Hạng F
3/10/15
9.818
12.056
113
Xe thời trước thiết kế gọn gàng, đơn giản và cực nam tính. Nhìn càng lâu càng đẹp. Giờ sao thiết kế rối rắm, xấu quá trời
Em cũng fan của thiết kế xe hơi đời trước đây. Đến đời này chưa thấy xe của hãng nào làm mà đẹp. Cứ rối rắm y như thằng Transformer thì về đẹp xin quên đi.
Cái bệ bước thò ra của Explorer ko biết còn làm ko nhỉ. Mê nhất cái đó.

• Like
Reactions: t2k
Hạng B2
22/4/09
482
5.420
93
Ở Mỹ mới có tuỳ chọn này thôi bác (captain chair, tất cả 6 ghế). Có thể hình kia mang tính chất minh hoạ.
Xe này sx tại Mỹ mà.
nhiều khi nghe đội Ma cà tưng tư vấn vác loại này về.
Vn thường đi cả gia đinh nên loại cũ hợp hơn.

Mấy bác cứ chê làm sao chứ riêng cá nhân e thấy bản cũ mới xấu pà cố, nội thì rối, nút bấm lum la, ngoại thì to vật vã ra gồ ghề, bản mới 2022 e thấy đẹp, gọn, nội thất ko có gì để chê, ngoại thất gọn bo cạnh nhìn xe thon lại hơn, bộ đèn trước quá đẹp nhìn cc ko như bản cũ vừa to vừa xấu.
=>Prado tuổi lol nhé các bác.!

Hạng B2
29/5/15
167
161
43
49
Bên Mỹ, Chính phủ Mỹ chi Ngân sách bình quân trong 3 ngày tuy mới chỉ bằng Việt Nam tổng thu Ngân sách trong 12 tháng,

nhưng bù lại được cái hệ thống đường giao thông Bên Mỹ rất hiện đại, rộng lớn và kết nối. Trong khi đó Chính phủ Mỹ lại không thu Thuế của người Dân và Doanh nghiệp,

nên các Hãng xe hơi tại Mỹ luôn có những điều kiện và lợi thế rất lớn để không ngừng cung cấp ra thị trường Mỹ các mẫu xe SUV đời mới kích thước lớn với số lượng hàng đầu Thế giới.
Hút cần hay sao mà nhai đi nhai lại hoài vậy.

• Wow
Reactions: Wuyền
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Lái 4x4 quen rồi chả bao giờ muốn chạy lại tụi unibody :))). Ba cái option màu mè chạy vài tháng là chán chứ sự đầm chắc, cách ám gầm tốt của body on frame càng chạy càng mê.

Hạng B2
22/4/09
482
5.420
93
Lái 4x4 quen rồi chả bao giờ muốn chạy lại tụi unibody :))). Ba cái option màu mè chạy vài tháng là chán chứ sự đầm chắc, cách ám gầm tốt của body on frame càng chạy càng mê.
Với những option, mã lực và tầm giá này thì con body on frame nào hơn nó vậy Anh?

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Mấy bác cứ chê làm sao chứ riêng cá nhân e thấy bản cũ mới xấu pà cố, nội thì rối, nút bấm lum la, ngoại thì to vật vã ra gồ ghề, bản mới 2022 e thấy đẹp, gọn, nội thất ko có gì để chê, ngoại thất gọn bo cạnh nhìn xe thon lại hơn, bộ đèn trước quá đẹp nhìn cc ko như bản cũ vừa to vừa xấu.
=>Prado tuổi lol nhé các bác.!
Bác mới có gu thẫm mỹ có vấn dề. Nói tới Suv bự 7 chỗ là nói tới sự hầm hố, to cao mạnh mẽ, chứ ko phải cái kiểu bo tròn vát cạnh nhé. Bác cứ nhìn các xe hầm hố vuông vức kiểu Hummer, Toyota Landcruiser serie 78, Landrover defender, land rover discovery 3, 4, Mitsubishi Pajero, Nissan Patrol, Pathfinder cũ trước 2013 ... Đây là những dòng xe cao to đen hôi, hầm hố, có thể coi là huyền thoại của dân chơi xe SUV offroad. Nhìn những thiết kế gồ ghề, vuông vức của nhữnh dòng SUV thế này mới thấy những chiếc bo tròn vát cạnh thật là yếu đuối và rẻ tiền :)

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Với những option, mã lực và tầm giá này thì con body on frame nào hơn nó vậy Anh?
Nếu bạn thích option thì mình ko nói tới ở đây, nhưng nếu bạn thích trải nghiệm lái xe thì mua con Pajero Sport, hay mấy con Pajero cũ về dọn, đảm bảo chạy sướng hơn mấy xe này vạn lần :). Ở VN thì mình thấy chỉ có vậy thôi.

Hạng B2
22/4/09
482
5.420
93
Nếu bạn thích option thì mình ko nói tới ở đây, nhưng nếu bạn thích trải nghiệm lái xe thì mua con Pajero Sport, hay mấy con Pajero cũ về dọn, đảm bảo chạy sướng hơn mấy xe này vạn lần :). Ở VN thì mình thấy chỉ có vậy thôi.
Mình đang chạy PS. :):p
PS vô lăng cứng kỳ lạ, nhún khi đi ít người cứng quá, đi ít nhất 5 người thì êm.
Nhưng nhu cầu không off road, thích công nghệ nên nghĩ con Explorer phù hợp.
Nếu ford về con có 6 chỗ thì mình chuyển qua CX8.