Hạng C
24/9/04
701
29
28
43
Bác nào rành về e nó cho e hỏi Santafe 2007 có mấy đời giá cả hình dáng khác nhau như thế nào ạ.
Vi e thấy nhiều đời quá, bản 1 cấu, 2 cầu, 1 hay 2 dàn lạnh. Bản full ở nước ngoài có khác bản full VN k ạ. Xe full option thì bề ngoài có gì khác (đèn, ga lăng, cản, bậc lên xuống) e chẳng hiểu hết???

Tập Lái
17/9/06
45
0
0
RE: Santafe 2007 các phiên bản

HV làm gì có bản full nhỉ? Full hay không thì bề ngoài không khác nhau nhiều bác ạ, có thể nói là chả khác tí nào (SLX thì có cái rửa đèn xenon). Ba cái cản, bậc lên xuống thì mua lắp thêm ạ. SF có 3 loại CLX, MLX, SLX và 1 cầu, 2 cầu. 2 dàn lạnh là option bác ạ. Giá cả thì mua xong em quên hết rồi .

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Đúng là HMV không có bản full option, chỉ có bản 52 ngàn (giờ là 50500?)46 ngàn (giờ là 44 ngàn).... rất tù mù các option (chẳng biết đâu mà lần:D). Một số cty nhập bản Style Pack (phiên bản sành điệu[8|]. Nhưng giờ đây có nhiều cty bắt đầu nhập trực tiếp các phiên bản từ 1 cầu-2 cầu, CLX->MLX->SLX. Mỗi phiên bản lại có classic (cơ bản)-> Delux(sang trọng)-> Hi-Delux (rất sang trọng :D). Cty nhập xe cũ như Hoàng Gia Auto cũng cung cấp các phiên bản này.
Sau đây tôi giới thiệu cùng các bác cấu hình nhập trực tiếp từ HQ. Vì làm thủ công: từ Excel->Word->PDF online->ảnh jpeg (Microsoft Paint)-> photobucket-> OS nên từ chiều tới giờ (ko làm liên tục), các bác nào có cách nào hay hơn thì chỉ giáo giúp.:D
Santafe 2007 các phiên bản

Santafe 2007 các phiên bản

Tập Lái
27/9/07
6
0
0
53
www.google.com

Chào bác Kiến Vàng:
Tôi đang kết một em SF, bác có thể cho báo giá các loại xe nhập 2WD được không.

Hạng B1
31/3/06
64
0
0

Trích đoạn: Kienvang

Sau đây tôi giới thiệu cùng các bác cấu hình nhập trực tiếp từ HQ. Vì làm thủ công: từ Excel->Word->PDF online->ảnh jpeg (Microsoft Paint)-> photobucket-> OS nên từ chiều tới giờ (ko làm liên tục), các bác nào có cách nào hay hơn thì chỉ giáo giúp.:D
Lần sau bác chỉ việc: Excel -> image (Ctrl+PrtSc & Ms Paint)->photobucket :)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@zuize: tôi cũng đã thử như vậy nhưng hình như bảng bị mất, xem rất khó.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Em đề xuất bác KV dùng tool này để xử lý: http://irfanview.com/ có thể lưu/chuyển đổi các định dạng hình ảnh nhanh gọn, hiệu quả.
Về cách làm, bác cứ soạn trong excel, rồi đánh dấu, copy và mở Irfan View lên rồi Ctrl-V để dán vào. Bác nên lưu dưới định dạng gif để có kích thước nhỏ nhưng vẫn rõ.
Việc bảng bị mất... có lẽ là khi nhìn với độ phân giải thấp, chữ và các border line co lại nên bác không thấy thôi, zoom to lên sẽ thấy rõ. (em đoán thế) :D
Em xin gửi tặng các bác thông số của SF trên web của HMV em soạn lại theo quy trình trên.
2' cho chỉnh sửa và 1' cho cắt dán thành file gif.

Tập Lái
27/9/07
6
0
0
53
www.google.com

@Kien vang:
Tôi đã nhận được bảng giá. Cám ơn bác nhiều, có gì tôi sẽ xin đuọc chỉ giáo thêm.

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

không biết SF của HMV option chuẩn là thế nào nhỉ? bác nào có cấu hình của SF tại HMV cho anh em xem với, tôi thấy xe tại HMV cấu hình có của nóc mà lại không thấy có điều khiển trên volăng, không có của gió điều hòa tại hàng ghế thứ 3...