Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
RE: Santafe chỉ là xe hạng bình dân thôi

Trích đoạn: maranelo

Trích đoạn: streaker

Santa Fe bán gía 50k thì trong đó gần 30k là tiền thuế nhập khẩu rồi. Giá trị thực 20k thì không biết thuộc loại xe sang hay bình dân ạh?

Bác thiếu rồi, nhà SX rồi thì dealers ... nó ăn một ít nữa thì giá thành còn trên dưới 10k thôi. 100% là bình dân, bác còn thắc mắc nữa không? Vấn đề là bình dân Tây, bình dân VN là đi way Tầu như em cơ bác ạ. Bác nhà giầu thì mua Ferrari đi đừng dè bỉu bình dân học vụ chúng em nhé.
Tính theo giá trị nguyên liệu như sắt , đồng , nhựa , da...... thì dưới 5K các bác ợ...Đích thị SF là xe bình dân rùi ....

Trong SG ít thấy xe này , thấy mấy bác HN mua nhiều ghê , theo tiêu chuẩn VN : 50k thì đúng là xe sang thật, còn phân khúc trên trường quốc tế thì xe này đúng như bác Stickẻ nói.

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Thôi, các Bác cứ bình dân cho chúng em nhờ, chuyển sang đề tài khác đi các Bác nhà mình ạ, cãi nhau với mấy chú .... làm gì cho tốn thời gian. So thế này kiểu như, :"nhân dân làm chủ, quan làm đầy tớ", mất thời gian lắm

Hạng B1
15/11/06
96
0
0

Trích đoạn: santafe07

Đi xe hạng bình dân nhưng mua thì bằng tiền xe hạng sang, đúng là chỉ có ở VN.
Bác phải nói chính xác ở VN nhưng vào thời nào mới được . Thời xưa đâu có như vậy .

Tập Lái
13/5/07
6
0
0

Gia xe Santa Fe tai My
http://www.autoweb.com/content/research/searchresults/index.cfm/action/SelectTrim/make_vch/Hyundai/model_vch/Santa%20Fe/virsection/summary

Hạng B1
19/6/07
50
0
0

theo bác Khoi2002 là đúng đó, chúng ta nên dừng vấn đề "bình dân" hay "hạng sang" này tại đây. Chúng ta đang sống ở một nước có thu nhập thấp, thì với số tiền thực tế chúng ta bỏ ra như vậy là có thể nói là sang rồi. Các bác đồng ý với tôi không?

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Thôi các bác ơi. Bản thân e đang sử dụng SF nhưng nào có dám nhận là hạng sang đâu, chỉ trách tại VN thuế má nó củ chuối thế thôi. Còn mong các bác đừng bình luận thêm về vấn đề này nữa, e thấy nó chẳng có gì mà phải bàn nhiều thế....

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Matịt là bình dân còn SH mới là hạng sang!!??[8D]
Ở VN dùng hàng bình dân trả tiền hàng loại sang lâu rồi ae cãi nhau làm chi mệt!

Hạng B2
19/9/06
218
1
0

E thấy có chuyện này mà em cười ặc ặc trong xe: Ngoìa trời nắng 40 oC Chẳng là dừng đèn đỏ Dawoo hơi lâu, em nhìn gương trong xe thấy 2 bác ôm nhau trên Motor bán tán về chiếc mông con VỊT của em, qua cách máy môi em biết họ chê mông em VIT, em thấy đúng là xấu thật, nhưng coi kỹ họ đang chạy con CPI của Hàn. Cũng lạ vì ngày xưa em chạy SH nắng vậy e nhìn con Matis cũng thèm lắm rồi. Cho nên em thấy: Khen là quyền của mình còn Chê là quyền của người ta. Và em thấy bao giờ chiếc xe lần sau em mua thì mới là xe xịn, bao giờ cũng vậy.

Cũng vì lý do trên em thấy tất cả các xe >100.000$ đều xấu tất cả vì em chưa có tiền để mua nên thấy nó xấu.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Thôi dừng bài này ở đây thôi các bác ơi.....