Tập Lái
11/7/07
8
0
1
www.otosaigon.com
RE: SH: làm lại dàn phuộc nhún ở đâu ???

Cho em hỏi ké chiếc epi của em cứ mỗi lần chạy ngang mấy cái gờ cao chừng 10cm là bị kêu cái cụp,tiếng kêu nghe khó chịu lắm,đọc trên diễn đàn em biết đc tiệm hồng phát ở lý thái tổ,em đem ra cho nó làm.nó bảo phuộc trước của em cần phải vô dầu, rồi cái gì nữa em quên mất tiêu rồi.tính tiền hết 100k.đem về chạy thì tình trạng cũng như cũ.chẳng khác gì lúc trước.àh wên nữa chén đạn cổ của em cũng bình thường không có bị gì hết.vậy rốt cuộc là xe của em bị cái gì vậy bác???
Àh cái phuộc của em nó làm như vậy rồi có bị gì không vậy?lúc làm cái phuộc em có hỏi thì nó bảo là không ảnh hưởng gì hết nói chung là còn gin, chỉ vô nhớt thôi!!!nó chỉ dặn là về chạy vài tuần nếu phuộc bị xì nhớt thì đem lên cho nó thay lại cai phốt.em nghe nói phuộc xe mà đem đi làm lại rồi thì không còn ngon như lúc trước nữa.không biết có phải như vậy không?
Cám ơn các bác

Hạng B2
3/7/05
400
10
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site
RE: SH: làm lại dàn phuộc nhún ở đâu ???

Xe Epi đầu to của em cũng thường bị như vậy, lúc trước chạy con đầu nhỏ có vẻ ko bị gì, ko bít là tại sao con đầu bự này hay bị kiu cái Cụp khi chạy qua gờ sốc? Hay tại đầu to nên bị :D

Theo em thì nên xì bớt bánh xe trước 1 chút thì có lẽ chạy xe đỡ kêu hơn, nhưng đừng quá mềm, chạy bo cua ko an toàn.

Còn vụ thay phốt phuộc nhúng thì bình thường thui bác. Xe chạy thời gian đều có tuổi, bảo dưỡng và thay thế phụ tùng thì chạy an tâm hơn. Chúc Bác vui với Epi.