Tập Lái
24/6/16
3
0
1
38
Bác cứ nghĩ tiêu cực chứ em thấy bây giờ bệnh tật đầy cơ mà vẫn phải sống vẫn phải cố gắng thôi, còn vợ con còn gia đình mà

Tập Lái
24/6/16
1
0
1
42
Trước em cũng bị giờ thì chỉ số ổn định rồi, bác mà uống được trà sen thì mua về thay trà bình thường mình uống ấy, nếu tìm được lá sen khô thì càng tốt. Kết hợp thể dục thể thao nữa

Tập Lái
28/12/15
8
1
3
43
Hiện nay em thực hiện chế độ ăn giảm béo, không bia rượu, có hút thuốc, mỗi ngày đi bộ 6km, đang tập ăn rau. Em đang uống hạ cholesterol tín phong (ngày 1 viên). Huyết áp 130/90.

Tập Lái
24/6/16
2
2
3
33
em cứ nghe đến xét nghiệm máu là rùng hết cả mình:D
sợ lắm nên có dám đi khám đâu, có khi khám lại ra cả ổ bênh như bác ý chứ, yêu đời lên có bao nhiêu mà hững hờ bác êi

Tập Lái
24/6/16
2
3
3
37
Em nghĩ không có gì nghiêm trọng đâu bác. Bác yên tâm uống thuốc, những loại thuốc theo toa bác sĩ sẽ giúp ức chế sự hủy hoại tế bào gan, cải thiện đáng kể sự suy giảm chức năng gan và các triệu chứng viêm gan, tăng cường chức năng khử độc của gan, kích thích hoạt động tái tạo tế bào gan.

Tập Lái
24/6/16
2
2
3
45
Mừng cho bác là biết sớm mà chữa ấy, cốt lõi của bệnh này vẫn là ăn uống và vận động thường xuyên bác ạ.

Tập Lái
24/6/16
2
2
3
33
Chồng em cũng biết mỡ máu cao như vậy, cũng hiểu tác hại, nhưng chưa biết sợ nhiều :(
nghĩa là biết, hiểu, nhưng k tập thể dục thể thao, mà chỉ nghĩ là ăn ít thôi, như thế k đủ đc. Em chán chả buồn nói nữa các bác ạ

Tập Lái
28/4/15
16
3
3
25
Hmm, bệnh này uống giảo cổ lam, lá sen khô tốt hiệu nghiệm lắm ạ
Ông cụ nhà em bị bệnh này mà uống thay nước 1 năm sau tịt hẳn

Tập Lái
26/6/16
3
1
3
31
Em ngoài an uống luyện tập có dùng thêm hạ choresterol tín phong nữa đi khám thẩy chỉ số cũng ổn định dần, nhưng muốn khỏi hẳn chắc phải dùng lâu dài, được cái viên nén uống nó tiện chứ như các thuốc phải uống rắc rối thì em chịu, bác mới chớm bị thì lo gì cố một thời gian là ổn thôi

Tập Lái
23/6/16
5
0
1
35
Bác nặng bao nhiêu kg, chỉ số trig là bao nhiều. Mỡ máu chưa chắc do hoàn toàn thừa cân, còn do nhiều nguyên nhân khác cơ bác ạ, cơ quan em có cậu gầy như que củi vẫn bị mỡ máu đấy