Hạng B2
7/5/14
51
2
8
Cảm ơn bác. bạn em có đi Mazda thì lại bảo bảo dưỡng đắt và hay lỗi linh tinh.
CRV thì e thấy có tiếng là ổn định, thay thế sửa chữa, bảo dưỡng rẻ. xăng cộ e thấy nhiều bác trong hỗi CRV báo có tầm 5-6 lít/100 km.
Phải trải nghiệm mới thấy nó đi sướng, đi đường nó nhàn mà an toàn hơn hẳn xe không được trang bị. Nội thất và trang bị cũng khá sang

Tập Lái
29/10/15
10
19
3
27
CRV thì e thấy có tiếng là ổn định, thay thế sửa chữa, bảo dưỡng rẻ. xăng cộ e thấy nhiều bác trong hỗi CRV báo có tầm 5-6 lít/100 km.
Bảo dưỡng Mazda thật ra cũng chẳng đắt hơn mấy hãng khác đâu bác đừng nghe nói rồi hoang mang, đắt là do mỗi lần vô bảo dưỡng là cố vấn dịch vụ kê ra 1 toa thuốc dài thòn lòn như bệnh viện vậy, mà kê ra toàn ba cái loại du dịch đổ vô xe em nói thật là méo biết có tác dụng gì. Muốn không bị cố vấn dv dắt mũi thì ai xài mazda hãy mở cuốn sách hướng dẫn sd ra gần cuối có các mục cần thay ở mỗi mốc mà làm.
Còn CRV chạy 5-6l không biết mấy bác chạy sao chứ xin thưa em chạy không bao giờ dưới nỗi 6,6l dù nhẹ nhàng thuỳ mị với chiếc xe lắm rồi.

• Like
Reactions: cogaimu
Hạng C
25/8/23
696
691
93
nhà em quyết định mua xe tháng này để sau đó làm chuyến xuyên Việt. Chủ nhật rồi có ra đại lý honda xem xe và sau khi lái thử vợ em kết Crv màu trắng bản L vì dáng đẹp và rộng rãi. Bạn sale báo xe Crv đang dc giảm 150tr tiền mặt + nhà nước đang hỗ trợ 50% trước bạ, lăn bánh hết luôn chỉ 1 tỷ 050 triệu đồng! Civic với Accord cũng đang km 50% trước bạ + 1 năm bảo hiểm. ae nào mê thì ra đại lý hỏi cho chắc, đợt này em thấy km nhiều, ae nào dự định mua xe lúc này em thấy quá ngon.

em thì mê Civic rs nhưng vợ thì thích Crv 7 chỗ đi gia đình tiện lợi rộng rãi, có an toàn chủ động với dáng cũng hợp mắt vợ em (vợ em chi tiền mà, he he) tính tới tính lui thì e thấy mua xe Crv lúc này giá lăn bánh đang quá hợp lý, tiết kiệm dc hơn 200 triệu. Các bác đã đi Crv rồi thì tư vấn giúp em Crv đi có ngon ko để vc e mua ạ.

Ps hình Crv trắng bản L vợ em thích!
View attachment 2992532
Bác mượn xe chạy thử xem độ ồn thế nào.

Hạng C
25/8/23
696
691
93
Bác ui, chưa có xe nào phụ tùng rẻ bằng Mazda, về tiết kiệm thì Mazda là đỉnh rồi

• Like
Reactions: Tuanpercuss
VIP CARD MEMBER
15/6/07
123
30
28
49
Sài Gòn
Người ta hay nói Accord hợp với giám đốc, nhưng mình thấy Accord này cũng hợp đi gia đình. Nhà mình có chiếc Accord chở full tải thì 5 người, có ba mẹ mình, vợ mình và con gái nhỏ, ai cũng nhận xét là chỗ ngồi rộng rãi thoải mái, ngồi trên xe không có cảm giác say xe.
Còn sang thì không phải bàn rồi, mình mua mấy năm rồi mà còn thấy đẹp thấy sang, huống chi là người ngoài
Accord nó ngang Toy Camry rồi bác ơi...