LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
860
26.021
93
150k thì chấp nhận được, sợ là 2000k đấy!

Với lại, chờ bao lâu? Sao không cho dân tự vẽ BS như ngày xưa (và như xứ giãy chết bây giờ) cho tiện nhỉ?
Xe mới 100% 20 củ
Xe không mới 150K nếu cùng vùng

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng C
20/9/19
573
1.341
93
44
Cái e quan tâm là cái phí ra biển đó bác, hiện tại là 20 củ ở TP.HCM đó, này ko biết là biển số định danh, thu hồi rồi cấp lại có phải đóng ko
em nghĩ 20 củ đó là tiền ra biển mới cóng hoàn toàn, chứ nếu cứ đưa biển cho họ giữ mua xe mới lắp lại lại tốn 20 củ thì khác giè ăn cướp nhể?

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng D
3/3/16
1.583
2.876
113
40
1. "Biển số sau khi thu hồi cơ quan đăng ký xe sẽ hủy khung biển số, lưu số trên hệ thống. Khi người dân đi đăng ký lại 1 xe khác và được cấp biển số đã thu hồi này thì cơ quan đăng ký xe sẽ dập lại biển số (in mới) với số đã lưu trên hệ thống", CSGT giải thích.

2. "Nếu đăng ký cho 1 chiếc xe mới mua thì người dân sẽ vẫn phải đóng các lệ phí đăng ký, cấp biển phương tiện giao thông như bình thường.

Trường hợp đi đăng ký cho 1 chiếc xe cũ (xe mua lại từ người khác đã qua sử dụng) thì người dân chỉ phải đóng phí cấp đổi giấy đăng ký kèm theo biển số theo quy định tại Thông tư 229/2016 của Bộ Tài chính: 50.000 đồng (đối với xe máy); 150.000 đồng (đối với ô tô) với trường hợp cấp đổi giấy đăng ký kèm theo biển số và 100.000 đồng tiền cấp lại biển số."

(Theo Thông tư 24)
kha kha, vậy là biển số mới tinh mới chạy vài tháng bán xe -> huỷ biển

còn cái vụ được bán biển đẹp đấu giá 1 lần, lần sau không được -> chắc các biển đẹp sẽ được đấu giá "mờ ám" giá rẻ bèo quá. rồi đi thứ cấp ngất trời mây cho mà coi. Cái này đáng ra phải như quy định trên luôn: không được chuyển nhượng thì người cần thật sự mới đi đấu giá và tiền nhà nước mới thu được nhiều

Hạng B2
9/12/19
477
482
63
Cảm ơn bác ạ, mẹ thằng khốn công chứng ngu hôm nọ làm ủy quyền cho em bảo ủy quyền tối đa hạn 20 năm thôi.
chỗ em cũng bảo 15-20 năm.
trường hợp đến hạn thì phải làm thủ tục ủy quyền tiếp cho người khác, chứ không gia hạn tiếp tục được.

và em đang thắc mắc chỗ này.
em có 1 chiếc xe cỏ, giá trị không là bao, nên mua bán ra phòng Công chứng ủy quyền. Nếu em bán xe thì thủ tục vẫn như cũ, là ra Công chứng làm HĐ mua bán, rồi chủ mới cầm Hồ sơ ra phòng CSGT làm thủ tục sang tên đổi biển hả?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
chỗ em cũng bảo 15-20 năm.
trường hợp đến hạn thì phải làm thủ tục ủy quyền tiếp cho người khác, chứ không gia hạn tiếp tục được.

và em đang thắc mắc chỗ này.
em có 1 chiếc xe cỏ, giá trị không là bao, nên mua bán ra phòng Công chứng ủy quyền. Nếu em bán xe thì thủ tục vẫn như cũ, là ra Công chứng làm HĐ mua bán, rồi chủ mới cầm Hồ sơ ra phòng CSGT làm thủ tục sang tên đổi biển hả?
Xem sao @Mustafa@Nguyên Chương ơi
Nó cũng bảo em là ủy quyền hết 20 năm là thôi phải ủy thằng khác hoặc sao đấy
Các thông thái học giả vào confirm với