Hạng B2
3/6/13
236
113
43
Sài Gòn
Chào các bác,

Lâu rồi em mới vào lại OS chơi, hồi xưa cái box này là nơi yêu thích, thường xuyên vào để hỏi đủ thứ, và xem các thông tin mới về luật, mách bảo nhau đủ thứ, chú ý điểm này điểm nọ. Những thứ mà không nơi nào khác có thể hỏi và có thông tin.

Giờ em toàn thấy chia sẻ lại tin tức thời sự rồi bàn tán không àh, mấy cái này thì xem báo với bình luận quá trời rồi, không biết mod có quy hoạch quản lý gì không? Đó là cảm nhận của em, có gì ngu mụi mấy bác bỏ qua cho, tại vì em thấy "Thiên lý" nay khác xưa quá.

Thân ái.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.696
113
Chào các bác,

Lâu rồi em mới vào lại OS chơi, hồi xưa cái box này là nơi yêu thích, thường xuyên vào để hỏi đủ thứ, và xem các thông tin mới về luật, mách bảo nhau đủ thứ, chú ý điểm này điểm nọ. Những thứ mà không nơi nào khác có thể hỏi và có thông tin.

Giờ em toàn thấy chia sẻ lại tin tức thời sự rồi bàn tán không àh, mấy cái này thì xem báo với bình luận quá trời rồi, không biết mod có quy hoạch quản lý gì không? Đó là cảm nhận của em, có gì ngu mụi mấy bác bỏ qua cho, tại vì em thấy "Thiên lý" nay khác xưa quá.

Thân ái.
Tại lâu anh không vô chơi để anh em tự chuyển hoá đó, đề nghị anh vô thường hơn :D

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Bác chủ nhận xét đánh giá đúng đó.
- Bây giờ không còn những topic kể chuyện, tường thuật, du ngoạn TĐTL, điển hình 30/4 & 1/5 vừa rồi rất ít oser rũ rê tường thuật lại những cung đường mình đi qua để cho a/e đi sau biết để tiếp nối.
- Nhiều lão làng của Box dần biến mất hoặc chỉ xem không Comment.
Như Bác nào comment Box bây giờ tự chuyển ..., tự chuyển.... hết rồi.
Mod nên xem lại và định hướng lại nhé.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Bác chủ nhận xét đánh giá đúng đó.
- Bây giờ không còn những topic kể chuyện, tường thuật, du ngoạn TĐTL, điển hình 30/4 & 1/5 vừa rồi rất ít oser rũ rê tường thuật lại những cung đường mình đi qua để cho a/e đi sau biết để tiếp nối.
- Nhiều lão làng của Box dần biến mất hoặc chỉ xem không Comment.
Như Bác nào comment Box bây giờ tự chuyển ..., tự chuyển.... hết rồi.
Mod nên xem lại và định hướng lại nhé.

Cảm ơn bác góp ý, anh em cũng chia sẽ các thông tin về giao thông và thời sự liên quan đến ô tô....

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác chủ góp ý cũng chỉ đúng 1 phần. Tuy nhiên, ngoài những bài copy từ báo vào đây thì anh em Os cũng có nhiều bài cá nhân lắm chứ.
Bác chủ nghĩ xem, ae Os phần lớn cũng đi làm cả ngày, đâu phải ai cũng rãnh xem báo lướt web thường xuyên, cho nên ae chọn ngay box Thiên lý làm bạn, chọn xem tin hot được copy từ báo chính thống sang, kèm theo những bình luận sôi nổi, nếu bức xúc sự việc thì được trải lòng luôn (ví dụ vụ anh bán sữa ĐN, vụ Csgt đánh dân)...Đây chính là những điều ko thể bày tỏ được trên báo mạng.
Nhân đây, em xin góp ý với các bác tránh hỏi những câu hỏi, những sự cố thường xuyên lặp lại như : kinh nghiệm đi ĐK, hư bình điện, hỏng bánh xe, làm đồng sơn, chỗ rửa xe, sửa máy lạnh...vì tất cả đều có bài rồi, ở box Tư vấn hoặc ở box nhãn hiệu xe (box Toy, Honda, Mer...), chỉ cần search nội dung cần hỏi là ra cả chục bài..
Các bài copy từ báo rồi post sang đây các bác cũng nên kiểm tra xem đã có bác nào post chưa, để tránh trùng lặp sẽ mất hay, như hôm nay có vụ tai nạn ở Gia Lai là có 2 bài post rồi. (những bài trùng thì Mod nên xóa các bài post sau để tránh loãng box)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Các bài copy từ báo rồi post sang đây các bác cũng nên kiểm tra xem đã có bác nào post chưa, để tránh trùng lặp sẽ mất hay, như hôm nay có vụ tai nạn ở Gia Lai là có 2 bài post rồi. (những bài trùng thì Mod nên xóa các bài post sau để tránh loãng box)
Cái chính là nằm ở chỗ này.
Thứ nữa là tin post cũng nên có giá trị tham khảo, hoặc một gút mắt cần được thảo luận. Chứ ba cái tin vặt ba láp đụng chút là post thì phí thời gian.

• Like
Reactions: nttanmam and nta139