Tập Lái
14/2/19
5
8
3
38
Do chất lốp và cách âm hốc bánh, em đã lái và nhận ra rằng, lốp hankook đi đường láng đi cỡ nào cũng êm. nhưng chỉ ít đá nhẹ hoặc nhựa không phủ lên hết mặt đá là rần rần nhức đầu vãi. còn giàn gầm em phóng lên lề mạnh cũng không nghe khực gì hết, kết luận của em là lốp gây ồn, cách âm hốc bánh kém. lốp mua về xì bớt hơi cho mềm xíu có tác dụng giảm tiếng ồn nhưng gây hao nhiên liệu hơn và cạp ổ gà dễ cấn mâm hơn.

trên đây là quan điểm cá nhân qua kinh nghiệm thực tế với xe, mời các bác chém tiếp.
Cám ơn ý kiến của bạn. Nhưng rất tiếc đường Vn chỉ có trong khu công nghiệp mới lý tưởng. Còn lại thì sỏi vụn có khắp mọi nơi. Nên mình nghĩ nếu anh em quyết định lấy San thì nên ra ngoài đổi lại các lốp sẽ ổn hơn. Còn ko cảm giác khi lái chiếc xe mới bạc tỷ như thế thì hơi thất vọng.

Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Hyundai Santafe 2.4 AT, Bản cao cấp, máy xăng, màu trắng, giá 1.225.000.000 VNĐ

(Một đại lý vừa báo, có xe ngay)

Hạng C
27/8/11
626
484
63
Tháng sau có CX8 nhập nguyên con về rồi xem thực tế thế nào rồi quyết. Kích thước CX8 dài nhât phân khúc, dài 4.9m ++ cho con xe 7 chỗ cũng rất đáng xem xét.

Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Tháng sau có CX8 nhập nguyên con về rồi xem thực tế thế nào rồi quyết. Kích thước CX8 dài nhât phân khúc, dài 4.9m ++ cho con xe 7 chỗ cũng rất đáng xem xét.
Đúng vậy,

Tháng sau mình cũng sẽ xem CX8 nhập bên anh Hải.

Đến giờ rồi mà vẫn lạc 40t.