Hạng B1
2/7/14
68
34
18
35
Ngày thứ 6: kết thúc cuộc hành trình.
Santorini cũng nổi tiếng về sản xuất rượu nho, nên kế hoạch sẽ đi thăm một nơi sx rượu và chạy vòng vòng đảo, thăm lại ngọn hải đăng, Fira và Oia. Mua chút quà lưu niệm về nhà.
Ghé tham quan một bảo tàng sx rượu. Trên đảo có rất nhiều nơi sx rượu. Giá rượu nho quá rẻ, 1 chai 750ml giá 0,99-1,5euro là có một chai rượu ngon lành. Em nói, đừng uống nước nữa, uống rượu thay nước, rẻ hơn nhiều:).
Chủ trại rượu.
Santorini-giấc mơ thật ngọt ngào!

Nhìn nho thấy ham

Vô thăm nơi sx rượu tốn 7 euro / người. Do phần cũng hơi làm biếng, phần vì hôm qua lội bộ xuống và đi lên cảng Fira hơn gần 1 000 bậc thang, lại tiếp tụi chinh phục núi lửa. Chân em nó đình công nên tụi em ko vào.

Thấy nhà hàng kế bên có thử rượu, nhào vô, ai dè dành cho khách nhóm.

Trên đảo em thấy nhiều vườn như vậy, ko biết là cây gì vì nho thường mọc theo giàn mà. Biết Santorini nổi tiếng sx rượu, ko thấy giàn nho nào hết, tấp nhào vô, thì nó là nho. Có lẽ do thời tiết nóng quá, nên nho mọc như vậy.

Ăn thử, nho chua mà lại có hột.

Khó lòng mà chụp hình chỉ có mình em.

Cũng phải ráng bon chen, ngày cuối cùng rồi.

Em khoe đôi bông mua làm kỉ niệm, chọn màu xanh để nhớ về Santorini. Giá ko rẻ 20 euro.

Nhìn cảnh, em ko muốn về.

Và tôi hứa sẽ quay trở lại.....

Em cũng mua được một vài món đồ lưu niệm nho nhỏ. Em up sau. Tối dạo biển vì tụi em bay về lúc 3h khuya, nên phải tranh thủ dậy sớm.

Tạm biệt giấc mơ ngọt ngào, thật buồn khi phải tỉnh giấc. Hy Lạp nổi tiếng với nhiều đảo nhỏ, rất đẹp mà lại rẻ hơn Santorini. Thời gian bay từ Hel ko xa, nên tụi em sẽ quay lại Hy Lạp sớm thôi.