Hạng D
29/6/04
1.115
9.085
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
Em ăn thấy cá hồi sống ăn ít có độ ngọt (trừ phần bụng, lườn) so với các cá khác.

Nếu ăn cá hồi thì em thấy nướng rồi chấm tí mù tạc + xì dầu + lin bia là ổn áp hơn P/án ăn sống.

Tính ra các món cá tôm nướng xong chấm mù tạc xì dầu đỡ ngán mà lại ít mặn hơn chấm muối hay nước mắm....

Hạng D
25/2/09
1.230
65.583
113
Thua, e ko biết ăn cá sống
Mí quán nhậu , như quê nhà a Ban, có món tôm tê tái , nhậu cũng ngon :rolleyes:

Hạng B2
1/4/14
130
1.414
103
hôm trước mình được mời ăn Tokio deli, thấy 1 phần sashimi 300 ngìn. Đắt hay rẻ các bạn?

Hạng C
25/7/11
840
50.422
93
Hehehe dân Vn tự hào gì cũng chơi nhưng có món này thua ng anh em Trung Hoa nà.

Anh nào ăn sò huyết sống chưa?

Thằng chiến hữu Tàu của mình nó trùm ăn món này cứ cầm lựa lựa nhìn nhìn rồi lấy con dao nạy húp cái rột.

Món này thì em thua :). Đổi lại em hù chúng nó lại món tiết canh. Máu sống thì chắc cả thế giới chỉ mỗi VN dám chơi :)

Hạng C
13/7/11
857
13.164
93

Thằng chiến hữu Tàu của mình nó trùm ăn món này cứ cầm lựa lựa nhìn nhìn rồi lấy con dao nạy húp cái rột.

Món này thì em thua :). Đổi lại em hù chúng nó lại món tiết canh. Máu sống thì chắc cả thế giới chỉ mỗi VN dám chơi :)
Ăn rồi.
Ướp đá, lấy ra chấm muối tiêu chanh thêm mù tạc, bao phê

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40

Cần Giờ anh, tiết canh sò huyết, ngon toẹt vời

Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc

Bên Nhật có sashimi sò huyết luôn, còn VN đảo sơ trên chảo còn đỏ lè bên trong đem ra ăn cũng không khác gì bọn Tàu ăn sống :D

Hạng C
25/7/11
840
50.422
93
Bên Nhật có sashimi sò huyết luôn, còn VN đảo sơ trên chảo còn đỏ lè bên trong đem ra ăn cũng không khác gì bọn Tàu ăn sống :D
Sò đó phải sò huyết ko đó anh. Sò huyết dơ lắm nghen, toàn rúc trong bùn ko đó