Hạng C
1/12/10
147
4
18
42
Em đang phân vân chon Santa Fe 2011 hay Sorento Limited, các bác giúp em chọn em nào ạ, dựa trên các tiêu chí và chất lượng, giá cả, tiện nghi, option, kiểu dáng và độ hot :D
Cám ơn các bác rất nhiều.
P/s: em chỉ mua hàng nội địa( vì có nhiều lựa chon option hơn so với hàng TC hay THải)

Tập Lái
8/6/05
42
0
6
Theo ý riêng của tôi nếu bạn nghiêng về option, kiểu dáng, tiện nghi, công suất máy thì chọn sorento limited. SF chạy đầy đường nên nhìn nó không còn HOT nữa (phiên bản SF 2011 nhìn bên ngoài không khác phiên bản 2010 gì đâu)

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Nếu bạn trẻ  U30 mua Sorento  lớn hơn chút mua Santafe . Tuy Option của SR có vẻ nhiều hơn của SF nhưng chất liệu có vẻ kém hơn . Máy của hai xe như nhau . Muốn so sánh thực tế bác bác ra Salon xem để cảm nhận , muốn lái xe thực tế em sẽ bố trí anh em cho bác lái thử .

Tập Lái
8/6/05
42
0
6
Nếu bạn trẻ  U30 mua Sorento  lớn hơn chút mua Santafe . Tuy Option của SR có vẻ nhiều hơn của SF nhưng chất liệu có vẻ kém hơn . Máy của hai xe như nhau . Muốn so sánh thực tế bác bác ra Salon xem để cảm nhận , muốn lái xe thực tế em sẽ bố trí anh em cho bác lái thử

Máy của 2 xe hình như không như nhau đâu bạn ạ. SR limi 200Hp trong khi SF có 184 HP (cả 2 xe là máy dầu)

Hạng B2
26/4/10
243
0
0
35
quocvinhcm nói:
Nếu bạn trẻ  U30 mua Sorento  lớn hơn chút mua Santafe . Tuy Option của SR có vẻ nhiều hơn của SF nhưng chất liệu có vẻ kém hơn . Máy của hai xe như nhau . Muốn so sánh thực tế bác bác ra Salon xem để cảm nhận , muốn lái xe thực tế em sẽ bố trí anh em cho bác lái thử

Máy của 2 xe hình như không như nhau đâu bạn ạ. SR limi 200Hp trong khi SF có 184 HP (cả 2 xe là máy dầu)
Cái này phải xem lại bác ạh vì có thể máy dầu của SR là 2.2 nên công suất tới 200 hp, còn của STF chỉ là 2.0 thôi.
Thêm thông tin nữa là máy lắp trên xe của Kia đều sử dụng của Hyundai đấy ạh.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Nếu chủ thớt muốn mua SR Limited thì động cơ 2.0 thôi bác ơi . Bác nói thế thì SF cũng có động cơ 2.2 đang bán xe SF 5 chỗ kìa .
Hai động cơ xe giống hệt nhau khác mỗi cái Logo ...hehe nói thế cho nó lành

Hạng D
12/6/09
1.714
5
38
Xe ai chứ xe bác Mạnh như xe dành cho U30 thì có ! Nguyên chai "gụ" chạy lung tung ! he he

Hạng C
14/7/09
578
11
28
42
theo em trẻ thì lấy kia sorento cho nó phong cách, chút nữa rảnh em sẽ phân tích ký hơn

Hạng B2
22/5/09
480
8
18
39
Nói về chất lượng và độ tin tưởng chất lượng thì Santa Fe vẫn hơn. Nhìn các tiểu tiết bên trong xe sẽ thấy. các hàng ghế sau của SR hơi bị thôi phân nhựa các chốt gắn dây an toàn. Ngoài ra, hiện h SR Limited hiện mua cũng rất khó. Các bác nếu có đặt nên cẩn thân trong làm hợ đồng.