Hỏi Đường? SG- Cà Mau ngày 28/4

Hạng B2
19/12/14
227
135
43
chỗ ăn uống bác có gợi ý chỗ nào ko ? ngoài ra còn tuyến Quản Lộ Phụng Hiệp nữa, đi ngắn hơn 40km, bác có ý kiến gì hông, chứ ngoài QL đi xa quá oải. Thanks bác

KL cũng định đưa gia đình đi CM ngày 29. Hóng topic của bác để cùng tham khảo

• Like
Reactions: t2k
Tập Lái
27/11/14
14
13
3
TP-Ho Chi Minh
Thân chào các Bác
Tình hình là ngày 28 này, e có đưa gia đình đi CM. Miền tây thì e có đi nhiều rồi nhưng chưa có dịp đi CM, nên nhờ các Bác tư vấn dùm e đường nào đi thuận tiện nhất, thời gian đi (dự tính khởi hành tại Bình Thạnh lúc 5h sáng) cũng như ăn uống dọc đường.
Tiện thể Bác nào thấy khách sạn nào ok thì giới thiệu dùm e luôn.
Cảm ơn các Bác trước nha
Nghe nói cà mau xa lắm lắm ở cuối cùng bản đồ việt nam,ngạy chi đường xa ko đến...... người cà mau dể thương vô cùng ...
bác hỏi pé phương mỹ chi nó hát vậy đó chắc nó biết :3dgoidien:

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
t2k nói:

Hóng, mình cũng đi CM ngày này :D
Thế là 2 bác có dịp đồng hành rồi :D, e thì mới về Cà Mau bằng xe máy đc tuần, nếu bác đi với gd z thì đi lộ trình : cao tốc TL-Vĩnh Long-Cần Thơ-tx Ngã 7-Sóc Trăng-Bạc Liêu-Cà Mau. Đường tuy xa nhưng êm, chú ý tốc độ thôi, khúc từ Cần Thơ về tx Ngã 7 đang thi công có đoạn hoàn thành rồi nhưng bắn tốc độ rất rát và công khai. Hoặc là lộ trình tx ngã 7-quản lộ Phụng Hiệp thẳng hoài là tới Cà Mau, gần hơn ql cũ nhiều nhưng đường gồ gề và nhiều cầu, phải giảm tốc độ nhiều lần, có quán ăn ngon mà mọt bác đã giới thiệu ngoài diễn đàn. Nếu Bác đi loại xe cỡ trung thì e nghĩ bác sẽ ê ẩm khi đi lộ trình 2, e đi xe máy còn thấy đường xấu nữa, e đã chạy oto lẫn xe máy cả 2 lộ trình nên có nhận xét vậy. Chúc bác có lộ trình thích hợp. Sẵn tiện e ở Khánh Hội-U Minh , nếu có bác nào vào đó thì ới e cf chơi nhé, e kinh doanh tôm cua, tôm khô và đặc biệt mật ong rừng nguyên chất, giá hữu nghị. Alo e số 01222000032,,​
Cám ơn 02 bác nhưng sao 01 bác nói đi Ql Phụng Hiệp (đường mới) : OK, còn bác còn lại nói đi đường ghồ ghề...mình chưa hiểu
Bác @51A972xx và bác @khanhnguyen91 có thể giải thích lại dùm không ạ ?
hóng mật ong rừng thật. ít bữa xuống cà mau alo.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Mình thay đổi lịch, đi sớm hơn, đi hôm 26/4, trưa hôm nay về, nói chung đường đi khá tốt, tốt nhất là đoạn Vĩnh Long, đường xá khỏi chê luôn. Còn từ Cái Tắc tới Chợ nổi ngã 5 Sóc Trăng có 2 đường, 1 đường là qua thị xã Ngã 7 rồi Quảng Lộ Phụng Hiệp tới, 2 là đi bên QL 61 đi Phong Mỹ rồi xuống. Đường thứ 2 ngắn hơn 8km và rất đẹp và láng, còn đường 1 chỉ đẹp tới ngã 7 thôi, từ ngã 7 vô đầu Quản Lộ Phụng Hiệp tới chợ nổi Ngã 5 đường tạm thôi, ko tốt. Mình thấy nên đi tuyến 1 hay hơn, vừa tốt, vừa ngắn dc 8km. Chuyến này mình đi xe máy, bận đi qua Bến Tre rồi Phà Cổ Chiên qua Trà Vinh rồi Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau, ghé Chùa Dơi, nhà công tử Bạc Liêu, Mẹ Nam Hải Bạc Liêu, nhà thờ Cha Diệp, Hòn Đá Bạc huyện Trần Văn Thời Cà Mau. Bận về thì QL Phụng Hiệp tới chợ nổi ngã 5, ôm bùng binh quẹo trái qua QL61 đi Long Mỹ lên Cái Tắc Cần Thơ rồi Vĩnh long, Trung Lương ghé Mỹ Tho đi chùa Vĩnh Tràng, ăn hủ tiếu Hạnh đường Nguyễn An Ninh (40k 1 tô thập cẩm tôm thịt, thịt nhiều hơn hủ tiếu, to gấp 2 3 lần tô hủ tiếu ở SG). Tổng tour đi và về luôn là 876km, đi linh tinh khá nhiều nên mới nhiều vậy :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: BinAn
Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Mình thay đổi lịch, đi sớm hơn, đi hôm 26/4, trưa hôm nay về, nói chung đường đi khá tốt, tốt nhất là đoạn Vĩnh Long, đường xá khỏi chê luôn. Còn từ Cái Tắc tới Chợ nổi ngã 5 Sóc Trăng có 2 đường, 1 đường là qua thị xã Ngã 7 rồi Quảng Lộ Phụng Hiệp tới, 2 là đi bên QL 61 đi Phong Mỹ rồi xuống. Đường thứ 2 ngắn hơn 8km và rất đẹp và láng, còn đường 1 chỉ đẹp tới ngã 7 thôi, từ ngã 7 vô đầu Quản Lộ Phụng Hiệp tới chợ nổi Ngã 5 đường tạm thôi, ko tốt. Mình thấy nên đi tuyến 1 hay hơn, vừa tốt, vừa ngắn dc 8km. Chuyến này mình đi xe máy, bận đi qua Bến Tre rồi Phà Cổ Chiên qua Trà Vinh rồi Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau, ghé Chùa Dơi, nhà công tử Bạc Liêu, Mẹ Nam Hải Bạc Liêu, nhà thờ Cha Diệp, Hòn Đá Bạc huyện Trần Văn Thời Cà Mau. Bận về thì QL Phụng Hiệp tới chợ nổi ngã 5, ôm bùng binh quẹo trái qua QL61 đi Long Mỹ lên Cái Tắc Cần Thơ rồi Vĩnh long, Trung Lương ghé Mỹ Tho đi chùa Vĩnh Tràng, ăn hủ tiếu Hạnh đường Nguyễn An Ninh (40k 1 tô thập cẩm tôm thịt, thịt nhiều hơn hủ tiếu, to gấp 2 3 lần tô hủ tiếu ở SG). Tổng tour đi và về luôn là 876km, đi linh tinh khá nhiều nên mới nhiều vậy :D
Bác làm tour chi tiết quá , không sơ hở ...kk..

• Like
Reactions: t2k
Hạng B2
19/12/14
227
135
43
KL đã kết thúc hành trình SG-CM dịp lễ vừa qua an toàn và thành công. Cám ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm

• Like
Reactions: BinAn
Hạng B2
19/12/14
227
135
43
KL đi theo lộ trình SG - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Cần Thơ - Đồng Tháp - SG bác àh.
Đường từ SG - Cà Mau nói chung là tốt, êm. Chỉ có khúc Phụng Hiệp là đường đang làm nên xe di chuyển 1 bên, đường nhỏ chừng hơn chục km thôi.
Đường từ Cà Mau về Đất Mũi thì cực tốt và đẹp bác àh. Từ TP Cà Mau KL về lại Cần Thơ theo đường tỉnh lộ (KL theo Viepmap nên cũng không nhớ rõ là TL bao nhiêu) đường nhỏ nhưng vắng vẻ nên xe chạy 7-80km thoải mái. Đường này độc đạo nên cứ 1 đường thẳng mà đi bác àh. Khúc gần tới ngã 3 rẽ về hướng đi Cần Thơ có bắn tốc độ nghen mấy bác.
Nói chung đường đi ngon lành, có chỗ hơi hẹp do làm đường hoặc đường cũ nhưng chỉ là 1 khúc ngắn, xe chạy thoải mái. Chỉ chú ý mấy xe 50c chạy ngược chiều khi lên cầu thôi vì nó hay đánh tay lái sang phần đường ngược chiều, mình chú ý khi lên cầu ôm sát bên phụ là ổn

Hạng B2
10/5/13
349
166
43
KL đi theo lộ trình SG - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Cần Thơ - Đồng Tháp - SG bác àh.
Đường từ SG - Cà Mau nói chung là tốt, êm. Chỉ có khúc Phụng Hiệp là đường đang làm nên xe di chuyển 1 bên, đường nhỏ chừng hơn chục km thôi.
Đường từ Cà Mau về Đất Mũi thì cực tốt và đẹp bác àh. Từ TP Cà Mau KL về lại Cần Thơ theo đường tỉnh lộ (KL theo Viepmap nên cũng không nhớ rõ là TL bao nhiêu) đường nhỏ nhưng vắng vẻ nên xe chạy 7-80km thoải mái. Đường này độc đạo nên cứ 1 đường thẳng mà đi bác àh. Khúc gần tới ngã 3 rẽ về hướng đi Cần Thơ có bắn tốc độ nghen mấy bác.
Nói chung đường đi ngon lành, có chỗ hơi hẹp do làm đường hoặc đường cũ nhưng chỉ là 1 khúc ngắn, xe chạy thoải mái. Chỉ chú ý mấy xe 50c chạy ngược chiều khi lên cầu thôi vì nó hay đánh tay lái sang phần đường ngược chiều, mình chú ý khi lên cầu ôm sát bên phụ là ổn
Cám ơn bác, dự tính cuối tuần em lên đường

• Like
Reactions: khunglongphoto