Tập Lái
6/12/08
15
0
0
Bác Manhodessa nói đúng đấy, bên em bán xe STF cho OS nhiều lắm. con SLX mà Bác manhodessa lấy là em giao đấy. hàng bên em cam kết giao đúng chất lượng nhà sản xuất. giá cả phải chăng. model hiện tại là 2009. hàng giao liền. hôm nào bác rảnh ra chổ em , em cho bác đi thử xe.
có gì bác cứ gọi cho em : Trung. SĐT : 093 777 2939 - 094 777 2939!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Em chào các bác
Đọc bài các bác post lên, em chỉ dám góp chút ý kiến cho bác đang phân vân giữa Santa fe và Grandis nhé:
-Với mức 60k mà bác đưa ra: bác có thể chọn Toyota Sienna LE xài rồi hoặc thêm chút đỉnh rước Sienna LE mới cáu, hơn Grandis về sự tiện nghi cũng như rộng rãi khỏi phải sắm Santa
-Phần còn lại là nhãn quan bác thấy hợp em nào thôi, chứ Santa và Grandis mỗi xe có điểm mạnh và điểm yếu riêng, không nên chê Grandis nhiều quá, tuy ráp tại VN nhưng em dám cá 95% chi tiết Grandis là nhập hòan tòan
-Xe hơi thiết kế không phải là xe lội nước nên bác đừng dựa hòan tòan vào yếu tố gầm cao mà chọn xe lội nước ngon nhé, nếu chỉ dựa vào yếu tố này có lẽ không ai mua Cam, BMW, Mer ..cả . Gầm cao chạy cũng có cái sướng, gầm thấp chạy cũng có cái sướng riêng bác ạh
-Còn về tiện nghi cũng như khả năng chở đồ, sự rộng rãi và hàng ghế thứ 3 thì bác hãy xem xét thực tế, em sẽ cho bác xem xét xe em với Santa và Innova để xem hàng ghế thứ 3 của xe nào là vô địch nhé cũng như chở 1 vali to ở phía sau cửa lật. Số phone em là 0903 121146
-Tiêu hao nhiên liệu Grandis trên đường trường là 10 -11 lít xăng / 100km

Hiện tại giá Grandis là khỏang 39000 USD gồm VAT, cũng đáng để suy nghĩ chứ bác nhỉ. Em có gì sai mong các bác bỏ qua, chúc bác hủ thớt có sự lựa chọn đúng mục đích

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45
các bác so Grandis và Santa Fe là rất khập khiển! Vì 2 xe này là 2 dòng xe thiết kế cho các mục đính sử dụng khác nhau nên các bác phải tìm hiểu bản chất của các dòng xe thì mới hiểu mục đích làm ra chiếc xe đó ạ!

Grandis là dòng MPV còn Santa Fe thi là SUV. MPV là dòng xe gia đình chủ yếu chở người là đúng 7-8 chỗ, nên thiết kế ưu tiên tiện nghi thoải mái cho người ngồi phía sau. Còn SUV là dòng xe việt đã thiết kế chủ yếu ưu tiên đi đường ghồ ghề nên thiết kế hàng ghế là 5+2 tức là nói đúng ra người lớn nó chỉ là 5 chỗ thôi còn 2 chỗ chỉ dành cho các bé nhỏ

e thì đang chạy Santa Fe 2.2 4AWD của HMV, cũng chạy wa Grandis nên có nhận xét sau:

Santa Fe:
Ưu:cách âm rất tốt, độ ồn đi vào đường xấu chấp nhận được, do xe gầm cao khoản sáng gầm 200mm nên đi đương xấu tiến ồn giảm đi rất nhiều so với dòng xe sedan gầm thấp ngay cả với Mer, lexus, BMW....đường ổ gà, leo lề tấp lề ko sợ bị cạ gầm, hay cản trước, chổ ngồi cao dễ quan sát, ko bi chói đèn xe ngược chiều khi đi ban đêm, rất thích hợp với đường việt nam và tham gia các tour Caravan xuyên việt. Máy mạnh máy dầu 2.2 của e đạp lên gần 160Km/h vẫn còn dư ga! bỏ xa con Furtuner xăng 2.7 ( lên 140Km/h mệt mỏi). Khuyến nghị: Santa Fe ko nên mua máy xăng vì Hyundai chỉ mạnh về máy dầu, máy xăng thì nên chọn dòng xe khác
Nhiều Option lựa chọn, sunroof, VDC, Smartkey, ghế cơ đến đến ghế chỉnh điện, tay lái gật gù.........
Khuyết: do ưu tiên việt dã nên giàn nhún hơi cứng hơi sock so với xe 4 chỗ khi đi vào đừng xấu! Ngay cả Mercedes GL450 cũng ko ngoại lệ! và nói chung do hàng ghế thứ 2 ko dịch chuyển lên xuống được nên ngồi hơi chật nếu người cỡ 1m6 chở lên ngồi lâu sẽ bị tê chân, nếu ngồi đủ 7 chỗ thì ko còn chỗ để đồ, phải mua thêm Baga mui để chở đồ khi đi xa! rất khó độ âm thanh như thêm Subwoofer mà ko mất đi hàng ghế thứ 3 là rất khó, gắng cái sub 13" chở lên coi như phải đi hàng thử 3. Chạy nhanh vào khúc cua rất nguy hiểm dễ lật dù có VDC, dầu diesel VN vẫn chưa đạt chuẩn nên theo e về lầu dài sẽ có hại cho máy

Còn GRANDIS:
Ưu: thì chở 7 người khỏi chê! Hàng ghế thứ 2 dịch chuyển lên xuống được nên nếu có ai trên 1m7 thì nhích hàng 2 lên 1 chút ngồi sẽ rất thoải mái, phía sau đủ rộng để thêm đồ ngay cả khi ngồi 7 người. Nhất là độ âm thanh rất đã dư sức gắng sub trên 13" mà ko phải hy sinh hàng thứ 3. DO là MPV lai Sedan nên gầm thấp chạy tốc độ cao rất sướng, ôm cua 80-100 vô tư xe vẫn bám đường tốt! lên 160km/h thì hơi bồng bền tiếng gió hơi bi ù e nghĩ lên khoảng 170 - 190 chắc sẽ hết

Khuyết: Gầm thấp khoản sáng gầm 165mm nên phải chạy rất cẩn thận rất dễ bi cạ gầm, hay quẹt cản trước khi tấp lề, thiết kế kiểu Sport nên giống honda Civic ko thấy được mũi xe rất khó canh. Chỉ duy nhất 1 Option: tay lái gật gù và ghế chỉnh cơm, ko sunroof, cách âm trung bình, do xe gầm thấp nên đi đường xấu sẽ ồn nhưng ko sao "tiếng hát át tiếng bom" vặn volume lên 1 chút là xong ngay :D

nhà e từng chạy wa Pajero, Landcruiser nhưng tất cả hàng ghế thứ 3 đều rất chật, bác muốn có chở người rải thoải mái thì nên mua Grandis xe VN ( là 1 trong số xe VN ráp chất lượng tốt nhất trong dòng xe MPV xe gia đình), còn xe nhập khẩu thì Toy Sienna, Honday Ossdysey, Kia Carrival....

Đó vài dòng hiều biết của e! tùy vào từng nhu cầu mà bác chọn xe cho mình thích hợp! chúc bác chọn đượng xe như ý! cỡ 60 thì e khuyên bác nên làm e Honda Ossdysey thì thì tuyệt với chỗ thoải mái con gà mái, gập hết hết thi chở được 2 chiếc wave tàu

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Nếu có 60k cầm trong tay như bác, tớ chọn Acura hay RX350 chạy luớt, nhưng phải cố thêm tí nữa. Còn dứt khoát chọn loại nào trong 2 loại thì đúng là khó vì rất khác nhau, tuỳ sở thích nữa.

Hạng C
18/3/05
651
12
18
Bó tay bác này, hàng ghế 3 của SF làm sao mà bằng được RD, RD nó là MPV 7 chỗ, xét về thoải mái và tiện nghi thì SF không thể bằng.
CRV thì làm gì có hàng ghế 3 mà nhỏ với to???

homme_ttvn nói:
Hàng ghế thứ 3 của SF ăn đứt hàng ghế 3 của Grandis, bác yên tâm đi, đủ cho người lớn ngồi đấy, có thua thì thua Innova thôi, nhưng nói chung là người lớn ngồi ngon.
Mà 60K thì Grandis chạy đâu có tới hả bác, SF full op thì giờ cũng chả đến từng đấy, bác nghĩ tới các em khác nữa đi, CRV chẳng hạn, tuy nhiên CRV thì hàng ghế 3 lại nhỏ lắm đấy.

Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội
truong195 nói:
... thiết bị chống ngập nước đã làm được từ 2 năm trước- vấn đề ở đây là bảo vệ bản quyền; với tình trạng như HN năm rồi -chắc sẻ sản xuất đại trà trước mùa mưa...

Thiết bị này là cái gì vậy bác? Sao em chưa nghe ai nói tới nhỉ? Bác nói rõ hơn tí được không? Cám ơn bác

Tập Lái
13/2/09
13
0
0
Chào các pác, em là lính mới toang, tình hình là qua thời gian tìm hiểu về Grandis, em chết mê em nó đi được. Em định tậu Gran, nhưng khổ nổi gia đình em hơi đông người(9 người), cho em hỏi là Grandis chứa được 9 người không ạ? Hàng ghế giữa và hàng ghế cuối ngồi tối đa được mấy người ạ? Xin các pác vui lòng chỉ giúp em với ạ. Xin cảm ơn rất nhiều.

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0
9 người thì bác làm đội hình 2-4-3 nhưng đừng có ai quá 80kg nhé