Tập Lái
13/8/19
11
3
0
33
View attachment 2009979
Xin lỗi các bác em xin mở lại topic này ah.

Trước đây cũng có topic như vậy nhưng thời điểm đó Santa Fe 2019 mới bán nên có thể nhiều bác đánh giá dựa trên bản cũ ah. Nay nhiều bác đã chạy San mới được 1 thời gian cho ít ý kiến ah.

Cá nhân em đã ra đại lý chạy thử thì thấy San dầu hơi rung tẹo nên có thể dễ say xe. Nên em mới chuyển hướng sang San xăng và đã đặt cọc. Nhưng em cọc màu xanh đặc biệt hơi khó có xe nên về cơ bản có thể rút lại cọc để chốt lại xe.

Các cụ nào đã đi cho em thêm tí ý kiến vì em vẫn thích cái San dầu ở hộp số 8 cấp và động cơ khỏe hơn. San xăng thì thấy có vụ lỗi động cơ ở Mỹ nên đang lăn tăn. Xe em đi chạy phục vụ vợ con là chính, thi thoảng đi chơi xa ah. (Tầm 50%).
a nên lấy cái máy dầu đi, e mua chiếc rooid máy dầu cực kì ổn, ko thất vọng đc đau!

Tập Lái
24/3/16
37
43
0
43
Hà nội
  • Like
Reactions: hyundaithao
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG

Đọc bài này và tình trạng hiện nay em lo ngại việt nam cungz sẽ có chính sách về động cơ diesel.
theo em sớm muộn thôi ạ

Hạng B1
26/6/16
70
1.487
83
38
Lạy các bố, các bố bỏ ngay cái máy dầu đi con nhờ, Hà Nội chưa đủ ô nhiễm à mà hè nhau mua máy dầu. Đi con máy dầu vừa hôi vừa ồn, các bác có tiền sao phải khổ vậy.
Cái nào cũng có ưu có khuyết. Nhưng em nghĩ là vẫn còn có thể chấp nhận được. Nếu máy dầu thật sự tệ như vậy, thì con xe mà trong diễn đàn này rất rất nhiều người khen ( Ford Everest Bi-Turbo ) bán cho ai mua. Em không tin những người mua Everest chỉ chạy dịch vụ hoặc chuyên đi off-road không đâu. Em vẫn thấy Everest chạy đầy trong phố đó chứ.. Mà máy dầu Hyundai so với Ever, em nghĩ chỉ êm bằng hoặc hơn chứ đâu có kém.. ;)

Hạng B1
10/10/19
54
40
0
Em đang định chốt con San cc máy xăng mà đọc mấy vụ xe San tự bốc cháy lại run tay rồi. Bác nào đang đi xăng cho em xin ý kiến với