Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Đậu xe trong nhà xem bác còn nói được vậy không. Chưa nao h máy dầu và máy xăng cùng phát lượng khí thải như nhau, và khí thải máy dầu độc hơn.
Nếu cùng dung tích xy lanh và cùng đậu trong nhà chạy tốc độ cầm chừng 800 v/p thì không phát thải lượng khí như nhau thì là gì hở bác? :D

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Nếu cùng dung tích xy lanh và cùng đậu trong nhà chạy tốc độ cầm chừng 800 v/p thì không phát thải lượng khí như nhau thì là gì hở bác? :D
Xăng với Diesel không khác nhau hả bác? Mấy cái này có gì phải tranh cãi nữa, bác cứ ngửi thử khí thải dầu vơi xăng xem cái nào nhức đầu và chóng mặt hơn.

27/12/18
668
14.649
93
Để e tư vấn bác chuẩn chỉ luôn.
Thứ nhất nếu bác ở trong nội ô, di chuyển chậm, hay kẹt xe thì nên ưu tiên mua máy xăng, mà mua máy xăng thì nên mua xe khác ví dụ như CX-8.
Thứ hai nhắc đến San là người ta nhắc đến máy dầu, còn bác nghĩ đến máy xăng thì nên mua con khác. Máy xăng của San không phải tệ nhưng nó không phải là ưu thế.
Thứ ba máy dầu chắc chắn ồn hơn xăng, nhưng đó là khi bạn đứng ngoài mà nghe, chứ còn bạn là chủ xe thì bạn ngồi bên trong thì chả khác cái mẹo gì đâu, San các âm rất tốt trong tầm giá.
Thứ tư San dầu 2019 200 ngựa hộp số 8 cấp chạy còn bốc và hay hơn máy xăng 188 ngựa hộp số 6 cấp, nên bác yên tâm không có ì ệ gì cả.
Thứ năm chạy dầu kinh tế, máy khoẻ, hai cầu...phê như hút cần.

nói thiệt em mà đủ lúa là múc San dầu ngay và luôn

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Máy xăng phát thải CO cũng dạng độc không kém máy dầu nha bác. Rất nhiều vụ chết ngạt CO từ máy xăng rồi, chưa thấy ai chết vì máy dầu cả. Vì nghe mùi hôi là người ta mở tất cả cửa cho thông thoáng hoặc lấy quạt mà thổi khí ra ngoài. Đừng chết hoặc tổn thọ bác nhé! :D
Cái lý lẽ của bác nó vô lý không muốn nói nữa. Bác cứ xài thôi, tiết kiệm mấy đồng tiền xăng lấy tiền chữa bệnh cho gia đình người thân cũng bù vô đó

• Like
Reactions: manhtungqt85
Hạng B1
9/4/18
85
112
18
38
Nhà e có 2 xe 1 xăng 1 dầu đây. Sân nhà 200m vuông xây kín với trong nhà luôn. Máy xăng em nổ máy 1 tiếng để update hệ thống sync vẫn ok. Máy dầu nổ máy để 5P nó hôi từ dưới đất lên tới trên lầu, muốn tắt thở.
Đúng rồi bác, mình không biết say xe là gì mà đứng gần mấy con chạy dầu còn mắc ói huống hồ gì vợ con.Không hiểu sao mùi máy dầu nó hôi kinh khủng vậy.

Hạng D
15/9/17
2.754
2.136
113
39
Em thì thích dầu hơn xăng, vì nhà em ở tỉnh có nhà xe nên không sợ hôi dầu. Và máy dầu Santafe thấy êm hơn Fotuner nhiều, đường tỉnh toàn chạy trên 60km nên êm ru như máy xăng. Độ tiết kiệm dầu và độ bốc thì khỏi chê.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhnhat15011990
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
San dầu 2019 có chạy thử thấy độ êm độ bốc khá tốt, không biết có hôi mùi dầu đến mức khó chịu hay không, chứ chạy thường xuyên Ranger 3.2 2016 và mitsu PS 2013, mùi dầu nhức đầu lắm.

Hạng F
7/8/17
7.478
10.189
113
Bác hiểu ý em muốn nói gì chứ? Bác thấy ai chết vì ngạt khí thải máy dầu chưa? Chứ ngạt khí thải máy xăng chết thì báo đài đăng suốt ạ
Em k nói đến vụ chết ngạt, em đang nói về mức độ độc hại của khí thải thải ra. Nếu như bác nói thì người ta phải cấm xe xăng chứ sao lại cấm xe dầu