Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ

Kỷ niệm nhân dịp 50 năm đến Mỹ, Subaru cũng cho biết rằng hãng sẽ tạo ra một phiên bản đặc biệt - ''Special Edition'' cho các dòng xe nhân dịp đặc biệt này. Hãng xe Nhật sẽ công bố thêm chi tiết tại triển lãm Chicago Auto Show 2018 sắp tới.[pagebreak][/pagebreak]
Trở lại đầu năm nay 02/2017, Subaru đã công bố kế hoạch kỷ niệm năm thứ 50 kinh doanh tại Mỹ. Ngoài việc cung cấp các phiên bản đặc biệt, công ty sẽ tổ chức các sự kiện để kỷ niệm và sẽ tặng 50 xe để làm từ thiện. Năm nay, 2017 Subaru đã nâng cấp nhiều dòng sản phẩm bao gồm: Crosstrek (hay còn gọi XV), Legacy, Outback, WRX và STI.​
Vào năm sau 2018, Subaru sẽ bổ sung vào danh mục sản phẩm mình chiếc SUV Ascent ba hàng ghế với 07 chỗ ngồi, chiếc SUV mới sẽ có thêm một phiên bản plug-in hybrid vào năm 2019. Tại Mỹ, xe sẽ cạnh tranh với Honda Pilot hay Toyota Highlander. Thêm vào đó, các subie và người hâm mộ có thể sở hữu 1 trong 500 chiếc phiên bản sản xuất giới hạn của Subaru WRX STI Type RA và 500 chiếc Subaru BRZ tS.​

Subaru WRX STI Type RA

Subaru BRZ tS
Hãng Subaru ra mắt tại Mỹ vào ngày 15 tháng 2 năm 1968, khi Harvey Lamm và Malcolm Bricklin đã giúp mang thương hiệu Nhật Bản vào đất nước này. Tập đoàn Fuji Heavy Industries (bây giờ gọi là tập đoàn Subaru - tập đoàn này được hợp nhất từ 6 công ty con và các ngôi sao xuất hiện trên logo của Subaru cũng mang ý nghĩa của sự hợp nhất này) lần đầu tiên bước vào thị trường ô tô năm 1953. Công ty bắt đầu sản xuất xe ở Mỹ vào năm 1990 tại Lafayette, bang Indiana. Ngày nay, Outback, Legacy, Impreza và chiếc Ascent mới sẽ sản xuất tại nhà máy này.​
Subaru 1000 - 1966
Subaru có di sản là động cơ ngang Boxer nổi tiếng, hãng đã sớm dùng động cơ này vào năm 1966 trên mẫu Subaru 1000. Mẫu SUV Ascent mới sẽ tiếp tục sử dụng động cơ này với hệ thống tăng áp (turbocharger)​
Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ Sẽ có một phiên bản đặc biệt cho các dòng xe Subaru nhân dịp 50 năm đến Mỹ
Nguồn: Subaru

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: BugattiVeyron
Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Không chỉ Sabaru sử dụng Boxer engine mà Porsche cũng sử dụng nữa nhé.
Lạy hồn, đi mua xe porsche đi rồi xem có mấy mẫu sài máy boxters. Ít nhất cũng lên mạng đọc cho kỹ rồi phát biểu

• Like
Reactions: K@nny
Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Lên trang porsche đọc từng specs từng mẫu xe một rồi phát biểu nhé, copy mấy cái lung tung waste time. Ko lái porsche cũng ko chịu tìm hiểu thì ko nên phát biểu như đúng rồi nhé. Lưu ý đọc tiếng Anh

Hạng B2
Lên trang porsche đọc từng specs từng mẫu xe một rồi phát biểu nhé, copy mấy cái lung tung waste time. Ko lái porsche cũng ko chịu tìm hiểu thì ko nên phát biểu như đúng rồi nhé. Lưu ý đọc tiếng Anh
Diễn đàn là nơi trao đổi chia sẻ kiến thức, bác tài giỏi cái này thì cũng có người giỏi hơn bác cái kia, em nghĩ bác đọc được tiếng anh thì bác là người nhiều chữ nên không cần phát ngôn như thế nhé.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Diễn đàn là nơi trao đổi chia sẻ kiến thức, bác tài giỏi cái này thì cũng có người giỏi hơn bác cái kia, em nghĩ bác đọc được tiếng anh thì bác là người nhiều chữ nên không cần phát ngôn như thế nhé.
Okok. thế này nhé. Chỉ có 911 và cayman dùng boxters và để máy ở sau va giữa. Tất cả các xe còn lại porsche sd máy i, V. Subaru học mót máy boxter nhưng ko để đằng sau hoặc giữa được nên thành dị tật để đằng trước. Chia sẻ với bác như vậy hoà nhé

zil
Tập Lái
18/11/11
11
5
3
Okok. thế này nhé. Chỉ có 911 và cayman dùng boxters và để máy ở sau va giữa. Tất cả các xe còn lại porsche sd máy i, V. Subaru học mót máy boxter nhưng ko để đằng sau hoặc giữa được nên thành dị tật để đằng trước. Chia sẻ với bác như vậy hoà nhé

Haha, chết cười với bác. Nhìn sâu nữa hơn thì ngay chính cái máy boxer của porsche và subaru cũng khác nhau xa lắc.

• Like
Reactions: lennocnha
Hạng B1
11/6/15
63
47
18
35
Subaru sẽ bổ sung vào danh mục sản phẩm mình chiếc SUV Ascent ba hàng ghế với 07 chỗ ngồi, chiếc SUV mới sẽ có thêm một phiên bản plug-in hybrid vào năm 2019

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Subaru ở USA rất thành công vì biết mình là ai, xe chạy tốt (có dính tí tới Porsche - vì hình cái máy giống nhau), giá rất rẻ. Tuyệt vời!. Khi vì đến nước Nam, nó lại nghĩ mình là Porsche (em thấy ở VN nó còn ảo tưởng hơn cả Thánh Toy, Honda).

Bác lên google search "Subaru Asian Porsche" không ra kết quả nào hết. Chắc nick name Porsche Châu Á là do Việt Nam đặt quá?

• Like
Reactions: TRIBECA