Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Đúng rồi bác giống mình.
Chính xác là từ khi thu láo 500k tiền phạt cho mỗi lần làm, là mình huỷ hết bảo hiểm đến nay.
Chơi hèn quá thể ai mà chịu.
Em hỏi bác chứ chơi anh hùng có sức chơi có sức chịu ko được sao
Tính ra thực tế chi phí mua bảo hiểm nó không đúng như số bán, mà cứ mỗi lần làm là lại tăng thêm 500k. Mẹ. Thế thì mua bh làm đell gì nữa. :))))

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Tính ra thực tế chi phí mua bảo hiểm nó không đúng như số bán, mà cứ mỗi lần làm là lại tăng thêm 500k. Mẹ. Thế thì mua bh làm đell gì nữa. :))))
Bác nói em cộng sổ lại đúng thật.
Giờ không biết còn màn 500k không chứ 2018 là bắt đầu nó thu rồi.
Ác vãi bảo hiểm.
Cứ thế này mất mặt quá không ai mua.

Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Bác nói em cộng sổ lại đúng thật.
Giờ không biết còn màn 500k không chứ 2018 là bắt đầu nó thu rồi.
Ác vãi bảo hiểm.
Cứ thế này mất mặt quá không ai mua.
Vẫn có 500 bạn ạ.
Cái vấn đề là do mình thôi,
mình phải cân nhắc,
Đen thì phải chịu. Chứ mua bảo hiểm hết 100 triệu, làm có 20tr, mà cứ mỗi lần bán nó còn tăng giá, bị bảo hiểm nó còn khó dễ thế này thế kia. :)))))) Hết hơi.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Vẫn có 500 bạn ạ.
Cái vấn đề là do mình thôi,
mình phải cân nhắc,
Đen thì phải chịu. Chứ mua bảo hiểm hết 100 triệu, làm có 20tr, mà cứ mỗi lần bán nó còn tăng giá, bị bảo hiểm nó còn khó dễ thế này thế kia. :)))))) Hết hơi.
Tớ 4 năm rồi không mua.
Lỡ đâm thì đền, lỡ đụng thì sửa.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
ĐỌC THẤY BÀI NÀY PHẢI ĐĂNG NHẬP VÀO ĐỂ CHÉM GIÓ.... BẢO HIEM O VIET NAM THÌ THÔI KHỎI BÀN, KHI BÁN THÌ NGỌT LẮM, KHI CÓ CHUYỆN MÌNH LÀ THẰNG PHẢI DI XIN NÓ
BÁC NÀO XE MẤY TỎI EM KHÔNG BÀN, CHỨ XE TẦM LOANH QUANH 1 TỎI THÌ EM CHẢ BAO H MUA BẢO HIỂM, CHỈ MUA BẢO HIEM BAT BUỘC MẤY TRĂM CÀNH ĐI ĐƯỜNG CHO KHỎI BỊ LÀM TIỀN (NHÀ EM 2 CHIẾC)
XE MÌNH CÓ BỊ GÌ BỎ TIỀN TÚI ĐI SỬA CHO NÓ NHANH, THỜI GIAN 3 NĂM ĐI KIỆN ẤY MẤY BÁC KIẾM CÒN RA ĐƯỢC BỘN TIỀN
SUY NGHĨ NHIỀU CHI CHO MỆT ĐẦU:p:p:p:p:p
Bác thực tế và rất hiểu tình hình VN.:p

Hạng D
29/11/06
3.955
10.115
113
Lý do là sợ thổi phạt. là 99,994% :):):):)

Nếu như bảo hiểm theo đúng hợp đồng thì người mua bảo hiểm phải và bắt buộc ....đọc rành và hiểu rỏ tiếng việt :):):). Những gì không hiểu phải hỏi, và trên giấy trắng mực đen. Vì khi Cty và người ký hợp đồng phải tuân thủ ...theo từng chi tiết một.

Đây là vấn đề em cảm nhận được ở VN. viết thì viết rất nhiều, nhưng hiểu rỏ đến gốc ngọn có lẽ là không có, hay là người mình cứ mặc kệ (cái nầy rất nguy hiểm) như bút sa gà chết, không phải bảo hiểm qua miệng ...

Đó là nhận xét về bảo hiểm ở VN và là người VN mình cũng có một phần là không chịu đọc, không chịu tìm hiểu. Và khi không hiểu cũng mặc kệ.

Ở VN khi nói : bán cho tôi bảo hiểm 2B, là rất bình thường, nhưng trong đó viết cái gì, luật lệ thế nào thì ... không biết.

Không biết nhận xét của em có đúng không nhỉ ?
Có được bảo hiểm đền đâu nên đọc làm gì cho cực anh ơi? mua vì sợ bị phạt thôi nên coi như thí cô hồn vậy!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.200
113
Pháp
Có được bảo hiểm đền đâu nên đọc làm gì cho cực anh ơi? mua vì sợ bị phạt thôi nên coi như thí cô hồn vậy!
Thí dụ như đụng anh tây là mệt đạ, theo tôi chắc chắn có những bảo hiểm (có thể dành cho người nước ngoài chăng ?) mà giá khá đắt ...Chứ tây nó không chịu kiểu đền ...VN đâu. Và giá có thể là hơi chát

Chuyện nầy tôi cũng chưa tìm và kiểm tra ....:):):), nhưng nếu được tôi có thể hỏi các bạn ở VN ...

• Love
Reactions: camapsaigon