Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.837
113
Sài Gòn
Hôm qua có chạy thử San 2019 bản full xăng. Cảm nhận ngoại, nội thất ok, âm thanh nghe nhạc ok, tiếng động cơ và cách âm từ bên ngoài vào ok. Nhưng tiếng lốp vọng vào quá thất vọng, cảm giác gần như sedan và còn thua cả innova, bà xả ngồi đằng sau nói dường như em hơi đâu đầu khi đi xe này (kểu say xe). Em quyết định qua showroom Ford thử Everest và đồng ý đặc cọc, hơn 02 tuần nữa nhận xe.
Anh chạy thử ở đại lý nào vậy cho mình xin tên để thử xem, Hỏi vài chỗ hầu như không có xe để test.
Bà xã đang muốn đổi con này.

Tập Lái
14/2/19
5
8
3
38
Anh chạy thử ở đại lý nào vậy cho mình xin tên để thử xem, Hỏi vài chỗ hầu như không có xe để test.
Bà xã đang muốn đổi con này.
Huyndai Ngoc An , Qlo 13-Thủ Đức bạn nhé. Gần đấy có showroom ford luôn

Hạng B1
4/12/17
86
69
36
42
Hôm qua có chạy thử San 2019 bản full xăng. Cảm nhận ngoại, nội thất ok, âm thanh nghe nhạc ok, tiếng động cơ và cách âm từ bên ngoài vào ok. Nhưng tiếng lốp vọng vào quá thất vọng, cảm giác gần như sedan và còn thua cả innova, bà xả ngồi đằng sau nói dường như em hơi đâu đầu khi đi xe này (kểu say xe). Em quyết định qua showroom Ford thử Everest và đồng ý đặc cọc, hơn 02 tuần nữa nhận xe.
Tiếng lốp vọng vào ở tốc độ cao (60km/h trở lên) hay thấp cũng bị vậy bác?

Hạng C
27/8/11
626
484
63
lão hùng lâm giờ toàn clip vớ vẩn, nói tới đâu toàn khen hoặc cũng được. chả thấy chê cái gì. coi Ken của xế cưng chê mới đúng.
Ông Hùng Lâm này thì xe nào cũng khen hết, từ xe tải cho tới xe khách vì mục đích là quảng cáo cho hãng bán được xe mới có hoa hồng... nhưng cái clip Santafe này thì quá lố, quảng cáo thiếu chuyên nghiệp.

Tập Lái
14/2/19
5
8
3
38
Tiếng lốp vọng vào ở tốc độ cao (60km/h trở lên) hay thấp cũng bị vậy bác?
Dưới 60km/h bạn a, vì chạy đoạn Qlo 13 từ Ngọc An->cầu vượt Bình Phước.
Có thể do San sử dụng lốp Hankook, nhưng với 1 chiếc xe trên 1 tỷ thế này mà cảm giác ngồi trong nghe tiếng lốp rộp rộp thế này chả khác nào đi Honda City. Cái này anh em nào test xe kiểm tra lại như thế nào. Còn các clip trên youtube chưa nghe ông nào đánh giá vấn đề này.

Hạng B1
4/12/17
86
69
36
42
Dưới 60km/h bạn a, vì chạy đoạn Qlo 13 từ Ngọc An->cầu vượt Bình Phước.
Có thể do San sử dụng lốp Hankook, nhưng với 1 chiếc xe trên 1 tỷ thế này mà cảm giác ngồi trong nghe tiếng lốp rộp rộp thế này chả khác nào đi Honda City. Cái này anh em nào test xe kiểm tra lại như thế nào. Còn các clip trên youtube chưa nghe ông nào đánh giá vấn đề này.
Để khi mình lái thử xem ntn. Lúc trước ở diễn đàn này nhớ có bác nào nói do lốp bơm cứng, mua về xì hơi ra đúng thông số sách hướng dẫn là giảm ồn nhiều.