Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon
Re:Sáng tác từ những đam mê

Ngựa chùa , sư cưỡi
Sáng , thấy tôi de xe ra săm soi , ông hàng xóm hỏi : lại sắp đi đâu hả ?
Uh , mai đi off road ....Bực mình cái diễn đàn này , cứ mở máy lên là thấy nó chình ình trước mặt , rồi lại loay hoay vào cái box vớ vẩn này ...lại   " ...các bác ui , có cung đường này ...." . Meccc , mấy thằng này rảnh thiệt  ! cứ vài tháng , ngứa chân là lại đi , còn đi lung tung ngẫu hứng thì không kể hết ...nhìn lại mình ...cũng không có việc gi ...hihih ...thì lại ....cho em xin cục gạch ...
   Cứ đêm trước khi đi là mất ngủ , lục đục dậy từ khuya lắc , xe cộ , quần áo , thuốc men , giấy tờ , lương thực ....như con ma xó , con Kiki cũng dậy theo , nhìn ông chủ như thằng ....mất trí đi ra đi vô mong trời sáng còn hơn nó mong đi tè ....
    Gặp nhau , người quen , người lạ , tóc ngắn tóc dài và cả ...không có tóc ...quần áo màu mè , rằn ri . Xe cộ cái lành cái dữ ...nói cười hồ hởi , nghiêng nghiêng ngó ngó ....hic , mấy giờ thì lên đường ? meccc....thằng đầu têu là thằng trễ nhất ...thường là vậy vì nó nhiều việc bao đồng ....thôi kệ...
     Tếu táo lái xe  , nham nhở bộ đàm ...vậy mà mấy trăm cây số qua thật mau , chẳng bù những lúc lái xe mình ên , đường sao dài thăm thẳm , lại thèm ...cái bộ đàm ....
    Đường ??...vậy mà là đường hả trời ...rễ cây , sình lầy , hố trâu , hố voi nham nhở ...người với ngợm ...đường ngay không đi , cứ chui vào những chỗ thế này , không điên thì là sao ...? , chỉ được cái , hai bên là những khoảng rừng bao la , đồi núi trập trùng , hương thơm của cây cỏ hoang sơ tràn ngập trong xe ...sướng nhỉ , thỉnh thoảng , một mái nhà hiện ra , lấp ló mấy đôi mắt trònh ngơ ngác ....cả một đoàn xe như từ trên trời rơi xuống  , còn mấy thằng ngồi trong chắc bị ...trời đày ...!
   Lần ngu thứ nhất : Cả đoàn bồng bế nhau qua chiếc cầu khỉ , một ông cố tình rơi xuống suối , làm cho mấy thầy chùa tìm cách lôi lên , hì hà hi hụi , mất luôn một buổi chiều đẹp dãy dụa , tới lui, phá tan bình yên miền sơn cước ...đã hạ quyết tâm là tiến nhé ....meccc...đường vậy mà thêm quyết tâm thì có đến tết ...Công gô mới mong về ông ui ....thôi , vậy mình lui nhé ! quân tử nhất ngôn là ...dại , nói đi nói lại là quân tử ...khôn , hihi ...đời mà , thôi đi kiếm chôp4 cắm trại đêm cho nó lành ...rừng thì bát ngát ...đỗ đâu là nhà , ngã đâu là giường ....đó mới là tài xế off road , ráng tự sướng đi nhé ....
    Meccc , sức đâu mà nhiều thế ?? cả ngày dãy dụa chưa chán , tối lại 1001 bản bolero ....hát cho ai nghe mà ai cũng hát ?...rừng thì mịt mùng sương rơi , thịt thì nướng rồi , rượu cũng đã khui ....tha hồ nhé , Sài gòn có mà tìm đỏ con mắt ....em thề ...rượu đã ấm môi ... cuối cùng cả đám lăn ra như chưa từng được ngủ ....không khí rừng đêm mát lạnh , không ngủ thì ...phí
    Suối rì rào ...có thằng dậy sớm nhâm nhi cafe nóng , khói thuốc thơm một khoảng rừng ...bản nhạc tình đưa hồn lạc vào khung trời dĩ vãng ...mấy thằng khác lồm cồm bò dậy .
    Ngu lần thứ 2 : Vậy không lẽ ....rồi ? có chỗ này nhe ...đi tiếp .....lại hì hụi , tơi tả kéo nhau vào....mà đi đâu ? thì cứ đi đi , như tình yêu ấy mà , biết ra sao ngày sau hả ....em  ! lại đâm đầu , sấp ngửa ...đường hết rồi  ? không phải đâu , đường thì còn đó mà xe không đi được thôi ...hic , ba bốn chiếc xe đi như phát khùng , sình ngập đến ...háng ! thằng tài xế chui ra mặt vàng như trái táo Trung quốc ....có ông thầy chùa nhẩy vô ....rồi ...xe ...chùa , thằng tài xế mặt lại như trái sim....thầy chùa mà chạy xe chùa là ....bỏ mẹ , mất vài chục chai như ....chơi ....vậy mà qua ....thương cái xe chưa ? thương thằng tài hồn siêu phách lạc ...thương luôn ông thầy chùa có nụ cười qúa ....vô tư ...hihi ngu thì phải chịu thôi ...quay ra nhé ...
     Ngu lần thứ 3 : hay àh nghen ....cả đoàn vô chùa ...thiệt , tặng trăm hộp sữa , ngàn gói mì cho trẻ em vùng núi trong cơn ngơ ngác ...lại nghe ông thầy chùa súi : vô đi , trong đó đẹp ...có đến 7 tầng ...trong đó tiên ...tắm suối nhiều lắm ....các con vô mau kẻo họ bay ...về trời thi uổng một đời ....'chai '.... vậy hả ?? ...nào thì đi ...hic , đời có ai ngờ , đây mới là chỗ ...chết . Vi vu lái xe , chả sợ mấy ...càng vô sâu càng ...khiếp . Hai vụ ngu kia cho đến bây giờ chỉ là muỗi ...đói .
    Đá ở dưới sình như cái dao đâm ngược lên ghế ngồi , thằng nào có cái gì gọi là ....ở dưới bị móc tè le ra hết , vậy mà cái thằng đều têu Lơxe nó cứ đi hoài ...bộ đàm la ỏm tỏi ...tiến lên ...tinh thần OS Off road . Ở trong này có một bầy ...voi , vừa ỉa đái , vừa vẫy vùng ....mày mà qua được thì có ra bằng ...trực thăng . Khi đó xe gửi cho ...tiên , rồi mấy thằng mình đi ...tu nhé ...thôi , quay ra . 
   Ở ngoài này , trời thật đẹp , cả một khoảng rừng xanh đong đầy trong mắt tôi ... một tô mì nóng , khói thuốc màu lam vấn vương một vùng hoang vu ....quanh tôilà những khuôn mặt thân thương ...chia tay nhé ...mình về thành phố , những cái tên ..F1 , Lơxe ,Langhe ,Toy ,joanle  Mucachai, Engine....và nhiều lắm khi ta chợt thấy trong OS ...cảm ơn các bác vì ta đã sống hết mình trong từng phút bên nhau ...
                  Làm sao ? cũng chẳng làm sao 
                  Dẫu có thế nào , cũng chẳng làm chi 
                  Làm chi ? cũng chẳng làm chi ...
                  dẫu có việc gì ...cũng chẳng làm sao !
                                    Daksong , tháng Mười , gió vẫn đầy rừng .      

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48

seabreaz nói:
Hi Cherie ! lâu qúa nhe , đi đâu mất tiêu ?  mỗi chuyến đi nhiều cảm xúc lắm chứ , ai cũng vậy thôi , chẳng qua là có chút khó khăn khi chia sẻ với người khác thôi ...Cherie cũng nói những cảm xúc bằng hình ảnh đó...tôi muốn mô tả off road theo một hướng khác ấy mà , bác Cherie viết đi nhé !
hi bác! em đi được offroad có 1 lần duy nhất, cũng có chút cảm xúc nhưng ko nhiều bằng bác được, em chỉ thích lang thang chụp ảnh thôi, còn viết ấy ah, cái này khó ah nha, chắc phải đi thêm lần nữa thì mới ra vài dòng được. Mong gặp lại các bác trong những cung đường sắp tới!

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh

Bác Seabreaz loãng moạn qué!:D
Phát huy tiếp sở trường nhé bác!
Em khoái câu " Suối rì rào ...có thằng dậy sớm nhâm nhi cafe nóng , khói thuốc thơm một khoảng rừng ...bản nhạc tình đưa hồn lạc vào khung trời dĩ vãng ...mấy thằng khác lồm cồm bò dậy "

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Một năm lại sắp qua , bao nhiêu buồn vui trong đời sống bộn bề ...thành phố này vẫn chật hẹp , hố hầm và ngày tháng thăng trầm ....
  Cafe sáng của một ngày mưa nhẹ làm tôi bỗng nhớ ...nơi nào đó trên những vùng rừng núi đã in dấu chân mình giờ này ra sao ? trái tim tôi bỗng đập nhanh hơn vào khoảnh khắc năm cùng tháng tận ! bạn và tôi ....những offroader , một năm đang hết dần , hành trình của cuộc sống mỗi người thật khác nhau , chỉ có những lần gặp gỡ mình lại chung một con đường !
  Cuộc chơi này với tôi là niềm vui thật lớn và tràn đầy cảm giác trong những nỗi đắng cay , những thử thách và cả trong những ưu tư mình mang theo ....
  Không ai chẳng tìm được gì khi đi về một hướng , cái được mất  của cuộc chơi này mọi người đều hiểu khi bỏ phố lên rừng ....
  Có buồn không ?? sao không !  cuộc chơi nào mà không có giá của nó ! đôi khi chỉ là bài học cho những gian nan còn chờ trơớc mặt ....trong cuộc chơi lạ lùng này , ai cũng có phần của mình xoay quanh 2 từ Được , Mất ....cho dù bạn không muốn nghĩ thì nó cũng vẫn hiện diện ....nó vẫn cho bạn một nụ cười rạng rỡ và những cô đơn khi nghĩ về những được mất cả về nghĩa tình và tiền bạc ....
  Năm đã cùng , tôi lại nghĩ về những người bạn của tôi , những người thật tài năng trong cuộc sống này ...bạn đang ở đâu giờ này mọi vùng đất nước , những offroader ,Admin .OSPD, và những người sponsor   ... những con người mà tôi ngưỡng mộ , tôi luôn đặt các bạn trong một vị trí thật trang trọng trong trái tim của mình vì sự manh mẽ của các bạn .....
  Một sáng nào đó ....nỗi buồn chợt len lỏi trong tôi khi bạn nói về cuộc chơi này từ hướng của bạn .....chuyện tiền bạc muôn đời vẫn vậy !tiền bạc luôn làm cho con ngơời và những mối quan hệ đổi khác ....tiền làm cho người ta gần nhau và cũng làm ta xa nhau ....đó là quy luật ! tôi rất trân trong những sponsor vì bạn làm cho cuộc chơi này tốt hơn dù thực sự với tôi sponsor hay không chẳng có ý nghĩa gì vì những offroader thứ thiệt như những anh hùng  Lương sơn bạc vậy , chỉ muốn là những người không phụ thuộc vào bất cứ ai trong cuộc sống này....!!
  Tôi lặng lẽ ngắm bạn , sponsor !... bạn nói tôi nghe những góc khuất , những nỗi buồn của bạn với cuộc chơi mà tôi thì lại không quan tâm đến góc ấy ....tôi chơi với bạn vì yêu mến bạn - một offroader thứ thiệt  ...tôi hiểu những gì bạn nói như hiểu cuộc sống này và bình thản nhận những đắng cay ...thôi kệ bạn nhé !
  Tôi gặp gỡ nụ cười của admin trong một ngụm cafe buổi sáng ngổn ngang xe cộ ...bạn là bạn cùa tôi với đầy đủ ý nghĩa của từ ấy ...bạn sắp đặt chương trình , bạn vất vả trăm bề cho cuộc chơi thêm trọn vẹn ....tôi biết những việc không tên mà bạn làm vì vậy tôi vẫn thầm ngưỡng mộ bạn ...thật đấy !
  Tôi đầm ấm bên ngọn lửa xua tan nỗi cô đơn giữa mộ vùng hoang vu bên những người bạn tôi quen trên OS ...bạn là ai ? cuộc đời này mỗi bước chân ra đường tra phải thận trong biết bao vì thị thành đã dạy tôi như vậy ....nhưng với các bạn , tôi vui biết bao nhiều khi không có cảm giác ấy ....trời ơi , cuộc chơi này cho tôi ý nghĩa của cuộc đời như tôi hằng mong ước ....ta bên nhau mà không có cái cảm giác của phố thị , tôi yêu mến cái diễn đàn này vì điều đó ! tôi cảm ơn bạn biết nhường nào ....
  Đặt tay lên trái tim mình giữa một mùa gió lạnh ....Tết đang cười trên mỗi con đường và Tết trong buồn vui ấy ....
  Offroader , Admin , OSPD và Sponsor ....chúng ta bên nhau trong OS , chúng ta bên nhau trong cuộc chơi vô tiền khoáng hậu , ta sẽ hiểu nhau sau mỗi cuộc gian nan ....nếu không có bạn , cũng không có tôi trong cuộc vui này và mãi mãi ta chì là ta như chiếc là bay trong cuộc đời gió nổi ....
  Nhìn lại mình một chút ....tôi lại nghe trái tim mình rộn rã ...tôi lại hình dung ra các bạn mỗi lần nhớ về những cái nick lạ lùng ....diễn đàn  này đã cho ta một đời sống khác hay ít ra cũng là một cái tên khác ....Cha Mẹ đã tặng ta một cái tên tuyệt đẹp ....khi lớn lên , ta lại tự đặt tên cho mình , d0ó là món qùa ta tự thưởng cho mình sau từng ấy thời gian cơm cha , áo mẹ , công thầy ....
  OS là ngôi nhà của tôi và các bạn là thành viên trong ngôi nhà tuyệt vời ấy ...thương yêu nhau , đoàn kết nhau là sức mạnh khi ta tìm những đắng cay để chinh phục ....
  Nắng , bùn lầy , gió bụi , hoang vu .....vậy rồi mộ năm cũng đang hết ....nhìn lại mộ năm được nhiều hơn mất ....!!
 Một ngụm cafe giứa những hoang vu ....thôi kệ ! 
                                            Tặng các bạn tôi 1/2011

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Chiều cuối năm
Khoảng cách ấy như cơn mộng mị
Đêm vẫn bình yên , lạnh giá một khung trời
Cho tôi biết rõ mặt người nơi rừng núi
Bạn của tôi ơi , bạn của bốn phương trời

Năm cũ vẫn đầy vơi nơi vùng núi xa xôi
Xa những lối đời , những mặt người vội vã,
Gần những hoang vu nơi rừng xanh , núi lạ
Đôi mắt thị thành lành lạnh những mong chờ...

Chúng tôi từ biệt năm nơi vùng núi hoang sơ
Bên đống lửa , những nụ cười nồng ấm.
Trong nụ cười , một mùa đông rét đậm
Lặng lẽ buông tay , rồi xa hết ưu phiền ...

Thảng thốt một chiều , rừng núi Nam nung ,
Đêm trập trùng là những đêm về sáng
Tiếng cưa máy rền vang , cắt vào lòng đêm lặng
Ánh sáng đèn pha hừng sáng một góc trời ....

Bạn của tôi , những người bạn của tôi
Chỉ còn nụ cười trong màn đêm sâu thẳm
Nơi ấy , Thác 7 tầng vẫn còn xa lắm lắm....
Vậy mà bùn hoang như vây hết quanh mình

Có phải em không , người con gái thị thành ?
Theo tụi anh lên đây rồi nằm bờ , nằm bụi ,
Dẫu biết đã thương là bao nhiêu cũng tới...
Nhưng vất vả hôm nay như qúa sức con người ....

Giữa trập trùng hoang vu , côn trùng ở nơi nơi
Em vẫn cười , không một lời than thở
Thấy không em , tụi anh ...mấy thằng gàn dở ,
Nhưng qúa đam mê nên đến tận chân trời ....!

Dừng lại là sao ??, phải tiến lên thôi !
Bây giờ là 3 giờ của một đêm về sáng
Nhìn quanh mình , những bóng người mê sảng ...
Chỉ phút bên nhau , tự nhiên thấy êm đềm...

Đôi mắt quầng thâm , đói khát , vai rêm
Hai xe ở lại rừng , 5 xe vào tới đích ...
Một đám tả tơi bên khung trời thác đổ ,
ai cho tôi tình yêu mà tôi đến nơi này ??

Hoang vu ơi , khoảng ấm lặng trong tôi ,
Sao biết được bình yên tràn vào lòng day dứt
Dây nào trên trời đưa tụi mình về mặt đất ?
Một ánh sáng tả tơi , ta là bạn nhau rồi ...

Này Joanle ,Enginer. Binhbeer, Truongjeep và Muccachai...
Một đêm mình dắt dìu nhau từ Thác về thành phố,
Gió thật lạnh , tôi nằm nghe máy nổ....
Mà thấy giữa hoang vu , hạnh phúc bỗng đong đầy !

Có gì hơn chữ  Cám ơn cho đến tận hôm nay ?
Tôi sẽ nói , sẽ đưa tay lên tặng bạn ,
Hôm nay tôi đi , bước chân mình không nặng   
Có phải một giấc mơ đêm , bình yên sẽ quay về ?

Cảm ơn bạn tôi , cảm ơn những đam mê
Cho ta sức để quay về thành phố
Nơi chốn ấy mình off road cuộc đời và trăm ngàn thác đổ ....
Khi ta gọi tên nhau bình yên sẽ quay về ....

Rồi từ ấy ...hẹn nhau ,,...mình lại sẽ ...ra đi !!
                      Tháp 7 tầng ,Nam nung đêm vẫn trập trùng 
                                        1/2011

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Cafe hoang ...
   Cafe hả ? có gì mà to tát thế ! nó cứ như không khí trong đời sống này ấy mà ...SG buổi sáng là cafe , không có một ly , nó cứ như là mất hết cả ...sáng tạo .
 Cafe coi vậy mà cũng chẳng có gì để nói phải không ...!
 Cafe sữa nóng một buổi sáng gió thật nhiều , gió SG lành lạnh bâng khuâng từ hướng sông thổi về..., vị ngọt đắng nồng nàn như bàn tay em đêm Noel.
  Cafe đá , sáng muộn , vội vã len lỏi giữa dòng người xuôi ngược , đèn xanh đèn đỏ , hầm hố ngổn ngang ...rồi vị mát lạnh , đắng ngọt bình yên như em đi qua mong manh một chiều nơi biển vắng ....
   Cafe đen ...như thời gian trôi qua , ta nghe trong những buồn vui ...vị đắng tràn vào môi như nỗi cô đơn ngày không có em ....
  Cafe hả ? có gì mà to tát đâu , nó như nỗi đời ấy mà ...bao nhiêu cho vừa cái vị cafe như đời sống ấy !
  Cafe sang , cafe bình thường và cafe ...bất thường ...
  Cafe ở cái góc phố nhìn ra đường Lê Lợi nhôn nhịp hay một vùng trời nào đó bên PMH nhìn ra con sông vắng ...quanh mình ,bao nhiêu quần áo đẹp , cổ tay trắng ngần , nụ cười sáng loáng ...cafe điệu đàng trong  ly thon thả , nghiêng nghiêng như nụ cười ẩn hiện theo vị cafe đắng dịu , câu chuyện theo tiếng nhạc xa gần ...
 ....dạo này sao rồi ? mấy chiếc xe mới về đẹp qúa , đất cứ lên vù vù , thích không ??...nụ cười mãn nguyệt tan trong cafe ...
  Ở đó , ta chỉ là ...ta , bạn vẫn là ...bạn , sỏi đá cũng có chỗ ngồi của nó ...sạch sẽ và kiêu căng , nơi ta tìm về hương vị của những miền xa lắc ...một nửa tiếng mình , một nửa tiếng người ...ấy là cafe  'sang '
  Cafe bình thường , nó nhiều như tấm lòng người SG vậy , ở khắp nơi ...bên những siêu thị , ẩn hiện ở những con đường không lớn qúa, cũng không nhỏ qúa . Đèn cũng không sáng qúa , không tối qúa .Nhạc cũng không hay qúa , không dở qúa ....
  Cafe ở đó ngon không hả ? uhmm , thì cũng tùy là uống ...với ai nữa .
  Người đã quen thì nghe ...tình đang nhạt nhòa
  Người mời quen thì nụ cười vồn vã ...
  Và người chưa quen cho đôi mắt tìm nhau ....
 Quanh đây , bao ' chiến lược gia ' , cố gắng nhận định tình hình ..thế giới ! hay họach định tương lai cho ...đất nước ...!
 Cũng nơi đây tôi bị mê hoặc bởi những  ' ông thầy ' off road , thay vỏ , độ xe sao cho ...hơn người
 Ai cũng có một ...chân lí
 Cũng ở nơi đây , tôi biết nhiều thứ ...không nên biết ....
 Cafe ...bệt , tại sao vậy ? vì nó bình dân , nó ở vỉa hè , ở đầu con hẻm nhỏ , ở cổng trường đại học ...uhmm gọi là bệt vì nó rất ...thấp , thấp đến mức ...không nhận ra nó nữa ...
  Cafe ở đây vô cùng đặc biệt vì nó ...là một hỗn hợp có tên là ...cafe .Nó đắng kì lạ , nó ngọt ..nghi ngờ ....nhưng có xá gì ...cảm xúc mới là cái có được khi ta ngồi ở đây nghe câu hát  ' nhiều khi tôi muốn bỏ đi thật xa ...."
 nhìn chiếc lá rơi hồi đêm , túi rỗng ...và còn lâu mới gặp người mình yêu ....Uhmmm ,nếu bạn chưa uống cafe như vậy , có thể bạn chỉ biết mộ nửa mảnh đất này .....
   Tôi , cái thằng làm gì cũng ...thất bại ,chỉ đủ tiền uống cafe bệt ., bị bạn bè rủ đi off road .Phải nói cái box này nó như cafe ...bệt vậy , mấy thằng này chì toàn uống cái thứ đắng nghét gọi là cafe ...
  Giữa sình lầy hoang vắng ...đôi khi cảm giác như được uống cafe bệt vậy ...
 Một đêm nào dừng chân bên suối vì ...không thể vượt qua , xe cộ ngổn ngang , sình lầy ẩm ướt , lạnh giá ....mưa cứ giăng đầy trời cho cái lạnh luồn vào trong hơi thở ...cảm giác cô đơn tràn về ....chợt nhớ trong xe còn chút cafe trong cái bình thủy mang theo hồi sáng , bước thấp bước cao ...nghiêng cái bình nhỏ ...một ngụm cafe ấm như hơi thở trong ngày trời trở gió , như môi cuống quýt tìm nhau , cafe ơi ới ! tình là tình nhiều khi không mà có ...tuyệt không cơ chứ !! đút tay vào túi cho hơi ấm tràn về , nhìn khung cảnh hoang vu nơi vùng xa lạ giữa những người mới quen ...ừ nhỉ , đời thế này mới ...hay ah ah cafe HOANG ...
 Đêm Daksong , rừng tràn đầy hơi thở , không khí lạnh mang theo sương sớm vào xe , rừng về sáng thật tĩnh mịch , tôi mở cửa xe , thật nhẹ cho bạn bè tôi ngủ ....lấy cái bếp nhỏ ...một đốm lửa viên cồn cháy xanh biếc ....nước sôi đã thấm vào cafe ...mùi thơm nhẹ trong sương lạnh ....
 Cafe một mình , một ghế , một bàn và một....rừng
  Bầu trời vẫn còn ngái ngủ , một dải sương màu lam vấn vương ...vị đắng tràn vào môi như những tia nắng đang sáng mộ bầu trời ....'  hkông cần biết em là ai , không cần biết em từ đâu , không cần biết ta ngày sau ....'  ơi ới là cafe HOANG
 Có thằng bạn hỏi , off road cực khổ , hư xe ...sao ông cứ đi hoài ??
 Làm sao trả lời ban đây ? có những ân tình mà lời nói không thể vươn tới nổi ....vậy thôi !
               Daksông , đêm về sáng

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Jeep...
Sáng....,
Trời đất trải dài qua con phố ,
Lất phất mưa bay ,
Mùi của lá thơm trong tay bè bạn  
Đời vẫn cứ trôi , ngoài kia trời đang nắng
Thương một nụ cười xa như những nỗi mong chờ
Mấy nụ cười , mấy chiếc xe và mấy cơn mưa
Em nhỉ , mấy bạn này từ nơi nào đến vậy ?
Xe của ngày xưa , người bây giờ thương nhớ
Phảng phất đâu đây  chinh chiến đã tan rồi ...
Cafe nơi đây , hương vị của một thời
Ta cứ ngồi mà trải dài nỗi nhớ
Những chiếc xe màu xanh ...
núi rừng về thành phố ,
Nụ cười vấn vương trong màu áo phong trần
thôi nhé ưu phiền , quên hết những gian truân
Hội Jeep chúng mình đi về ngày tháng cũ
Jeep là một giấc mơ , 
Là những đêm không ngủ
Jeep là tình yêu ...
Ngày tháng cũ đong đầy ....
   Cafe Xưa và nay 1/2011 

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Tôi và OS....
 Chiều cuối năm cho ta bên nhau ,
 Theo đường nhỏ , ta về vùng đất lớn
 Đời cứ gập gềnh trôi , cho lòng ta bận rộn
 Đất vẫn hoang vu nhưng đã ấm hơi người ...
 Bạn của tôi từ khắp mọi nơi ...
 Trong cơn gió ven sông nghe tiếng cười thật ấm 
 Bác bác , tôi tôi cho ân tình thêm nặng 
 Chỉ thấy nhau thôi như thân đã lâu rồi ...

OS ngày xưa ......chỉ là thoáng trong tôi 
 Lời nói ,câu cười nhạt nhòa theo năm tháng 
 đường ai nấy đi ...gặp nhau chi thêm nặng !
 Rồi cứ hơn thua , rồi cứ lạnh câu cười ....
 Đã 8 năm rồi ...
 Mới chỉ 8 năm thôi ,
 Con lạch nhỏ bỗng trở thành sông lớn 
 Đời vẫn ngược xuôi , vẫn trập trùng sóng dợn 
 Xe  như sợi dây nối kết những con người ....

Bạn ở đâu ...? 
 Tây nguyên , Miền trung , Hà nội , hay vùng đất xa xôi ? 
 Tôi mỉm cười khi đọc tên trên OS
 Những cái Nick lạ quen vẫn hằng đêm thao thức 
 Nụ cười trên môi , ngày tháng kéo ta về ...

Cảm ơn OS ....! cho ta những đam mê ,
 Cho xa lạ ta bỗng thành bè bạn !
 Chỉ vậy thôi , tình ấy như một vùng biển lặng 
 Khi cô đơn ta sẽ lại quay về ...
 gặp gỡ bên nhau , rồi ta lại ...ra đi !
             Tặng các thành viên OS, 1/2011

Hạng B2
24/9/10
313
0
0

hôm nay mới thấy bác seab chuyển hết hàng về bên này, rất tập trung, thank bác, cứ đọc đi rồi nhớ, hôm sau lại vào đọc lại, lại thấy cồn cào, lại thấy rừng xanh mây trắng, nhớ quá:cool: