Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Santa Fe: mẫu xe nhập khẩu hot nhất Việt Nam

Trích đoạn: Trong_choai

SF về nhiều quá nhỉ. Ra đường thấy chạy đông như lợn con, mãi rồi cũng thấy nhàm [8|]
Đúng là miệng lưỡi thế gian không biết thế nào mà lần. Ít người chạy thì bảo là xe vớ vẩn nên ít xe chạy; nhiều quá thì bảo là nhàm...
Nói chung tôi vẫn thấy happy với em Santa Fe... chạy nhiều năm, rồi có thêm ít tiền thì mơ tới Vera máy dầu full-option;). Tôi chỉ mong đã, đang và sẽ còn nhiều bác lựa chọn SF vì đó thực sự đáng đồng tiền bát gạo + nhiều SF-> phụ tùng, dịch vụ bảo hành sửa chữa sẽ hợp lí hơn, thuận lợi hơn cho anh em chạy SF.
Tôi còn nhớ câu chuyện hồi mua SF giữa năm 2007 với giá trên 59k, có người can là không vì xe thương hiệu Hàn sẽ mất giá. Sau gần 1 năm để mua được 1 e có cấu hình tương đương thì chắc phải bỏ thêm khoảng 3k. Cùng thời điểm như vậy thì có cậu bạn mua em Camry 2.4 nhập giá trên dưới 60 ngàn gì đó, bây giờ vẫn em Camry đó hình như trên 53k (?). (Giá cả Camry tôi ko rành lắm nên nếu chưa chính xác, các bác thông cảm nhưng đại ý là như vậy;))

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Trích đoạn: Kienvang

SF về nhiều quá nhỉ. Ra đường thấy chạy đông như lợn con, mãi rồi cũng thấy nhàm [8|]
Đúng là miệng lưỡi thế gian không biết thế nào mà lần. Ít người chạy thì bảo là xe vớ vẩn nên ít xe chạy; nhiều quá thì bảo là nhàm...
Nói chung tôi vẫn thấy happy với em Santa Fe... chạy nhiều năm, rồi có thêm ít tiền thì mơ tới Vera máy dầu full-option;). Tôi chỉ mong đã, đang và sẽ còn nhiều bác lựa chọn SF vì đó thực sự đáng đồng tiền bát gạo + nhiều SF-> phụ tùng, dịch vụ bảo hành sửa chữa sẽ hợp lí hơn, thuận lợi hơn cho anh em chạy SF.
Tôi còn nhớ câu chuyện hồi mua SF giữa năm 2007 với giá trên 59k, có người can là không vì xe thương hiệu Hàn sẽ mất giá. Sau gần 1 năm để mua được 1 e có cấu hình tương đương thì chắc phải bỏ thêm khoảng 3k. Cùng thời điểm như vậy thì có cậu bạn mua em Camry 2.4 nhập giá trên dưới 60 ngàn gì đó, bây giờ vẫn em Camry đó hình như trên 53k (?). (Giá cả Camry tôi ko rành lắm nên nếu chưa chính xác, các bác thông cảm nhưng đại ý là như vậy;))
Cái thời điểm mà bạn của bác mua Camry 60K là thuế vẫn còn cao, giá 53k cho Camry như bác nói cũng là khi CP đã giảm thuế còn 60%, còn hiện tại chắc là mua Camry với option tương đối cũng chả còn giá 53K nữa đâu (nếu có thì chắc là xe chả có cái cóc khô gì cả), khi mà thuế lại được điều chỉnh một lần nữa trong thời gian tới thì giá Camry chắc lại lên 60K ngay thôi bác ạ. Santa Fe thì cũng thế thôi, sắp tới thuế mà tăng nữa thì chắc cũng chả rẻ hơn lúc bác mua đâu (nhất là loại full option như của bác). Nói chung là ai thích xe gì và có điều kiện về tài chính thì mua xe đó thôi, so sánh như thế cũng chả chính xác.

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Trích đoạn: Kienvang

Santa bị phang quả giá trị tính thuế nên đội mất mấy ngàn mà bác Kiến

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Các bác chả đọc kỹ ý bác Kiến gì cả. Bác ý nói là xe STF bây giờ tăng thêm giá chứ có nói giảm giá đâu.

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63

Tôi thì đồng ý với bác Kiến, tôi mới thử 1 chuyến từ BDg đi Vũng Tàu với con SF 2.7 V6 mới lấy, phải nói chạy rất êm, nhất là cái khỏang tiêu hao nhiên liệu, đồng hồ báo là 9,3l/100km theo tôi nghĩ là như vậy là không hao, phải không các bác. Xe mới chạy được 450km thôi.

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

Ha ha, em khoái nhất cái câu "miệng lưỡi thế gian" , thế mới biết tại sao dân mình thấy nhà bên cạnh chạy FÊ, lập tức thúc giục ông xã bán CAP mua FÊ về chạy cho nó kinh tế, nói j thì nói, dân làm như thế nào là chính xác nhất,có bác nào thống kê được từ khi FÊ xuất hiện cho đến h , thị trường CAP đã bị FÊ xâm chiếm ntn chưa nhỉ.
@bác KIENVANG: Hôm nào rảnh em lại ra HN tiếp và hi vọng sẽ có nhiều thời gian hơn để đàm đạo cùng bác, ( chiều nay em vội quá , mà em cũng sợ tắc đường nên ko giám ngồi lâu, sr bác nhé ) . Còn cái vụ gương thì NHẤT ĐỊNH là em phải làm, hihi, khi nào làm em sẽ chụp ảnh lên cho anh em xem, thử xem độ FÊ lòi mắt như thế nào.
hihi:D:D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: akay

Ha ha, em khoái nhất cái câu "miệng lưỡi thế gian" , thế mới biết tại sao dân mình thấy nhà bên cạnh chạy FÊ, lập tức thúc giục ông xã bán CAP mua FÊ về chạy cho nó kinh tế, nói j thì nói, dân làm như thế nào là chính xác nhất,có bác nào thống kê được từ khi FÊ xuất hiện cho đến h , thị trường CAP đã bị FÊ xâm chiếm ntn chưa nhỉ.
@bác KIENVANG: Hôm nào rảnh em lại ra HN tiếp và hi vọng sẽ có nhiều thời gian hơn để đàm đạo cùng bác, ( chiều nay em vội quá , mà em cũng sợ tắc đường nên ko giám ngồi lâu, sr bác nhé ) . Còn cái vụ gương thì NHẤT ĐỊNH là em phải làm, hihi, khi nào làm em sẽ chụp ảnh lên cho anh em xem, thử xem độ FÊ lòi mắt như thế nào.
hihi:D:D

CAP thế nào thì em chưa rõ, nhưng rõ ràng trên đường phố(HN) em thấy Innova đi đâu hết :D...

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Theo e nhớ hồi xưa có 1 mình bác KV dám chơi Santa Fe nhập SLX! rồi sau đó anh e ngoài HN đua theo! Lúc đó e băng khoăng lắm chọn tới chọn lui tính làm e BMW xuống dần xuống dần tới e Civic ( vì Ck xuống mà :D:D ), e hỏi tới hỏi lui có bác trên này nghi ngờ e spam để lên hạn :D:D:D nhưng ma sau khi vô show room HMV nghe tiếng máy dầu xong nghiền luôn, quyết tâm chơi e Hàn Xẻn!

Có bác nào hình như V6 vô phán ở HQ chỉ dùng để "chở lợn" :):):) khiến a e trên này ai cũng nối máu! Lúc đó em vô phán "càng khoái" vì nhà e có 1 con "lợn nái" :D:D chuẩn bi cho ra 1 "lợn con" :D nói xe e chở lơn cũng đúng hehhehe:D:D Lúc đó SG hình như chỉ có e với bác Chevol làm người đi đầu trong Ossg thì phải [8|][8|][8|]

Bây giờ thì xe chở lợn chạy đầy đường, doanh số vượt cả e Captiva, chỉ thua Innova :D ko biết bác V6 còn tồn tại để chứng kiến cảnh này :D:D
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2008/04/3BA0151C/

Khi lấy e nó tới giờ chạy đươc gần 4k7 thấy hài lòng với lựa chọn của mình, nhưng e hơi bi hãi hùng lúc mới lấy xe nó báo 22l dầu/100km chay hết 2k thì no báo còn 14l giờ thì nó báo 10.6l dù đường trường hay trong TP ????? có xe bác nào giống e ko ??

chỉ tiếc nếu e đu theo bác Kiến làm e Full Op thì có lẽ sẽ tuyệt hơn nhiều:D:D Nếu sau này có đổi xe thì e cũng sẽ chọn máy dầu :):)

Last edited by a moderator: