N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Nhiều bác vote PA2 quá...
Nói chung 2 cung đường hiện ko có đào bới gì thì ok, em đi 1 về 2 cho vẹn đôi đường, hehe.

• Like
Reactions: son_kts
Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Vậy QL1 SG - Ph Thiết dạo này thế nào rồi các bác? nếu SG đi Nha Trang bác nào mới đi cập nhật dùm AE, thks
Em đang NT nè, mới đi hôm t7, đường từ SG-PT đã xong, PT-Phan Rang xong 80% chậy để ý vì đang sơn và lắp lươn nên phải đảo lance để đi chung 1lance. Từ PR về đến CR là xấu nhất, đang mở rộng hai bên nên vẫn chạy trên đường cũ. Cam Ranh đang làm lance từ PR về NT nên chỉ đi một lance. Thời gian đi là 11:00am - 7:15pm chạy đúng tốc độ.

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
1/ HCM - LTDG - QL51 - QL55 - Lagi, Kê Gà
2/ HCM - LTDG - QL 1A

Em đang định đi theo số 1, không biết đường xá ok không, bác nào biết xin cập nhật dùm ạ, thứ 6 này em đi, chân thành cảm ơn
Đường nào cũng OK.
Em hay đi theo PA2. Bạn em mới đi về bằng PA1 mất 3.5h (xuất phát từ ngã tư Bình Thái).

Vậy túm cái váy lại là phương án nào cũng OK cả, nếu bác nhàn nhã dạo chơi iu biển thì đi dọc, còn thích lướt nhanh thì quốc lộ.
Em đi hôm thứ 7 12h 30 xuất phát ở đầu cao tốc SG-DG, khoảng 5 h30 hơn tới Mũi né, lúc ở biển em chạy 50 cho 2 f1 mở qua cửa sổ trời, tụi nó sướng hết biết luôn.Hôm đó em đi đoàn khoảng 4 xe nên đi thẳng chứ đợt trước em còn dừng ở gần Ánh Dương cho tụi nó tắm ở đó hơn 1h mới lên xe đi Mũi né tiếp.

• Like
Reactions: N2D
Hạng C
10/7/08
513
432
63
Lượt đi SG-MNé PÁ 2 & về PÁ 1, kết luận của E là không bao giờ đi bằng đường biển Kê Gà nữa !
Lý do: đoạn Kê Gà - La Gi khoảng 50km đường quá xấu, ổ gà nhiều hơn cả Thanh Long bán dọc đường, chạy 50km/h mà đánh võng né ổ gà F1 của E say xe đứ đừ luôn ! Ko né ổ gà phang thẳng thì tha hồ cạ gầm hay như cưỡi ngựa, xót hết cả xe lẫn người.
Nhiều bác cứ khen đường ven biển đẹp chứ thực ra chỉ ven biển đc 1 đoạn tí gần hải đăng thôi, còn lại chả có j hay ho cả !
Tư vấn cho tài mới thì các bác tài già công tâm tí đê, kẻo ng ta nghe lời các bác đi về chửi um lên như E đang chửi đây !
Cứ QL1 thẳng tiến nhé.

Tập Lái
4/11/12
16
7
3
em vừa đi công việc ở Phan Thiết bằng QL1A sáng đi chiều về.

QL51 đi bác ơi... du lịch mà :3dup:

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Mới đi PT tuần trước theo chọn lựa 1, nghe nhiều bác nói cung ven biển đẹp, nhưng em chỉ thấy đẹp có 1 đoạn ven biển Hồ Tràm, Hồ Cốc, Bình Châu, còn lại QL55 đường hẹp, hơi xấu, đông xe, khó vượt, nhiều khu dân cư nên hạn chế tốc độ, kiếm hàng quán dừng chân cà phê không có, lúc về em chọn đi QL1A, đường đẹp, rộng.

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Em nghĩ lúc trước đi đường ven biển khi cao tốc SG-LT-DG chưa xong, mọi người muốn né khúc Trảng Bom-DG. Chứ bây giờ đi cao tốc-QL 1A cứ đúng tốc thấy dễ đi hơn đường ven biển.

• Like
Reactions: 4bthang2b