Hỏi Đường? SG- Cà Mau ngày 28/4

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Em có đi CM một lần,và củng QL 1 chạy,và dọc đường ăn uống thì cứ vào trạm dừng chân lớn mà ăn.mấy cái nhỏ vừa dỡ vừa kg đảm bảo.hồi đó e đi về trong ngày nên kg bít KS ở CM.mình e chạy đúng tốc độ,đúng luật hình như cả đi và về hết 15h thì phải :3dchongchong:

Hạng B2
31/3/15
225
166
43
61
cảm ơn bác nhiều lắm, vậy khúc vô đô thị có bảng đầy đủ hết chứ bác, vậy phải bò 40km/h rồi.
Có bảng đầy đủ, 50 chứ không phải 40 nhe

• Like
Reactions: t2k
Hạng B2
31/3/15
225
166
43
61
t2k nói:

Hóng, mình cũng đi CM ngày này :D
Thế là 2 bác có dịp đồng hành rồi :D, e thì mới về Cà Mau bằng xe máy đc tuần, nếu bác đi với gd z thì đi lộ trình : cao tốc TL-Vĩnh Long-Cần Thơ-tx Ngã 7-Sóc Trăng-Bạc Liêu-Cà Mau. Đường tuy xa nhưng êm, chú ý tốc độ thôi, khúc từ Cần Thơ về tx Ngã 7 đang thi công có đoạn hoàn thành rồi nhưng bắn tốc độ rất rát và công khai. Hoặc là lộ trình tx ngã 7-quản lộ Phụng Hiệp thẳng hoài là tới Cà Mau, gần hơn ql cũ nhiều nhưng đường gồ gề và nhiều cầu, phải giảm tốc độ nhiều lần, có quán ăn ngon mà mọt bác đã giới thiệu ngoài diễn đàn. Nếu Bác đi loại xe cỡ trung thì e nghĩ bác sẽ ê ẩm khi đi lộ trình 2, e đi xe máy còn thấy đường xấu nữa, e đã chạy oto lẫn xe máy cả 2 lộ trình nên có nhận xét vậy. Chúc bác có lộ trình thích hợp. Sẵn tiện e ở Khánh Hội-U Minh , nếu có bác nào vào đó thì ới e cf chơi nhé, e kinh doanh tôm cua, tôm khô và đặc biệt mật ong rừng nguyên chất, giá hữu nghị. Alo e số 01222000032,,​
Cám ơn 02 bác nhưng sao 01 bác nói đi Ql Phụng Hiệp (đường mới) : OK, còn bác còn lại nói đi đường ghồ ghề...mình chưa hiểu
Bác @51A972xx và bác @khanhnguyen91 có thể giải thích lại dùm không ạ ?
Đường không gồ ghề lắm, 80km/g vẫn ok nhưng quá nhiều mố cầu, cống nên khó chạy, phải giảm tốc liên tục

Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
chỗ ăn uống bác có gợi ý chỗ nào ko ? ngoài ra còn tuyến Quản Lộ Phụng Hiệp nữa, đi ngắn hơn 40km, bác có ý kiến gì hông, chứ ngoài QL đi xa quá oải. Thanks bác
Đi tuyến QL - PH này thì bác nhớ thay bố thắng trước khi đi nhé. Đường tuy không láng nhưng vắng, chỉ tội nhiều cầu mà mà giữa cầu và mặt đường thì bác biết rồi có bao giờ bằng phẳng đâu, mỗi lần thấy cầu là thắng cật lực. :3dquaytay:

• Like
Reactions: t2k
Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Hôm trước em cũng chạy QL1. Đường xá ổn. Đoạn Sóc Trăng-Bạc Liêu-Cà Mau đường tốt. Em thì sáng đi, tối về đến sg. Chỉ hơi khó chịu thói quen các bác tài miền Tây chạy xe đêm toàn chơi pha, chói mỏi mắt.
QLPH thì ngắn hơn nhưng các mố cầu rất nhiều. Thắng chúi nhủi, mất sướng!

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Vẫn phang 80 nhưng hơi bi hao bố thắng
Chính xác, ý e là như vậy chứ rút ngắn quãng đường nhiều lắm. Tới dốc cầu là phải giảm xuống còn 10-20km/h mới êm biển báo rõ ràng lắm
SG- Cà Mau ngày 28/4
SG- Cà Mau ngày 28/4
SG- Cà Mau ngày 28/4
Nghe nói Cà Mau xa lắm, ở cuối cùng bản đồ Việt Nam..........

• Like
Reactions: t2k and maserati
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Đi tuyến QL - PH này thì bác nhớ thay bố thắng trước khi đi nhé. Đường tuy không láng nhưng vắng, chỉ tội nhiều cầu mà mà giữa cầu và mặt đường thì bác biết rồi có bao giờ bằng phẳng đâu, mỗi lần thấy cầu là thắng cật lực. :3dquaytay:

Hôm trước em cũng chạy QL1. Đường xá ổn. Đoạn Sóc Trăng-Bạc Liêu-Cà Mau đường tốt. Em thì sáng đi, tối về đến sg. Chỉ hơi khó chịu thói quen các bác tài miền Tây chạy xe đêm toàn chơi pha, chói mỏi mắt.
QLPH thì ngắn hơn nhưng các mố cầu rất nhiều. Thắng chúi nhủi, mất sướng!

Chính xác, ý e là như vậy chứ rút ngắn quãng đường nhiều lắm. Tới dốc cầu là phải giảm xuống còn 10-20km/h mới êm biển báo rõ ràng lắmView attachment 241832 View attachment 241833 View attachment 241835 Nghe nói Cà Mau xa lắm, ở cuối cùng bản đồ Việt Nam..........

Nghe mấy bác nói thế muốn nản, đang chạy nhanh thắng lại còn 10-20km/h ròi lại rất nhiều mố cầu như vậy nữa thì thôi thà đi QL1 cho nó thoải mái, chạy tàn tàn đều đều vừa khoẻ, có khi còn ít hao xăng hơn, chứ thắng gấp kiểu đó căng thẳng mà lại rất hao xăng nữa.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Em mới search gg map ra tuyến mới đi ngắn hơn Quản Lộ Phụng Hiệp, đi bên nhánh bến Tre qua phà Cổ Chiên qua Trà Vinh rồi qua 2 phà Đại Ngãi rồi xuống Sóc Trăng rồi theo đường QL1 qua Bạc Liêu rồi về Cà Mau. Tuyến này có vẻ gần mà lại chạy thong thả, ko mệt như Quản Lộ Phụng Hiệp.

Tuyến quận 6-tượng đài TP Cà Mau:
*Cần Thơ , chợ Cái Tắc ---> đi Quốc Lộ 61----> Chợ nổi Ngã Năm Sóc Trăng đi Quản Lộ Phụng Hiệp GG map chỉ 287km (bác nào chạy vô Thị xã ngã 7 rồi vô đầu QL-PH thì thêm 8km nữa nha :v).

*Tuyến qua Bến Tre ----> Trà Vinh ----> Sóc Trăng 286 km mà đường chạy tốt hơn, chắc em sẽ đi bên này :)

Chỉnh sửa cuối: