Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Chắc nhầm với Land Cruiser quá a
Khổ lắm cơ các cụ ah , nói mãi mà nó ...ko chịu hiểu cho , chắc vướng con xe nát nào đó , mình sử dụng mấy năm , nói nó nghe mà nó ko chịu hiểu , trên forum này có mấy bài post chuyên về 3.5Q , nó tự đọc tự tìm hiểu là biết ngay . Nói mãi ...chán quá :)

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Ha ha , tao biết là mày rảnh sẽ ngồi coi History của tao xem thế nào mà , con Camry đó là 2016 , tao mua cho người nhà tao đi thôi , còn 3.5 thì tao đã nói là tao sử dụng nó từ khi mày còn nhìn khói xe hơi mà thèm thuồng cơ . Thôi cứ đi bốc gạch và trộn vữa nữa đi nhé , tao thì dù sao cũng rất trân trọng mọi ngành nghề , tao chỉ ko ưa mấy thằng ngu mà tỏ ra nguy hiểm thôi :) . Lôi dc history của tao ra sao ko lôi dc mấy cái topic tao hỏi thăm xe cộ từ mười mấy năm trước ấy , cái loại " tập lái " như mày a e người ta comments ở dưới như vậy mà chưa thấy bớt dại đi ah :)
Mày lại lươn lẹo đâu rồi ku . Mày đọc mà không hiểu tao muốn nói gì đến mày à.
Nhận thức của mấy thằng ngu vô học thật kỳ lạ !

• Haha
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Chắc nhầm với Land Cruiser quá a
Không đâu bạn. Mình nói rõ ý từ đầu là camry 3.5 hơn 10 năm tuổi đó nó khá già cỗi nên ăn xăng kinh khủng hơn xe mới (lúc nó mới ra). còn Innova at chạy trong SG kẹt xe thì trung bình 15-17lit là bình thường.
Mấy hãng taxi họ sd innova số sàn và tài xế hay chạy âm côn, lên ga nhẹ nhàng để tiết kiệm xăng thì đó là câu chuyện khác rồi. Có cái thằng cò lái xe vô học "anhvu157" nó nhảy vô cà khịa mình nên mình mới dạy dỗ nó 1 chút. Anh em thông cảm nhé.

dEs
11/5/20
2.091
139.708
113
Mình thây bài này. tính từ ngày sx 20 năm cho xe cá nhân 25 năm cho xe tải. chiếc xe hơn 10 năm mua làm gì nhỉ :p

Anh đang hiểu sai luật rồi, niên hạn đó là dành cho ô tô chở người trên 9 chỗ trở lên. Ô tô 9 chỗ trở xuống ko có niên hạn.

Lí do, tất cả ô tô trên 9 chỗ đều được tính là xe kinh doanh vận chuyển hành khách nên cần quy định niên hạn sử dụng để bảo vệ hành khách do các xe này có tần suất vận hành rất cao. Còn xe dưới 9 chỗ thì đa số là xe gia đình (các xe kinh doanh taxi có nhưng bán kính chạy thường gần, chủ yếu trong thành phố).

• Like
Reactions: pdtkame
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Ha ha , tao biết là mày rảnh sẽ ngồi coi History của tao xem thế nào mà , con Camry đó là 2016 , tao mua cho người nhà tao đi thôi , còn 3.5 thì tao đã nói là tao sử dụng nó từ khi mày còn nhìn khói xe hơi mà thèm thuồng cơ . Thôi cứ đi bốc gạch và trộn vữa nữa đi nhé , tao thì dù sao cũng rất trân trọng mọi ngành nghề , tao chỉ ko ưa mấy thằng ngu mà tỏ ra nguy hiểm thôi :) . Lôi dc history của tao ra sao ko lôi dc mấy cái topic tao hỏi thăm xe cộ từ mười mấy năm trước ấy , cái loại " tập lái " như mày a e người ta comments ở dưới như vậy mà chưa thấy bớt dại đi ah :)
Tao nói mày nghe nè nhóc : mày gom góp vay mượn làm vốn mua bán xe cũ đó là chuyện của mày, ok ko vấn đề gì với tao, nhưng ko vì đó à mày tự ảo tưởng mua xe sở hữu như ngừoi ta rồi khệnh khạng thì tao khinh lắm. Hơn chục năm trước lúc mày bắt đầu vay tiền mua xe cũ thì tao đã mua nhà mua đất rồi.
Tao đã dạy dỗ mày từ đầu, lên mạng bàn chuyênn xe thì cứ tập trung vô cái xe thôi, đừng so tiền bạc này nọ thì lại càng thấy mày nghèo hèn chứ có được gì. Nhớ chưa nhóc

bỏ đi mà làm người. Thái độ của mày gây nên việc bị tạt keo 1 lần rồi mà ko học được bài học sống, đúng là cái thứ ngu lâu khó đào tạo. Bớt mõm mà lo kiếm xe cũ đi nhóc, mùa này xe mới giảm giá nhiều nên mày sẽ khó khăn hơn nhiều đấy

• Haha
Hạng C
23/9/20
871
7.364
93
Không bạn, mình chia sẽ trải nghiệm thực tế nó vậy. Chạy SG là 23-28 lit/100km. Xe 3.5 v6 hơn 10 năm tuổi nên nó ăn xăng như vậy.
Mình nói Ỉn ấy, còn 3.5 cam mà ăn 26-28 là chắc rờ phải xe rã máy-hao nhớt rồi.
Ỉn thì nó ăn ít hơn mức kia, mức 14-16 nội thành là Fotun.
Ỉn, phò và cá Lăng, camry rất hay bị mấy cha nội tài xế cơ quan, cty nói phét về xăng vì lỡ đớp tiền xăng rồi mà.

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Tao nói mày nghe nè nhóc : mày gom góp vay mượn làm vốn mua bán xe cũ đó là chuyện của mày, ok ko vấn đề gì với tao, nhưng ko vì đó à mày tự ảo tưởng mua xe sở hữu như ngừoi ta rồi khệnh khạng thì tao khinh lắm. Hơn chục năm trước lúc mày bắt đầu vay tiền mua xe cũ thì tao đã mua nhà mua đất rồi.
Tao đã dạy dỗ mày từ đầu, lên mạng bàn chuyênn xe thì cứ tập trung vô cái xe thôi, đừng so tiền bạc này nọ thì lại càng thấy mày nghèo hèn chứ có được gì. Nhớ chưa nhóc

bỏ đi mà làm người. Thái độ của mày gây nên việc bị tạt keo 1 lần rồi mà ko học được bài học sống, đúng là cái thứ ngu lâu khó đào tạo. Bớt mõm mà lo kiếm xe cũ đi nhóc, mùa này xe mới giảm giá nhiều nên mày sẽ khó khăn hơn nhiều đấy
Ha ha , thôi tao nghỉ chơi với mày vậy, giờ mày lại vun cho tao nghề ...buôn xe cũ nữa là nhất mày dòi nhé :)

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Mình nói Ỉn ấy, còn 3.5 cam mà ăn 26-28 là chắc rờ phải xe rã máy-hao nhớt rồi.
Ỉn thì nó ăn ít hơn mức kia, mức 14-16 nội thành là Fotun.
Ỉn, phò và cá Lăng, camry rất hay bị mấy cha nội tài xế cơ quan, cty nói phét về xăng vì lỡ đớp tiền xăng rồi mà.
Thì đó là cái ý chính mình nói tới: xe hơn 10 năm tuổi đã xuống cấp rồi, máy 3.5 có mông má thay part thì cũng giảm hiệu suất>> gây hao xăng . Giờ này chỉ có mấy thằng cò lái bất nhân nó xạo lol lùa gà nên rêu rao xe nó tốt này nọ thôi

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Ha ha , thôi tao nghỉ chơi với mày vậy, giờ mày lại vun cho tao nghề ...buôn xe cũ nữa là nhất mày dòi nhé :)
Tao có thèm chơi với thể loại vô học rẻ rách như mày à nhóc ?! Thấy người sang bắt quàng làm họ hả. Thôi mày lượn mẹ mày ra chợ xe cũ cho diễn đàn ngừoi ta sạch sẽ nhé thằng bần cố nông