Hạng B2
3/5/14
312
285
83
em thi được hơn 2 năm rồi. Cái bài thi thắng bất ngờ + bật đèn ưu tiên thì ngẫu nhiên nên đâu biết trước chỗ nào, nhưng các thầy sẽ chỉ cho tới KHÚC nào thì có (và chắc chắn là sẽ có). Nên khi gần tới chỗ ấy thì chân trái thủ côn, chân phải thủ thắng, tay trái giữ vôlăng, tay phải để sẵn nút bấm ưu tiên... Nghe tít cái là "phịch" liền theo thứ tự côn-thắng-bấm nút ưu tiên (em thấy cái này dễ lắm mà bác gì hỏi).
Hồi đó em thi thấy lý thuyết dễ, vì từ ở nhà em tập làm chỉ có 4-5p xong 30 câu. Bác nào "cùi bắp" thì học kiểu này nè, đừng học câu hỏi, chỉ học mỗi câu trả lời thôi, và nhớ 1 2 chữ đặc biệt trong câu trả lời là đủ, khi vào làm bài thi cũng khỏi cần đọc câu hỏi, cứ nhìn thấy câu trả lời mà uýnh, lẹ lắm, trung bình 3-4p là xong bài chứ ko cần 20p. Do thứ tự các câu trả lời ko thay đổi.
Em thi thực hành cũng 100/100, cơ bản là tại vì trước em có biết lái xe nâng hàng rồi, tại cty cũ có cái xe nâng hàng của bộ phận kho, em rảnh việc lại chạy xuống kho xin lái nhờ tý, vì tính mình thích tập lái xe cộ. Nên cơ bản chân côn của em rất chuẩn, suốt 4 tháng học với thi trong xa hình hay ngoài đường em chưa bao giờ để xe chết máy.
Bài dg trường của em thì hơi kém, do tính em trầm, vào số chạy nhưng em cứ chạy kiểu nuôi ga, từ từ tăng tốc, mà cái ông wỉ giám khảo ngồi cạnh thì cứ hối lấy hối để là đạp mạnh ga vào, mạnh nữa vào... Lúc xuống em "vã" cho tờ 200k nên được 24điểm (mà tối đa hình như 30).

Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38
Em thi thực hành cũng 100/100, cơ bản là tại vì trước em có biết lái xe nâng hàng rồi, tại cty cũ có cái xe nâng hàng của bộ phận kho, em rảnh việc lại chạy xuống kho xin lái nhờ tý, vì tính mình thích tập lái xe cộ. Nên cơ bản chân côn của em rất chuẩn, suốt 4 tháng học với thi trong xa hình hay ngoài đường em chưa bao giờ để xe chết máy.
Bài dg trường của em thì hơi kém, do tính em trầm, vào số chạy nhưng em cứ chạy kiểu nuôi ga, từ từ tăng tốc, mà cái ông wỉ giám khảo ngồi cạnh thì cứ hối lấy hối để là đạp mạnh ga vào, mạnh nữa vào... Lúc xuống em "vã" cho tờ 200k nên được 24điểm (mà tối đa hình như 30).
Xe nâng bẻ lái bánh sau phải không bác ;)