Hạng B1
14/6/07
87
0
0
Báo cáo các Bác: Em đang chạy gala hôm qua tình cờ mở lắp cabo sờ vào quạt giàn nóng màu trắng lắc thì thấy có độ dơ, lắc quạt két nước màu đen thì không thấy như vậy. Hoảng quá vì mô tơ quạt giàn nóng là 3.920.000đ. Em chạy vào xưởng tìm em Gala khác lắc thử cũng thấy như vậy. Gala xe nào cũng thế hả các Bác. Các Bác đi Gala hãy lắc thử và chia sẻ cùng AE vì có độ dơ như vậy sẽ tạo ra tiếng ồn khi bật điều hòa. Kính các Bác !

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
RE: Sao lại thế này

Bác cho biết thêm là rơ dọc trục hay rơ ngang trục ạ ? Tối nay đi làm về em lắc thử xem sao !

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Chít rồi, không để lâu được đâu bác ! Còn bảo hành thì đem vào cho nó làm lại gấp bác ui :D

Tập Lái
13/6/07
45
0
0

Xe toi dieu hoa chay kha on. Sao Bac khang dinh tieng on la do quat, toi nghi la do may nen chay chu? Bac nao co kinh nghiem chia se voi.

Hạng B1
14/6/07
87
0
0

Máy nén chỉ kêu lóc cóc khi rowle đóng ngắt thôi Bác ạ. Còn đây là tiếng kêu vù vù từ khoang động cơ nếu rút giắc quạt mà bật AC thì không nghe thấy tiếng kêu này. Bác cử thử ngồi trong xe để cần số ở P bật tắt AC mà xem. Bác nào lắc thử quạt rồi thì chia sẻ cùng AE.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Xe em cũng bị rơ ngang một chút . Hy vọng xe nào cũng vậy do cấu tạo mô tơ .
Quạt dàn nóng máy lạnh này kêu lớn thật, nhưng chỉ khi mới khởi động . Sau đó thì êm lại, chắc lúc ban đầu cần tốc độ cao để giải nhiệt cho gas làm dàn lạnh mau lạnh :D

Hạng B2
19/11/06
136
0
0
45
Hà Nội

Để sáng mai trời sáng sủa, em sẽ thử con xe của em xem sao, có gì sẽ báo cáo các bác, hy vọng là của em ... cũng thế :)

Tập Lái
12/6/07
30
0
0

hom truoc con xe gala 2.0 cua toi cung nghe thay tieng re re khi no may, nhat la buoi sang ra. Mang vao gara cac chu tho xem xet mot hoi ca ong sa va may...ko thay co van de gi. Den khi mo loc gio dieu hoa ra thi thay co mot cong la cay chui vao. nhat no ra va thoi bui the la chay em ro. Hoa ra vi toi de che do lay gio ngoai nen nhieu bui va rac. Bac thu xem xe bac co phai benh do ko.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: lancer20
hom truoc con xe gala 2.0 cua toi cung nghe thay tieng re re khi no may, nhat la buoi sang ra. Mang vao gara cac chu tho xem xet mot hoi ca ong sa va may...ko thay co van de gi. Den khi mo loc gio dieu hoa ra thi thay co mot cong la cay chui vao. nhat no ra va thoi bui the la chay em ro. Hoa ra vi toi de che do lay gio ngoai nen nhieu bui va rac. Bac thu xem xe bac co phai benh do ko.
Bác Lancer20 ơi, tôi cũng muốn tháo xem cái lọc gió điều hòa nó có sạch không mà không biết tháo như thế nào. Bác có kinh nghiệm vụ này, mong bác chỉ giùm xem cái lọc gió điều hòa của em Gala nó nằm ở chỗ nào với.
Cám ơn bác nhiều.