Tập Lái
10/4/07
5
0
0
Ra tết này nhà em muốn mua xe, ngân sách khoảng 60K, các bác vote hộ xem Santa Fe hay Grandis, cám ơn các bác.

Hạng B1
8/5/07
66
0
6
50
Ha Noi
60k thì bác nên nghĩ đến CRV. Nhưng bản thân em đi Santa và rất hài lòng vì em nó và cảm thấy nó dễ chịu hơn CRV. Grandis em chưa đi nên chưa biết, nhưng chắc chỉ được cái sự thoải mái ở hàng ghế thứ ba và cái thương hiệu thôi chứ em nghĩ tiện nghi ko hơn đc con Santa. Bác mà mua santa nên xem lại loat bài đánh giá về SF cũng option. Theo em giá đang tốt và bác ko ham độ xe thì nên làm con SLX. Còn bác máu độ thì MLX là đủ để bác khám và phá.

Tập Lái
24/1/09
31
4
8
Nhà bác nếu có 5 người thì nên chọn SF đi, dáng cao nên đi xa cũng tiện ko sợ gì hết nhưng hàng ghế thứ 3 em nhìn chật chội lắm. Còn Grandis thì đẹp thật, hàng ghế thứ 3 cũng rộng nhưng chỉ mỗi cái tốn xăng hơn SF và gầm thấp lắm, coi chừng TP mình mà bị ngập thì Grandis toi lun.

Tập Lái
10/4/07
5
0
0
Em cũng lăn tăn vì cái hàng ghế thứ 3 chật chội, vì em hay đi chơi đông người, mà Grandis thì lại ít đồ chơi quá. Không biết các bác đi SF rồi thì thấy nó chật đến mức nào? Chân dài bao nhiêu thì có thể ngồi ở hàng ghế thứ ba này?!?

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/11/07
983
2
18
HCM
www.insieutoc.com
Hàng ghế thứ 3 cũng chật bác ạ. Nhưng dòng thể thao đa dụng hạng trung đều như thế cả vì đuôi xe được thiết kế dáng thể thao nên thấp. Nếu bác cần rộng thì phải mua In hoặc Zinger. Sang nữa thì phải cỡ Q7 hạng sang.

Hạng B1
18/4/07
98
2
0
Hàng ghế thứ 3 của SF ăn đứt hàng ghế 3 của Grandis, bác yên tâm đi, đủ cho người lớn ngồi đấy, có thua thì thua Innova thôi, nhưng nói chung là người lớn ngồi ngon.
Mà 60K thì Grandis chạy đâu có tới hả bác, SF full op thì giờ cũng chả đến từng đấy, bác nghĩ tới các em khác nữa đi, CRV chẳng hạn, tuy nhiên CRV thì hàng ghế 3 lại nhỏ lắm đấy.

Hạng B2
28/5/07
178
0
16
Nói ngu 1 tý là nếu bác chở nhiều người thì mua chiếc TOYOTA HICE đi cho lành bác ợ. Còn các con gọi là 7 chỗ thì 2 ghế cuối cũng tàm tạm thôi, ngồi ko thoải mái được.
Nhưng nếu bác có 60k thì bác nên mua SIENA nhé, xe đó rộng lắm đấy!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Xe SF và Grandis là 2 dòng, 2 công dụng khác nhau, khó so sánh. Điểm nhấn của Grandis là hàng ghế thứ nhì - rất VIP, Còn điểm nhấn của SF là xe địa hình.
Ít người để ý là HyunDai - Mitsubishi đang hợp tác rất sâu và trên xe HyunDai dùng rất nhiều phụ tùng- hay bản quyền của Mitsubishi- nên so sánh kỹ thuật giửa 2 hiệu xe là nhiều khi không chính xác.
Ngập nước không quan trọng lắm- vì thiết bị chống ngập nước đã làm được từ 2 năm trước- vấn đề ở đây là bảo vệ bản quyền; với tình trạng như HN năm rồi -chắc sẻ sản xuất đại trà trước mùa mưa.
Vấn đề bảo dưỡng, bảo hành rất quan trọng. Hyundai đứng đầu thế giới về sau bán hàng trên thế giới, nhưng lại đứng chót ở việtnam. AI đi xe Hyundai mà phải bảo hành thì biết.

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Nội thất Grand > santa .
Xăng Grand ăn < Santa .
Kiểu dáng thì tùy bác chủ thích em nào thui .