Tập Lái
17/5/07
26
0
1
RE: Santafe 2007 các phiên bản

Dear cả nhà,

Mình vừa kiểm tra lại thông số của Santa Fe tại Hàn Quốc, xin thông báo là công suất máy là 158 ps (lớn hơn khoảng 5% so với xe của HDVN 150ps).
Mọi người cho ý kiến bình luận giúp nhé. Tại sao thế nhỉ, hay động cơ xe tại Hàn xẻng cùng dung tích nhưng áp dụng thêm một số công nghệ khác để tăng công suất ?

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Trích đoạn: Kienvang

Đúng là HMV không có bản full option, chỉ có bản 52 ngàn (giờ là 50500?)46 ngàn (giờ là 44 ngàn).... rất tù mù các option (chẳng biết đâu mà lần:D). Một số cty nhập bản Style Pack (phiên bản sành điệu[8|]. Nhưng giờ đây có nhiều cty bắt đầu nhập trực tiếp các phiên bản từ 1 cầu-2 cầu, CLX->MLX->SLX. Mỗi phiên bản lại có classic (cơ bản)-> Delux(sang trọng)-> Hi-Delux (rất sang trọng :D). Cty nhập xe cũ như Hoàng Gia Auto cũng cung cấp các phiên bản này.
Sau đây tôi giới thiệu cùng các bác cấu hình nhập trực tiếp từ HQ. Vì làm thủ công: từ Excel->Word->PDF online->ảnh jpeg (Microsoft Paint)-> photobucket-> OS nên từ chiều tới giờ (ko làm liên tục), các bác nào có cách nào hay hơn thì chỉ giáo giúp.:D
Bác KV ơi,
Bác vất vả quá. Em nghĩ bác có thể copy ảnh như sau. Bật file excel rồi vào Print trong phần chọn máy in bác chọn MS Office Document Image Writer, rồi làm theo hướng dẫn save as định dạng file ảnh theo tùy chọn là xong.
À nhân tiện cho em hỏi giá của SF Hi Delux 1 cầu update mới nhất là bao nhiêu vậy bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: sonph70

Dear cả nhà,

Mình vừa kiểm tra lại thông số của Santa Fe tại Hàn Quốc, xin thông báo là công suất máy là 158 ps (lớn hơn khoảng 5% so với xe của HDVN 150ps).
Mọi người cho ý kiến bình luận giúp nhé. Tại sao thế nhỉ, hay động cơ xe tại Hàn xẻng cùng dung tích nhưng áp dụng thêm một số công nghệ khác để tăng công suất ?
Lúc đầu tôi cũng nghĩ như vậy bác Sơn à. Thực tế là do đơn vị tính cũng như cm và inch vậy thôi. Nghĩa là 151Hp=158PS hay ngược lại gì đó. Cái này bọn HQ đã confirm.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: meebo

Đúng là HMV không có bản full option, chỉ có bản 52 ngàn (giờ là 50500?)46 ngàn (giờ là 44 ngàn).... rất tù mù các option (chẳng biết đâu mà lần:D). Một số cty nhập bản Style Pack (phiên bản sành điệu[8|]. Nhưng giờ đây có nhiều cty bắt đầu nhập trực tiếp các phiên bản từ 1 cầu-2 cầu, CLX->MLX->SLX. Mỗi phiên bản lại có classic (cơ bản)-> Delux(sang trọng)-> Hi-Delux (rất sang trọng :D). Cty nhập xe cũ như Hoàng Gia Auto cũng cung cấp các phiên bản này.
Sau đây tôi giới thiệu cùng các bác cấu hình nhập trực tiếp từ HQ. Vì làm thủ công: từ Excel->Word->PDF online->ảnh jpeg (Microsoft Paint)-> photobucket-> OS nên từ chiều tới giờ (ko làm liên tục), các bác nào có cách nào hay hơn thì chỉ giáo giúp.:D
Bác KV ơi,
Bác vất vả quá. Em nghĩ bác có thể copy ảnh như sau. Bật file excel rồi vào Print trong phần chọn máy in bác chọn MS Office Document Image Writer, rồi làm theo hướng dẫn save as định dạng file ảnh theo tùy chọn là xong.
À nhân tiện cho em hỏi giá của SF Hi Delux 1 cầu update mới nhất là bao nhiêu vậy bác?
Thank bác Mì bò:D Tôi chưa nghĩ tới cách này, rất hay.
Về SF HiDelux 1 cầu, chắc bác hỏi về loại SLX HiDelux, giá mới của Hùng Colormatiz hình như 53.800USD. Ko hiểu đã rẻ hơn chưa? hoặc có bác nào biết nơi nào rẻ hơn thì báo cho bác Mì bò.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

http://www11.dantri.com.vn/otoxemay/2007/10/203385.vip
Thêm một tin vui cho các bác đang sở hữu, chuẩn bị mua Santa Fe, thì đây là một trong 15 loại xe SUV an toàn nhất ở Mỹ.
Theo khuyến cáo của Viện bảo hiểm an toàn giao thông Hoa Kỳ (IIHS), nên đánh giá độ an toàn của xe việt dã theo các tiêu chí sau: 1. Đánh giá xếp hạng của cơ quan chức năng (uy tín nhất là NHTSA hoặc IIHS của Mỹ). 2. Trang bị chuẩn hệ thống kiểm soát ổn định điện tử. 3 . Khả năng trang bị các loại túi khí (đằng trước, hai bên, trước ngực). 4. Khả năng dự báo và phòng tránh tai nạn. 5. Tầm quan sát phía sau.
Cũng theo nguồn tin này thì hệ thống kiểm soát ổn định xe điện tử giúp hạn chế tới 85% nguy cơ xe lật - loại hình tai nạn gây tử vong cao nhất cho người điều khiển và hành khách. Và từ 2008, hệ thống ổn định điện tử được biết với nhiều cái tên VDC, ESP, ESC... sẽ là tiêu chuẩn bắt buộc với các xe SUV bán ra trên thị trường Mỹ. Vì vậy, theo tôi các bác trước khi mua SF hay bất kì loại xe SUV, CUV khác nên xem xét liệu loại xe mình mua có tính năng này hay chưa?

• Acura RDX
• Mercedes-Benz M-Class
• Acura MDX
• Honda Pilot
Hyundai Santa Fe
• Subaru Tribeca
• Honda CR-V
• Subaru Forester 2.5 XT
• Volvo XC90
• Subaru Outback
• Ford Taurus X
• Ford Edge
• Lincoln MKX
• Audi Q7
• GMC Acadia

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Santa Fe cũng lọt vào danh sách 1 trong 10 xe gia đình an toàn nhất
http://www1.dantri.com.vn/otoxemay/2007/10/200657.vip
Giá MSRP khởi điểm: 21.145 USD (năm 2007)
Số ghế tối đa: 5
Hệ thống kiểm soát ổn định điện tử: tiêu chuẩn
Đánh giá của NHTSA: 5 sao (thử nghiệm đâm trước và bên hông)
Các trang bị khác: túi khí bên treo trên nóc xe chạy suốt 2 hàng ghế. Ưu điểm: nhỏ gọn nhưng không gian bên trong khá rộng rãi.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Santa Fe cũng lọt vào danh sách 1 trong 10 xe gia đình an toàn nhất
http://www1.dantri.com.vn/otoxemay/2007/10/200657.vip
Để chọn lựa những mẫu xe an toàn nhất dành cho gia đình, tạp chí Forbes đã thực hiện đánh giá dựa trên các tiêu chí sau: xếp hạng của Ủy ban an toàn giao thông quốc gia Hoa Kỳ trong các tai nạn thử nghiệm; khả năng bảo vệ trong trường hợp đâm va hai bên (nhấn mạnh vai trò của hệ thống túi khí); sự có mặt của hệ thống kiểm soát ổn định điện tử và một số trang bị an toàn khác.
Ngoài ra, các đặc điểm thân thiện với gia đình như: hàng ghé thứ 3, giá cả, mức tiêu thụ nhiên liệu cũng được tính đến.
Giá MSRP khởi điểm: 21.145 USD (năm 2007)
Số ghế tối đa: 5
Hệ thống kiểm soát ổn định điện tử: tiêu chuẩn
Đánh giá của NHTSA: 5 sao (thử nghiệm đâm trước và bên hông)
Các trang bị khác: túi khí bên treo trên nóc xe chạy suốt 2 hàng ghế. Ưu điểm: nhỏ gọn nhưng không gian bên trong khá rộng rãi.

Tập Lái
18/7/04
30
0
6

Trích đoạn: sonph70

Dear cả nhà,

Lúc đầu tôi cũng nghĩ như vậy bác Sơn à. Thực tế là do đơn vị tính cũng như cm và inch vậy thôi. Nghĩa là 151Hp=158PS hay ngược lại gì đó. Cái này bọn HQ đã confirm.
Cái này thì bác Kiến nhầm rồi, bác xem mấy thông tin này từ web-site của Hyundai nhé:
http://www.hyundai-motor.com/index.html
http://worldwide.hyundai-motor.com/common/html/showroom/recreational/santafe/spec.html
http://www.otofun.com/showthread.php?t=13964&page=2

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Đúng là check lại thì bản nội địa 158 PS so với bản 150PS của HMV. Ở đây sự khác biệt nếu có thì:
1. Bản của HMV nhập chỉ có CRDi không có VGT. Phương án này không khả thi lắm vì từ 2003-2005 SF đã có VGT rồi mà?
2. Cả hai đều có CRDi và VGT. Tuy nhiên bản nội địa với công nghệ VGT mới hơn chẳng hạn-> công suất máy mạnh hơn?
Link otofun bác Chim cánh cụt nêu ở trên vẫn không làm ra ngô ra khoai sự khác biệt này được. Trên OS có bác Kar và HD230LI chuyên gia về máy móc, công nghệ SF, đề nghị giúp anh em gỡ rối tơ vò cái! Thanks
Điều có thể rõ ràng là máy nhập khẩu VGT 2.2 mạnh hơn bản HMV 5PS: 158 so với 150.

Tập Lái
17/5/07
26
0
1

Dear cả nhà, mình gửi đây đường dẫn của trang Santa Fe Hàn Quốc, có lẽ phải nhờ bạn nào biết tiếng Hàn đọc để giải thích vụ này mới rõ được.

http://ad.hyundai-motor.com/catalog/santafe/index.html