Hạng F
12/9/10
6.652
41.216
113
48
Bà Tó
vậy , 1 sản phẩm do em chế ra .
Em đặt gia công tại khựa , mang về ráp lại . Nó là của ai ?
VN hay CN ?

Hạng B2
28/12/09
471
2.584
93
Tp Hồ Chí Minh
koonjang nói:
nhnam100 nói:
Trong OS này có nhiều bác cực đoan quá, avatar rất ấn tượng!
Nhưng không biết các bác đã vứt hết đồ của Khựa trong nhà ra ngoài đường chưa. Nhờ có Khựa mà rất nhiều người Vịt có khả năng tiếp cận được các SP hợp lý.
Các bác nói không với Khựa nhưng các đồ chơi Apple đang thịnh hành trên tay các bác như Mac book pro, Iphone, Ipad ... đều từ Khựa đó.
Hôm rồi có nhiều em thanh niên hô hào trên đường chống Khựa thì hay lắm nhưng cuối năm nay có đợt tuyển quân, nhất là hải quân ra trường sa không biết có được mấy người.
Hãy thực tế và khôn ngoan hơn trong từng công việc của các bác với Khựa để bảo vệ chủ quyền của Việt Nam.

Đến giờ mà vẫn còn những người không phân biệt được "Made In china" và "Product of china"

40% giày Nike là Made In Vietnam nhưng đứa nào bảo Nike là sản phẩm của Việt Nam thì bác tát vỡ mồm nó cho em
Hì hì, bác lại nóng rồi! Bi giời là thời buổi toàn cầu hóa mà bác vẫn suy nghĩ như vậy sao!
Cái production hay Made là cách chơi chữ thôi. Hãy tham khảo ROO đi. Thằng ngon thì sẽ ăn ở khâu thiết kế. Tuy nhiên có rất nhiều công ty đa quốc gia mà khâu thiết kế cũng nằm tại Tàu luôn.
Em biết một số các công ty tên tuổi đều qua TQ rồi dán tên của mình lên đấy, nhất là hàng điện máy, điện tử. Các bác hãy tự hài lòng với các đồ hiệu của mình đi. OEM là còn ít.

Nike OEM từ các nhà máy 100% của Đài loan, Hàn Quốc hay Tàu ở VN đấy. Chỉ có một số phụ kiện đặc thù (như cũng chẳng tiết lộ là ở đâu, thiết kế ở chỗ nào, trừ khai báo Hải quan) và QC là của Nike thôi. Các nguyên liệu khác thì ôi thôi lại phải áp dụng ROO để xác định là "Made In Vietnam".

Hạng D
23/12/10
2.789
26.207
113
Bó tay các bác :D:D:D:D Thớt này thành thớt tranh cãi về khựa và VN luôn
Em xin đính chính chút : hàng của em là hang OEM, thương hiệu em đk tại VN, LED em nhập từ Đài Loan, nhà máy CN chỉ gia công cho em thôi.
Chống thì em cũng chống, nhưng cuộc sống thì em vẫn phải sống, nên cái gì hợp lý thì làm thui..Và sp của em thực sự có lợi cho dân mình..

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em nghĩ các bác bình tĩnh đừng làm hỏng thớt của bác Kelvin Le . Em nghĩ rất nhiều bác cần mua thiết bị , nhiên vật liệu của TQ.

Hạng B2
28/12/09
471
2.584
93
Tp Hồ Chí Minh
Kelvin Le nói:
Bó tay các bác :D:D:D:D Thớt này thành thớt tranh cãi về khựa và VN luôn
Em xin đính chính chút : hàng của em là hang OEM, thương hiệu em đk tại VN, LED em nhập từ Đài Loan, nhà máy CN chỉ gia công cho em thôi.
Chống thì em cũng chống, nhưng cuộc sống thì em vẫn phải sống, nên cái gì hợp lý thì làm thui..Và sp của em thực sự có lợi cho dân mình..
Xin lỗi bác vì vụ lùm xùm, chúc mừng bác có sp thượng hiệu của mình với giá hợp lý, chứ giá đèn LED hiệu hiện mắc quá, ở các nước như Nhật Bản và Hàn Quốc mà cũng chỉ các toà nhá cao cấp hay chính phủ mới dám sử dụng thôi còn dân thì cũng còn chưa dám sài.

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
E ủng hộ bác,thời buổi kinh tế thị trường mà,nơi nào tốt thì chọn thôi,yêu nước có nhiều cách mà đau phải cứ sử dụng sản phẩm của họ là ko yêu nước,muốn vượt họ thì trước hết phải hiểu họ đã!ý kiến chủ quan của e,có ném đá thì ném nhẹ tay!hii