Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
RE: Santafe chỉ là xe hạng bình dân thôi

hề hề bác hieuqua.com này có ý gì thế, hôm trước thì pót bài "chia buồn với các bác đi Santa FE" hôm nay thì pót bài này. Bình dân thì có gì là xấu, tôi thấy có xe đi là quí lắm rồi. Bác đúng là có ý định dè bỉu anh em đi xe bình dân phải không

Hạng B1
19/6/07
50
0
0

đúng là chán máy ông phóng viên này quá! viết bài về xế hộp mà chẳng biết phân biệt đâu là xe hạng nhỏ, đâu là xe hạng trung. vậy làm sao phân biệt nổi xe hạng sang và xe hạng bình dân. hehehe!

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

thôi các bác cũng đừng trách chú phóng viên kia làm gì,phóng viên cũng năm bảy loại,có người hiểu biết rất sâu về lĩnh vực oto nhưng có chú thì cũng chỉ sơ sơ chưa bằng các bác trên OS đâu,thôi ta cứ cho là ở VIỆT NAM ta thu nhập có vậy thì đi xe với cấu hình như vậy,và với tầm tiền 50k chẳng ai dám bảo là xe cỏ [trừ mấy đại gia và mấy ông nằm vùng của VAMA] phải k0 các bác.

Hạng B2
21/3/07
422
3
18

Santa Fe bán gía 50k thì trong đó gần 30k là tiền thuế nhập khẩu rồi. Giá trị thực 20k thì không biết thuộc loại xe sang hay bình dân ạh?

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: streaker

Santa Fe bán gía 50k thì trong đó gần 30k là tiền thuế nhập khẩu rồi. Giá trị thực 20k thì không biết thuộc loại xe sang hay bình dân ạh?

Bác thiếu rồi, nhà SX rồi thì dealers ... nó ăn một ít nữa thì giá thành còn trên dưới 10k thôi. 100% là bình dân, bác còn thắc mắc nữa không? Vấn đề là bình dân Tây, bình dân VN là đi way Tầu như em cơ bác ạ. Bác nhà giầu thì mua Ferrari đi đừng dè bỉu bình dân học vụ chúng em nhé.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: maranelo

hề hề bác hieuqua.com này có ý gì thế, hôm trước thì pót bài "chia buồn với các bác đi Santa FE" hôm nay thì pót bài này. Bình dân thì có gì là xấu, tôi thấy có xe đi là quí lắm rồi. Bác đúng là có ý định dè bỉu anh em đi xe bình dân phải không
Không bác ý không có ý đó đâu nhưng có khi bác âý là sales của một doanh nghiệp kinh doanh oto (liên doanh hoặc nhập khẩu) nào đó, ko phải là Hyundai!:D Santafe là bình dân thì xếp Innova thậm chí là Captiva vào loại nào đây hả bác Hiệu quả?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: streaker

Santafe có nhiều loại, tùy theo option, cao nhất tại thị trường Hàn Quốc là xấp xỉ 40 ngàn. Nếu tính theo kiểu của bác những Escape, Camry... ở thị trường nước ngoài thậm chí còn dưới 20 ngàn!

Hạng B2
17/5/07
128
3
0
www.hieuqua.com

Dạ không phải kiểu cuả em nhá, là kiểu của bảo Tuổi trẻ chứ, bác nghía lại mà xem. Còn vụ chia buòn thì bác không thấy mấy hôm nay đang cãi nhau với ông đình tuyển à, dầu diesel nước ta là 0.25% S, hơn châu âu mấy chăm nần

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Sáng nay em cũng diễm phúc được đọc bài này. Mà thôi cũng chẳng trách, PV nào có thể tinh thông hết mọi lĩnh vực được đâu. Cốt sao có bài đăng là được rồi. Muốn tìm hiểu kỹ thì phải tạp chí chuyên ngành thôi (hơi bị hiếm nốt).

Vừa mới tối qua xem trên ti vi có bài giới thiệu về lam bò, mô men xoắn Nm lại được đọc là NANO MET. Rõ ràng em không nghe nhầm.

Hạng B2
21/3/07
422
3
18

Santa Fe vì là xe nhập khẩu nên gía nó cao thôi bác ạh. Bản chất nó vẫn là xe bình dân thôi. Bản thân Hyundai đã là hiệu xe bình dân rùi. Rav4, CRV nhập về Việtnam thuế má đội lên hơn 70k nhưng cũng không thể nói đây là những chiếc xe sang trọng được vì nó chỉ là conpact SUV của các mác xe phổ thông.