Các bác có đồng ý với việc đạp xe ở làn ô tô vào buổi sáng không?

• Bình chọn: 1 1,4%
  • Không

Bình chọn: 66 90,4%
  • Không quan tâm

Bình chọn: 6 8,2%

• Total voters
    73
Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Sao nhiều người vẫn chạy xe đạp trên làn ô tô vậy các bác?

Sáng sớm, từng đoàn vài chục chiếc xe đạp phóng vèo vèo trên đường Nguyễn Văn Linh, Phạm Văn Đồng hay Mai Chí Thọ,… Mục đích là tập thể dục cho có sức khoẻ và bất chấp những quy định về an toàn giao thông và kể cả những nguy hiểm rình rập họ, thậm chỉ là cả tính mạng. Lý do được đưa ra là vì không có đường riêng trên xe đạp nên không có lựa chọn nào khác. Em cũng có nhiều người bạn chơi xe đạp nhưng thực sự em không ủng hộ cách chạy xe kiểu này. Không biết ý kiến các bác thế nào?[pagebreak][/pagebreak]

Đã không ít các vụ tai nạn giữa xe đạp và xe ô tô xảy ra và hậu quả thường nghiêm trọng vì xe đạp quá thô sơ; không có thứ gì để bảo vệ an toàn cho người đạp xe. Em xin phép không kể ra đây những điều mà những nhóm chơi xe đạp đang bất chấp các quy định về an toàn giao thông. Em thì không trách cứ gì các anh vì các anh cũng vì đam mê môn này nên mới chơi như vậy. Em chỉ xin các anh nghĩ lại một chút, liệu có nên tiếp tục đạp xe theo kiểu như vậy nữa hay không? Và làm sao để các tai nạn tương tự không xảy ra nữa?

Hạng B2
1/12/16
114
119
43
43
Chạy làn xe đạp thì bình thường quá. Làm sao thể hiện được hơn người. Ta đi xe đạp nhưng không thua ai đâu nha. Có ai dám làm như ta không. Sao bằng ta được. Vậy thôi hà

Hạng F
1/6/15
5.555
28.623
113
Ở xứ mình người ta lo bị phạt hơn là lo cho tính mạng, do đó đối tượng bị phạt càng nặng thì càng có xu hướng tôn trọng luật giao thông hơn, thứ tự là: Xe hơi - Xe máy - Xe đạp - người đi bộ

KYA confirmed
Hạng B1
12/3/14
93
1.200
83
Co một lần em xém hốt nguyên đám trên VVK ... muốn té đái trong quần với mấy ảnh ... mà mấy ảnh vẫn tỉnh bơ ...

• Like
Reactions: Linh74 and nta139
Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
27
Cách nay tầm tháng, e có việc đi sáng sớm cắt ngang PVD. Đèn chuyển xanh, quan sát để đi mà bỗng lạc vào khu rừng già nào đó, cả bầy ào ào tới kèm theo tiếng hú, rú inh ỏi cả cái ngã 3. Cả phút sau mới định thần lại đc và nhận ra đó ko phải là bầy vượn.

Hạng D
21/9/10
1.937
11.046
113
đề nghị tổ chức 1 lane riêng dành cho xe đạp, xe nào lấn vào là phạt nặng (cho giống tiêu chuẩn châu Âu) để khuyến khích sử dụng xe đạp :)

• Like
Reactions: nttanmam and kinemi
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác mod nên đặt thêm câu hỏi là vì sao CSGT không xử lý vụ này? CSGT trên các đường đó không thiếu, thậm chí còn rất ma mãnh, chuyên canh me bắt xe máy, ô tô và xe tải...nói chung là xe có động cơ. Có lẽ CSGT nghĩ mấy thằng đạp xe đạp nghèo, ít tiền mới đi xe đạp (có chiếc còn mắc hơn SH, hehe), xe ko có giấy tờ đăng ký hoặc khung xử phạt xe đạp quá rẻ... nên ko thèm xử lý?