị hội trưởng F1 cũng làm tí thơi đi, đại loại như:
...Ta mơ 1 thảo nguyên đầy chó...
...1 nông trường bát ngát lá mơ xanh...:D
Thơ mang tính ẩm thực cao

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Bàu lạch , tháng Tám
Cho tôi giấc mơ về một nơi bình yên ....
Mặt hồ và màu xanh của cỏ cây trải dài trong mắt ,
Mùa thu như đã về nơi đây !
  Tôi lặng nhìn ....cảm xúc của ngày xưa chợt tràn ngập lòng mình ...có phải ngày xưa đã qúa xa rồi ......? 
   Giữ chốn thị thành áo cơm , đôi lúc nụ cười hoang vắng trên môi ....những hàng cây ngay ngắn đến hoang tưởng và những chiếc xe có thể soi gương ....!
   Tôi đã quên mình còn một nơi để quay về ....
   Và tôi đi ...các bạn nhiều người tôi chưa biết mặt ..., chỉ gọi nhau bằng nick ...nhưng đôi mắt chúng tôi hướng về phía con đường ....
   Hành trình là những cam go ,hành trang là nỗi khát khao cháy bỏng và tình yêu với chiếc xe vô bờ bến ...
  Có ai biết ....từ trong sâu thẳm ấy , tôi lại là tôi ...chú bé của ngày xưa được vẫy vùng , được la hét đến lạc giọng trong mưa ....và đỏ hoe đôi mắt ....! 
   Off road phải không ...?    

Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC

Sao hok có bài thơ của em sau chuyến cổng trời đà lạt nhỉ, em thấy thơ của em chấm tạm muối tiêu cũng được mà 

Hạng B2
24/9/10
313
0
0

văn thơ hơi ít nhể, chắc phải làm vài chuyến ngủ bụi nữa để tăng cảm hứng thui; khoản này em hơi dốt, nặn mãi k ra từ nào. chống cằm chờ các bác vậy; động viên các bác 1

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Emdangtaplai nói:
Sao hok có bài thơ của em sau chuyến cổng trời đà lạt nhỉ, em thấy thơ của em chấm tạm muối tiêu cũng được mà 

Hi bác ,Emdangtaplai , bác chịu khó chép lại bài thơ của bác vô đây nhé !

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

JBL.WWE nói:
Vẫn biết off-road là hành xác.
Tại sao các bác cứ theo hoài ???????????????

Có bác nào trả lời em ko ????
Vậy thế bác đi vì lí do gì ???? em cũng đi vì lí do ....đó :D

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

seabreaz nói:
Bàu lạch , tháng Tám
Cho tôi giấc mơ về một nơi bình yên ....
Mặt hồ và màu xanh của cỏ cây trải dài trong mắt ,
Mùa thu như đã về nơi đây !
Tôi lặng nhìn ....cảm xúc của ngày xưa chợt tràn ngập lòng mình ...có phải ngày xưa đã qúa xa rồi ......?
Giữ chốn thị thành áo cơm , đôi lúc nụ cười hoang vắng trên môi ....những hàng cây ngay ngắn đến hoang tưởng và những chiếc xe có thể soi gương ....!
Tôi đã quên mình còn một nơi để quay về ....
Và tôi đi ...các bạn nhiều người tôi chưa biết mặt ..., chỉ gọi nhau bằng nick ...nhưng đôi mắt chúng tôi hướng về phía con đường ....
Hành trình là những cam go ,hành trang là nỗi khát khao cháy bỏng và tình yêu với chiếc xe vô bờ bến ...
Có ai biết ....từ trong sâu thẳm ấy , tôi lại là tôi ...chú bé của ngày xưa được vẫy vùng , được la hét đến lạc giọng trong mưa ....và đỏ hoe đôi mắt ....!
Off road phải không ...?

hix, offroad làm được nhiều điều thế sao bác seabreaz? sao mà từng bài thơ và giọng văn của bác như là những nổi niềm tâm sự của một ai đó vậy!

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Hi Cherie ! lâu qúa nhe , đi đâu mất tiêu ?  mỗi chuyến đi nhiều cảm xúc lắm chứ , ai cũng vậy thôi , chẳng qua là có chút khó khăn khi chia sẻ với người khác thôi ...Cherie cũng nói những cảm xúc bằng hình ảnh đó...tôi muốn mô tả off road theo một hướng khác ấy mà , bác Cherie viết đi nhé !