Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Vậy hả, Frankfurt ở bang nào, để mền qua coi ?!!??? o_O:D:p
ý mình nói để bạn biết rằng châu âu người ta vẫn cho ra xe máy dầu và ko phải vô cớ ng ta vẫn sản xuất xe dầu. bạn cũng nên nhớ rằng tất cả các hãng xe trên thế giới thị trường cuối cùng nhắm đến vẫn là mỹ. mình nói ý rộng, còn bạn hiểu ý hạn hẹp thích bắt bẻ thì mình chịu

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
ý mình nói để bạn biết rằng châu âu người ta vẫn cho ra xe máy dầu và ko phải vô cớ ng ta vẫn sản xuất xe dầu. bạn cũng nên nhớ rằng tất cả các hãng xe trên thế giới thị trường cuối cùng nhắm đến vẫn là mỹ. mình nói ý rộng, còn bạn hiểu ý hạn hẹp thích bắt bẻ thì mình chịu
Thực tế là người Mỹ rất ít xài máy dầu, hầu hết là máy xăng, vì máy xăng vẫn có nhiều ưu điểm vượt trội so với máy dầu, các a xài máy dầu cho tiết kiệm thì cứ việc xài bình thường nhưng đừng bày đặt chê bai máy xăng thế này thế kia.

• Like
Reactions: ltgbau
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Thực tế là người Mỹ rất ít xài máy dầu, hầu hết là máy xăng, vì máy xăng vẫn có nhiều ưu điểm vượt trội so với máy dầu, các a xài máy dầu cho tiết kiệm thì cứ việc xài bình thường nhưng đừng bày đặt chê bai máy xăng thế này thế kia.
chẳng ai chê máy xăng của bạn vì đơn giản máy xăng vẫn hơn máy dầu ai cũng biết. bạn nói đúng, ng mỹ xài máy xăng vẫn nhiều hơn máy dầu nhưng số lượng máy dầu vẫn tương đối đấy. còn châu âu họ vẫn xài đầy ra nhé. công nghệ bây giờ cũng cao rồi và tình hình kinh tế ngày càng phức tạp nên nhà giàu bây giờ cũng bắt đầu tiết kiệm rồi

Tập Lái
15/11/15
19
7
3
37
Hà Nội
Nhà em đang chạy Ford Wildtrak 2016, trước em định đổi lên Santafe dầu 2017, đã ra gara chạy thử thì thấy được cái cách âm tốt, nhưng lái rất chán, vô lăng thì lỏng lẻo nhẹ bẫng như đồ chơi, lái ko thật tay nên em bỏ ý định luôn ạ. Ko biết San 2019 có khá hơn khoản này ko :D

Hạng C
30/5/10
599
432
63
Bienhoa
Nhà em đang chạy Ford Wildtrak 2016, trước em định đổi lên Santafe dầu 2017, đã ra gara chạy thử thì thấy được cái cách âm tốt, nhưng lái rất chán, vô lăng thì lỏng lẻo nhẹ bẫng như đồ chơi, lái ko thật tay nên em bỏ ý định luôn ạ. Ko biết San 2019 có khá hơn khoản này ko :D
Nghe nói san2019 có cải thiện vô lăng bớt nhẹ , mình cũng chưa thử , đời2018 về trước đúng nhẹ quá lái chán

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Chưa biết rõ đã chê, vô lăng của SF trợ lực điện, đi tốc độ chậm trong phố thì rất nhẹ nhàng, tốc độ càng cao tay lái càng đầm, đó là tính năng, ko phải lỗi.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
cho em hỏi xe Việt nam và Mỹ khác nhau thế nào ah? Mỹ e tưởng ngoài bản 2.0 Turbo còn có 2.4L Theta II chứ? nó liên quan đến động cơ Theta II mà?
Đương nhiên khác nhau chỗ xe Việt dỏm ở hơn xe Mỹ. Về lý thuyết, bản bên Mỹ bị lỗi động cơ xăng thì bản Việt Nam sẽ không bị giống vậy, mà bị lỗi từa lưa cả động cơ và cả mấy thứ khác.