Các bác có đồng ý với việc đạp xe ở làn ô tô vào buổi sáng không?

• Bình chọn: 1 1,4%
  • Không

Bình chọn: 66 90,4%
  • Không quan tâm

Bình chọn: 6 8,2%

• Total voters
    73
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Thông cảm, các bác xe đạp thích lên báo ... đăng cáo phó với lại thích được lên trang nhất như vụ xe công mà tông xe đạp đua, cu-rơ xe đạp thành miếng khô chà lươn.

Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
52
Giờ sao ta? Cũng nhiều bác trong số đó có ô tô, vậy lúc các bác ấy chạy ô tô nhìn lại đoàn đua xe đạp như thế thử các bác có chịu không?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Ý thức thôi bác ạ. Đường rộng - thoáng vẫn có nhiều người chạy trên vỉa hè

• Like
Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
ngoài xe đạp ra, thì các bác mà đi cao tốc Liên Khương, sẽ hết hồn vì các ông các bà đi bộ,chạy bộ và đi xe đạp vào cao tốc Liên Khương mới máu cơ. anh nào mà chạy lane giữa,ko để ý lúc chập choạng gần sáng thì có thể hốt bay bất cứ vật thể di động nào . Có chửi cũng thúi miệng mình mệt sức thôi, lũ đó ko còn khả năng đào tạo nó đâu

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Xe đạp đi vào đường ô tô vì:
1. Đường ô tô thoáng hơn đường dành cho xe 2b
2. Ô tô là xe lớn nên không giám đâm xe bé, không may xảy ra tai nạn thì kiểu gì ô tô cũng phải đền, óc bã đậu chỉ nghĩ được vậy chứ không nghĩ chết là hết, mà lại chết đường chết chợ chết không toàn thây.
3. CSGT gặp lũ này chưa thấy khi nào phạt cả nên tội gì không đi

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Em ủng hộ. Lần nào gặp em cũng ủng hộ cho mấy phát còi.
Chạy làn xe hơi và không dừng đèn đỏ.
Nói chung là kém ý thức!

Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
vụ này tôi đồng tình với bác ! tôi nhớ có lần đi ở đường Võ Văn Kiệt cũng thấy 1 đội xe đạp theo phong trào , họ chạy vào làn đường dành cho các loại xe oto ! k biết các anh công an gặp cảnh này thế nào đây có lập biên bản tội chạy xe sai làn đường k ta ! họ nghĩ như thế nào mà chạy vào đó , lỡ như có tai nạn ai sai !

• Like
Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
Ở xứ mình người ta lo bị phạt hơn là lo cho tính mạng, do đó đối tượng bị phạt càng nặng thì càng có xu hướng tôn trọng luật giao thông hơn, thứ tự là: Xe hơi - Xe máy - Xe đạp - người đi bộ
Sao nhiều người vẫn chạy xe đạp trên làn ô tô vậy các bác?

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Do ý thức các anh em chơi xe quá kém.. và do PL ko nghiêm minh bởi những người CSGT thực thi PL khi làm lơ các anh xe đạp chạy làn xe máy
Tôi cũng đang chơi xe đạp, cũng hay chạy trên Ng Văn Linh hay VVK, nhưng chưa bao giờ tôi đi vào làn xe ô tô cả . có thể vì tôi chơi 1 mình, ko chạy chung nhóm, nên thấy chạy đúng lane trong xe máy là bình thường chăng? nếu tôi chơi chung nhóm thì cả nhom chạy lane o tô, tôi chạy đúng lane xe 2 bánh thành ra "mình hâm".. cũng may tôi ko nhập hội với họ...
tôi ko chạy lane ô tô vì tôi thấy nguy hiểm cho mình và cho mọi người, chớ tôi thừa biết các anh CSGT thấy cũng sẽ "thông cảm cho qua" nếu chạy lane ô tô.
Nhưng các bác kia thì thích thể hiện, xe đạp mình giá cao hơn xe máy, ngang tầm o tô, mà đường ô tô rộng tội gì ko đi, CSGT thấy thì bỏ qua.. vô tư đi.
Nhờ bác 4 bánh hôm nào vô tình quay camera hành trình nhóm xe đạp nào đó chạy lane ô tô thì post clip lên để anh em mạng quánh giá ý thức các bác xe đạp về hóa giao thông..