Hạng B2
14/11/12
136
16
18
ờ bác nói cũng phải, à mà sắp có hội nghị lãnh đạo doanh nghiệp Việt Nam nói về tpp này đấy, bác đến mà nghe, ở quận 1 đấy, tôi cũng đang định đi, ok thì mình lập kèo giao lưu anh em cái nhể

gõ việt nam leadership nhé, nó ra web đấy

Hạng B2
20/8/14
133
17
18
44
gõ việt nam leadership nhé, nó ra web đấy
Em cũng mới đọc được thông tin về hội nghị này. Đại khái nó phân tích ảnh hưởng của tpp đến dnghiep. toàn là mấy cái có trên mạng hết rồi ý mà khác mỗi ở đây là mấy ông diễn giả kinh tế nói ra mồm thôi. nó diễn ra ngày 8 tháng này ở quận 1 nhé mấy bác

Hạng B2
13/10/14
170
23
18
31
tôi cũng mới đọc được thông tin về hội nghị này. Đại khái nó phân tích các doanh nghiệp Việt Nam mình được gì mất gì khi tham gia ký kết TPP nhé. Ví dụ mở cửa tự do thương mại thì sẽ giảm thuế, tăng vốn rót vào các doanh nghiệp nhưng cũng vì thế cạnh tranh tăng lên chẳng hạn. tôi thấy những hội nghị như nàyy các anh em doanh nghiệp nên tham gia

Hạng B1
13/10/14
99
20
18
43
bác
tôi cũng mới đọc được thông tin về hội nghị này. Đại khái nó phân tích các doanh nghiệp Việt Nam mình được gì mất gì khi tham gia ký kết TPP nhé. Ví dụ mở cửa tự do thương mại thì sẽ giảm thuế, tăng vốn rót vào các doanh nghiệp nhưng cũng vì thế cạnh tranh tăng lên chẳng hạn. tôi thấy những hội nghị như nàyy các anh em doanh nghiệp nên tham gia

nói đúng đó. Theo em tìm hiểu thì nội dung của hội nghị sẽ giúp mình hiểu hơn về hiệp định TPP bởi nhiều khi đọc trên báo trên mạng nhiều vl mà mình cũng không hiểu sâu về nó. Ngoài ra nó cũng giúp mình đưa ra chiến lược cho các doanh nghiệp Việt để chuẩn bị hội nhập với các quốc gia lớn với kinh tế mạnh như Mỹ, Nhật.. nữa. doanh nghiệp mình nói thật còn khá non, cạnh tranh nhiều mà không có chiến lược đối phó là coi như xong.

Hạng B2
13/10/14
170
23
18
31
Theo tôi biết là có bác nhé. Ở đó có các chuyên gia sẽ phân tích cho mình xong đưa ra giải pháp luôn. còn có cả mấy vị là những người trực tiếp trong đoàn đi ký TPP chắc chẳng ai hiểu rõ bằng mấy ông. bác vào fb của nó, nó nói sơ sơ về nội dung chương trình đấy

Hạng B1
11/6/15
70
39
18
Em cũng đôi lần nghe về tpp này nhưng thực hư thì chịu, ko có chuyên môn :D

Hạng B2
13/10/14
120
25
28
31
nghe cũng hịn nhể, thế cứ thế mà đến nghe có đc hay giá vé thế nào nhiể để còn đăng ký thử