Hạng F
22/7/13
8.972
40.203
113
Nhiều khi mãi ko tập trung, nên lỡ phi vào rồi đi luôn thoy!
Họ nộp “học phí” vài lần sẽ nhớ mà

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Chạy trong hầm thủ thiêm thì sai tè rồi, nhưng có vài trường hợp mình “thấy” có thể hiểu dc:
- đường Nguyễn Tất Thành quận 4, xe oto mà ko vô làn xe máy chắc kẹt từ nguyễn văn linh vô tới quận 1 lun quá
- đường nào nữa mấy bác liệt kê ra dùm

Hạng D
22/1/19
4.044
6.635
113
Có thể là khúc trước miệng hầm, người ta phân lane cho xe 2 bánh và 4 bánh nó hơi rối rắm nên nhiều bác tài không quen đường thật. Nói chung chạy xe phải canh đường, để ý biển báo đã là nhiệm vụ rồi. Tới lúc gây ra tai nạn hoặc khiến cho người khác bị tai nạn thì có lý do gì cũng đã là muộn. Hồi trước em ra HN, có lần chạy xe sai lane, vô cũng giải thích là em mới trong nam ra lần đầu, chưa rành đường, bla bla .. rồi cuối cùng cũng phải tốn 4 xị mua bánh mì ...
Còn bác nào thắc mắc vì sao ô tô vào lane xe máy mà làm xe máy không chạy được thì cứ thử đổi vai 1 lần là biết mà. Thử cầm 1 con 2 bánh chạy sau 1 chiếc xe to như sedona hay bán tải trên con đường bề ngang chưa tới 6m cho 2 chiều lưu thông là hiểu cái cảm giác ngay thôi!

Hạng D
3/3/16
1.491
2.660
113
39
việc oto chạy trong làn xe máy là sai, cái đó quá rõ ràng rồi, nhưng việc nói oto chạy làn xe máy làm choáng hết phần đường của xe máy thì mình thấy lời phàn nàn đó khá xàm vì oto nó cũng chạy chứ nó có dừng lại cản trở không cho xe máy chạy đâu, cứ chạy theo nó rồi cũng ra khỏi hầm thôi, còn thằng oto nó lỡ đi sai đường không chuyển qua lane khác được thì nó bị phạt thế thôi
Cụ chưa gặp kiểu chạy 1 đoạn rồi lùi lại để vào lại lane ô tô
1 phần là thiết kế bất hợp lý và biển báo ko đủ rõ để người đi lần đầu thấy. Đặc biệt ngay ngã 4 đèn đỏ trước khi vào hầm phía q2. Kiểu giống cái bẩy mấy chú ngồi ngay chốt chờ bắt

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
ngay chỗ này ai chạy lane trong xe máy từ mai chi thọ dễ đi nhầm vô lắm, bình thường em ko nhầm, hbua e đi lane trong hỗn hợp đi tiếp tới khúc này xém nhầm vô đường xe máy trong hầm luôn, bản thân em từng bị nên cũng hiểu, chỉ ghét mấy thành phần cố tình chen vô để né ket xe thoi

Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Ra đường gặp xe nào biển số 60 đều phải né cho lành, đa số chạy ko theo luật kkk, nhất là đường quốc lộ 20, từ dầu giây đến madagui thấy em nào 60 chạy nhanh mà đu theo là bít lun, kkk
May quá e chạy xe 60 mốt né e xa xa ra nhá há há

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Phân làn tệ lắm cú cạc ạh...!!! Phát hiện ra nhầm làn làm khg lối thoát.