Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Em k nói đến vụ chết ngạt, em đang nói về mức độ độc hại của khí thải thải ra. Nếu như bác nói thì người ta phải cấm xe xăng chứ sao lại cấm xe dầu
cái này chết là do bất cẩn hoặc thiếu hiểu biết bác à, chứ xăng hay dầu đóng cửa nổ máy đều chết ngạt cả thôi. một điều không thể chối cãi là dầu làm cho không gian quanh xe nó hôi hơn xăng và lâu dài nó làm cả nội thất xe cũng bị ảnh hưởng có mùi hôi.

Hạng D
21/12/14
2.209
7.972
123
E thấy bác chủ nên chọn dầu để tiết kiệm chi phí. Máy dầu hyundai thì ô chê được. Bảo trì bảo dưỡng đầy đủ thì yên tâm. Còn về phần say xe thì vợ con bác đi miết thì say cỡ nào cũng hết ạ. Ngày xưa vợ e nó say xe nghe mùi dầu là đã nôn ói. Giờ thì xe nào cũng đi mà lại ngồi đúng chỗ sóc nhất của cái xe

Tập Lái
24/3/16
37
43
0
43
Hà nội
thấy SantaFe máy dầu kinh tế hơn vì dầu rẻ hơn, vs lại e thấy xăng dầu như nhau mà, có rung đâu, nhà em đag đi con máy dầu đây,nhưng bác nói dễ say thì em nghĩ nên chọn xăng
nếu ở ghế lái thì em sẽ quất Dầu không lăn tăn gì. Nhưng vì nhà em toàn người dễ say xe nên đa xmúc xăng.

• Like
Reactions: QuyenPDK
Tập Lái
24/3/16
37
43
0
43
Hà nội
Ừ nói hay lắm, giờ thế này, hôm nào bác ra đường mà gặp thằng cha nào đi santafe 2019 có kí hiệu 2.2D phía sau, bác nhấp ga chòm chòm trước mặt khiêu khích xem ai hít khói :D . Em dự đoán nhé! nếu xe bác máy xăng mà dung tích máy từ 3.0 trở xuống hút khí tự nhiên thì không có cửa. Còn nếu động cơ 1.5 turbo cũng chưa chắc. 2.0 Turbo thì may ra mới cho Santafe nó hít khói được à :D
Đúng là hít khói. Hôm em ra đi thử thì lấy 1 con premium 2.2D, mới chạy chắc được ít bô đã đen ngòm rồi thấy nản quá. Đọc ra mới thấy cái muội đen ở đít là xe dầu xe nào cũng có nên cảm giác hơi chán.

Hạng F
7/8/17
7.490
10.205
113
E thấy bác chủ nên chọn dầu để tiết kiệm chi phí. Máy dầu hyundai thì ô chê được. Bảo trì bảo dưỡng đầy đủ thì yên tâm. Còn về phần say xe thì vợ con bác đi miết thì say cỡ nào cũng hết ạ. Ngày xưa vợ e nó say xe nghe mùi dầu là đã nôn ói. Giờ thì xe nào cũng đi mà lại ngồi đúng chỗ sóc nhất của cái xe
Vì bác cầm lái nên sẽ k cảm nhận dc. Em là người say xe, ngồi lái 8 tiếng k sao nhưng kêu chuyển qua ghế khác k có cái volant là ói sấp mặt ngay.

Tập Lái
24/3/16
37
43
0
43
Hà nội
Mà không biết tại sao máy xăng nó không cho cái hộp số 8 cấp luôn cho đỡ phân mây.
Nếu thế này thì đã đỡ lăn tăn. hehee thôi nhưng em đã mua rồi em cũng có cái lý của em. Cái topic này rất hay vì nhiều bác mua STF sẽ rất lăn tăn vụ này.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Nếu chọn San máy xăng thì chuyển hướng qua CRV hợp lí hơn. Ở VN mà nhìn thấy em san máy xăng hơi bị hiếm luôn

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Đọc xong cảm thấy hên vì chưa xuống tiền mua stt dầu. Mặc dù lái thử máy bốc hơn xăng 2.5. Các bác cho hỏi ngoài stf, cx8 all new ra còn xe xăng nào khác khg vậy

Hạng F
7/8/17
7.490
10.205
113
Đọc xong cảm thấy hên vì chưa xuống tiền mua stt dầu. Mặc dù lái thử máy bốc hơn xăng 2.5. Các bác cho hỏi ngoài stf, cx8 all new ra còn xe xăng nào khác khg vậy
Nhiều mà bác.