Hạng D
18/3/08
1.566
1.545
113
Hiện giờ nó cũng ko rẻ như Morning đâu ông cụ non ah , tôi từng sở hữu nó 3 năm là cái lúc ông còn chưa có xe 4 bánh để mà đi ấy , còn ông chắc mới mua Subaru nên có vẻ tự hào lắm ah , đã dc sở hữu đến chiếc thứ 3 kể từ lúc biết cầm Volang đến giờ chưa , Subaru cũng ngon đấy nhưng phải đi từ XT hay Outback trở lên thì mới ngồi chung mâm với các bô lão ở đây dc nhé . Có vẻ ông sinh năm 81 mà vẫn còn ...non lắm , làm cái gì cho đúng chuyên môn của mình đi , và ham học hỏi nhiều vào heng
Mình sở hữu mới 2 con xe À bạn trẻ.
còn chuyện xe cộ thì bạn trẻ chưa nói vô trọng tâm câu hỏi của mình: xe camry 3.5 của bạn sao lại ăn xăng chỉ bằng xe innova 2.0 vậy .
bạn chia sẽ bí quyết trải nghiệm cho anh em OS nhé

thêm cái nữa: lên mạng thì đừng nói tuổi tác mà hãy tập trung vô NỘI DUNG của chủ đề nha bạn trẻ. Mình thì thấy bạn trẻ khá trịch thượng đấy, mà mấy thằng trịch thượng thì 1 là con ông cháu cha còn 2 là vô học.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Mình sở hữu mới 2 con xe À bạn trẻ.
còn chuyện xe cộ thì bạn trẻ chưa nói vô trọng tâm câu hỏi của mình: xe camry 3.5 của bạn sao lại ăn xăng chỉ bằng xe innova 2.0 vậy .
bạn chia sẽ bí quyết trải nghiệm cho anh em OS nhé

thêm cái nữa: lên mạng thì đừng nói tuổi tác mà hãy tập trung vô NỘI DUNG của chủ đề nha bạn trẻ. Mình thì thấy bạn trẻ khá trịch thượng đấy, mà mấy thằng trịch thượng thì 1 là con ông cháu cha còn 2 là vô học.
Mình thuộc diện học ...ít , cũng gần ...vô học , nhưng mà nói chuyện với mấy đứa kém cỏi hay mọt sách thì ko cần phải học nhiều lắm đâu :) . Nói nãy giờ vẫn lòi ra cái dốt , Innova nào mà đi phố 16-17l , chắc a e trên này đang tủm tỉm cười cái đứa trình còi mà cứ lu loa hết cả lên . Hay giờ ông lại đang nghĩ 2.0 CVT của ông là siêu tiết kiệm rồi nên xe khác cứ phải hao xăng hơn thì mới chịu . Mới mua dc 2 con xe thì chịu khó mua thêm nữa mà trải nghiệm nhé . Trải nghiệm và nhớ ghi chép hay ghi chú lại cho cẩn thận kẻo ...quên trước quên sau và sợ nhất là quên mất mình ...là ai ấy :) . Thôi tập trung chuyên môn đi , Innova 2.0 chạy 16-17l là ...kinh dòi , a e trên này ko ai ...cãi lại dc với mấy thằng ...ngu đâu ông ah :))

Hạng C
23/9/20
874
7.405
93
Mình được cho test xe đây bạn trẻ. Xe bạn như thế nào mình ko biết, mình chỉ nói trải nghiệm của mình về con xe này.

Thêm cái nữa là mình đang sở hữu con Subaru máy 2.0, đi trong SG là 12.9lit/100km

Bạn đi kiểu gì mà máy 3.5 được 16-17 lit/100 tương đương con Innova 2.0 hay quá vậy, chia sẻ cho anh em Os mở mang kiến thức nhé.
Nhầm j ko? Fortuner xăng mới có mức ăn xăng nội thành như thế.

Hạng D
18/3/08
1.566
1.545
113
Mình thuộc diện học ...ít , cũng gần ...vô học , nhưng mà nói chuyện với mấy đứa kém cỏi hay mọt sách thì ko cần phải học nhiều lắm đâu :) . Nói nãy giờ vẫn lòi ra cái dốt , Innova nào mà đi phố 16-17l , chắc a e trên này đang tủm tỉm cười cái đứa trình còi mà cứ lu loa hết cả lên . Hay giờ ông lại đang nghĩ 2.0 CVT của ông là siêu tiết kiệm rồi nên xe khác cứ phải hao xăng hơn thì mới chịu . Mới mua dc 2 con xe thì chịu khó mua thêm nữa mà trải nghiệm nhé . Trải nghiệm và nhớ ghi chép hay ghi chú lại cho cẩn thận kẻo ...quên trước quên sau và sợ nhất là quên mất mình ...là ai ấy :) . Thôi tập trung chuyên môn đi , Innova 2.0 chạy 16-17l là ...kinh dòi , a e trên này ko ai ...cãi lại dc với mấy thằng ...ngu đâu ông ah :))
Đúng rồi, nghe bạn mở mõm ra phán là biết bạn thuộc thành phần vô học bần nông. Xe bạn thì tâng bốc như đúng rồi, còn người ta thì ko mua nổi đồ =]] cái mùi của mấy thằng nghèo rách mua được con xe second hand rồi ảo tưởng

Cái thể loại như bạn thì xã hội ko thiếu.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Thôi 2 anh cãi nhau làm gì. 2 anh đều nói đúng ko sai. Nhưng mỗi anh lại nói với 1 hệ quy chiếu khác nhau
Máy 3.5v8 đời cũ ăn 23-28l là đúng, nhưng đấy là lượng xăng ăn tức thời lúc đường đông kẹt xe.
Còn 1 anh nói ăn 16-17l cũng đúng luôn, nhưng đấy là tính tiêu hao trung bình. Mà trung bình là cả lúc kẹt lúc ko
Chưa kể mỗi người chạy 1 kiểu. Cùng 1 xe cùng 1 cung đường. Chạy chuẩn có thể chỉ 10l, nhưng dí ga bám đuôi xe trước rồi phanh liên tục thì lên 13-15l là bình thường

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Ko biết thì dựa cột mà nghe , nói nhảm người ta cười cho bác nhé . Tôi sở hữu chiếc này 3 năm , đi phố Saigon kể cả những khoảng thời gian kẹt xe nhất cũng chỉ 16-17l là max , còn đường trường đi xuyên Việt kỉ lục nhất chỉ 6.5l thôi ...
ông này nói cũng khá chuẩn rồi! tuỳ nội đô thì tôi chạy cũng 14-17l còn đường trường thì 7.5-7.8 -8.4l

• Like
Reactions: HarveyTran
Hạng B2
2/3/21
120
230
43
ông này nói cũng khá chuẩn rồi! tuỳ nội đô thì tôi chạy cũng 14-17l còn đường trường thì 7.5-7.8 -8.4l
Tầm đó là chuẩn rồi, con camry 3.5Q thì em chưa được thử, nhưng chắc ngang con Lexus RX 350 ở garage người quen, tầm 14l-15l trong nội thành thôi, làm gì tận 25-28l như ông nào đó nói.

Ko biết thì dựa cột mà nghe , nói nhảm người ta cười cho bác nhé . Tôi sở hữu chiếc này 3 năm , đi phố Saigon kể cả những khoảng thời gian kẹt xe nhất cũng chỉ 16-17l là max , còn đường trường đi xuyên Việt kỉ lục nhất chỉ 6.5l thôi ...
Nghe đến đoạn Innova 2.0 16-17l/100 thì a nên dừng lại được rồi, cãi chi cho thêm mệt :D

Hạng D
12/4/19
1.669
3.310
118
38
Innova mà ăn 16-17l nội thành thì Mai Linh đã ko mua cả đống để chạy taxi đâu :D tầm 13l thôi
Còn Camry 3.5Q 10 năm tuổi mà ăn 27-28l thì chắc để trưng chứ ai mà dám mua, ăn gì như Hummer vậy :confused::confused:

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Thôi 2 anh cãi nhau làm gì. 2 anh đều nói đúng ko sai. Nhưng mỗi anh lại nói với 1 hệ quy chiếu khác nhau
Máy 3.5v8 đời cũ ăn 23-28l là đúng, nhưng đấy là lượng xăng ăn tức thời lúc đường đông kẹt xe.
Còn 1 anh nói ăn 16-17l cũng đúng luôn, nhưng đấy là tính tiêu hao trung bình. Mà trung bình là cả lúc kẹt lúc ko
Chưa kể mỗi người chạy 1 kiểu. Cùng 1 xe cùng 1 cung đường. Chạy chuẩn có thể chỉ 10l, nhưng dí ga bám đuôi xe trước rồi phanh liên tục thì lên 13-15l là bình thường
Ai lại nói tức thì ở đây làm gì , bác đọc thì cũng đọc chi tiêt thêm chút rồi bình luận chứ nhể . Cái thằng đầu " trồng cây gieo hạt " kia vẫn khăng khăng là Camry 3.5Q tiêu hao trung bình ko thể 16-17l nội ô Saigon , lại còn so sánh với Innova , Innova đi phố Saigon mà 16-17l thì mấy bác Grab hay Taxi dẹp tiệm mịa ló lâu rồi ấy . Nó dốt mà lại tỏ ra nguy hiểm , người sử dụng mấy năm nói sự thật cho nó nghe nó cứ gân cổ lên cãi , lại còn so sánh với con Subaru mới lên đời của nó nữa chứ :))