Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội
Vấn đề này em đã thắc mắc giống hệt bác chủ thớt. Nên có quy định bắt buộc ống xả phải chĩa lên cao, vừa đỡ phụt thẳng khỏi vào người đi đường, vừa đỡ thổi đám bụi dưới đường

imc
Hạng C
1/9/06
934
1
18
cuminv12: Anh tim hieu them ve fluid dynamic roi se ro. Toi yeu ma cong suat mat tu 5-10 HP.

Hạng C
20/3/08
860
4
18
imc nói:
cuminv12: Anh tim hieu them ve fluid dynamic roi se ro. Toi yeu ma cong suat mat tu 5-10 HP.
em còn nhỏ lắm bác ơi,đừng kêu em bằng anh,tổn thọ em.Máy mà mất 5-10 hp là nhiều lém đấy ạ,bác có thể giải thích cho em hiểu vì sao mất nhiều con ngựa vậy không.Ngày xưa em thấy ống pô dài thòn mà cũng chạy phà phà,em thấy nó còn thông hơn ống pô xe bus bây giờ ấy chứ.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chắc xxx sợ ống bô lên cao với tình trạng xe cũ như hiện nay...thiên hạ sẽ bị "phủ đầu", và khói sẽ khuyếch tán rộng hơn.

imc
Hạng C
1/9/06
934
1
18
CUMINV12 nói:
imc nói:
em còn nhỏ lắm bác ơi,đừng kêu em bằng anh,tổn thọ em.Máy mà mất 5-10 hp là nhiều lém đấy ạ,bác có thể giải thích cho em hiểu vì sao mất nhiều con ngựa vậy không.Ngày xưa em thấy ống pô dài thòn mà cũng chạy phà phà,em thấy nó còn thông hơn ống pô xe bus bây giờ ấy chứ.

Tụi cũng chưa đủ tuổi đề làm bác được của anh.
Khi 1 fluid đi qua 1 cái ống thì delta p ( con số khác nhau giữa 2 đầu) là tỷ lể thuận với chiều dài của cái ống đó. Nếu con số delta P này tăng thì nó sẻ làm giảm công suất của động cơ. Con số 5-10 hp là tuỳ theo loại máy và hệ thống bô nữa nhưng nó là có thật.

Máy chiếc xe đò xưa ở miền miền nam cũng thoát khi ra bằng 2 ngã trên và dưới. Lúc chạy trong tp thì bypass lên trên. Còn lúc chạy đường trường thì thoát ra 2 bên hông để cho máy mạnh hơn vì đường truyền ngắn hơn.

Hạng B2
17/10/10
430
4
0
chỉ có chút xíu thắc mắc: tại sao không "xỉa" khói ra bến trái xe thay vì bên phải ?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Làm Pô dưới là thiết kế theo xe nướ`c ngoài chứ đâu phải việt nam. Nếu đúng chuẩn, khói xã xe không còn độc hại, xã dướ khỏi chạm vào người.

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
tonyhao nói:
có ai đó nói các quan xxx có tầm nhình chỉ  bằng váy con ca-ve thì phải
Ai nói vậy? Bác hỏi giùm em ai nói như vậy để em phê bình người đó mấy câu. Thiếu thực tế quá!
Nhiều cô làm nghề cave có tầm nhìn xa lắm ạ. Ví dụ như các Bồ Nông chẳng hạn. Quý bà đại sứ danh dự của nước Cộng hoà XX đã từng tổ chức WC ý, tầm nhìn khiếp luôn ý.
Em nghe nói câu khác - tầm nhìn đó đó bị dừng lại ở chỗ đó đó của các cô cơ.