Tập Lái
11/4/19
8
117
28
37
Đà Nẵng
www.otofun.net
Nhưng so với xe 9 tuổi thì có cửa nha
Bác cứ làm chuyến xuyên Việt trên 2 con xem nó khác nhau tới mức nào. Sienna bản AWD đạp ga đủ dính lưng vào ghế mà máy ko gào ầm ầm lên như Sedona đâu nhé. Khung gầm vững thì khỏi phải bàn Sedona ko so đc đâu. Kể cả mới tinh cũng ko ăn nổi đâu bác nhé :)

Hạng B2
2/3/11
262
171
58
Bác cứ làm chuyến xuyên Việt trên 2 con xem nó khác nhau tới mức nào. Sienna bản AWD đạp ga đủ dính lưng vào ghế mà máy ko gào ầm ầm lên như Sedona đâu nhé. Khung gầm vững thì khỏi phải bàn Sedona ko so đc đâu. Kể cả mới tinh cũng ko ăn nổi đâu bác nhé :)
quá hài, Sienna theo bác là máy xăng hay dầu. Máy nó bao nhiêu, giá tiền nó bao nhiêu. còn so với xe 9 tuổi mà không có cửa thì xem lại.

Tập Lái
11/4/19
8
117
28
37
Đà Nẵng
www.otofun.net
quá hài, Sienna theo bác là máy xăng hay dầu. Máy nó bao nhiêu, giá tiền nó bao nhiêu. còn so với xe 9 tuổi mà không có cửa thì xem lại.
Những thông số cơ bản như máy xăng, máy dầu, công suất bao nhiêu.. thì em nghĩ với một người có ý định mua xe dù cũ hay mới họ đều nắm được ạ.
Nói chung tiêu đi mua mỗi người đi mua xe mỗi khác ạ, có người thích xe mới có người thích xe cũ, nhưng không phải xe cũ lúc nào cũng không bằng xe mới vs ngược lại ạ, cái đó em nghĩ phụ thuộc vào nhiều yếu tố khách quan của mỗi cá nhân khi đi mua xe ví dụ như: Nhu cầu, mục đích sữ dụng, cảm giác lái, không gian xe, cảm nhận xe....
Vì vậy em ko đánh giá xe củ là tốt nhất, và cũng ko đánh xe mới là tốt nhất, tiêu chí của em là muốn người mua xe chọn được mẫu xe phù hợp với bản thân mình nhất vs phù hợp với tài chính mình bỏ ra.

Hạng B2
10/11/14
222
141
43
46
xe dọn lại mới quá
ai đã leo lên em sienna 2011 & sedona 2019 thì cũng đã tự biết phải lấy em nào em ko dám bình luận thêm

Hạng B1
11/2/20
85
52
18
50
sedona ko có cửa với siena , có điều đời hơi sâu quá đâm ngại

Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
1 ngừoi chưa từng đc sử dungj sienna mới cảm quan như vậy , chạy sg ra phan thiết thôi mới cảm nhận đc lý do sienna luôn hơn hẳn sedona ,

• Like
Reactions: felam
Tập Lái
11/4/19
8
117
28
37
Đà Nẵng
www.otofun.net
sedona ko có cửa với siena , có điều đời hơi sâu quá đâm ngại
em nghĩ cũng ko đáng ngại lắm ạ,những dòng xe cao cấp thì người sữ dụng thường rất giữ gìn từ trong ra đến bên ngoài, bác ngại hay ko tin em thì cứ mang đến hãng check các kiểu con đã điều là xong thôi mà :), nếu phát hiện ko đúng như em cam kết em tặng bác 10 triệu tiền phí đi lại chơi thôi :)

Hạng B2
2/3/11
262
171
58
1 ngừoi chưa từng đc sử dungj sienna mới cảm quan như vậy , chạy sg ra phan thiết thôi mới cảm nhận đc lý do sienna luôn hơn hẳn sedona ,
Mình không có sienna nhưng đi nó thì quá nhiều để có thể nhận xét,2 xe cùng xe mới thì Sienna hơn, con xe mới (giá xe đã thể hiênh điều đó) và xe 9 tuổi thì sao gọi là hơn được bác.