Hạng B2
6/3/07
270
1
0
báo cáo các bác là cái bộ signal gắn thêm trên gương hậu của em sau 1 tgian sử dụng thì có vấn đề như sau:
- đi trời mưa thế nào cũng bị đọng nước hoặc hơi nước mờ mờ ảo ảo,
- hôm nay bị thêm 1 bệnh nữa là có 1 bóng đèn của phần signal phải (phần màu vàng) cứ đỏ liên tục, chỉ 1 bóng bị chứ ko phải nguyên 1 dàn đèn bị, chỉ sáng đỏ đỏ giống như bị chạm điện chứ ko phải sáng như lúc mình mở signal, và làm nguyên cái sigal gương bên phải khá nóng (vì có 1 bóng cứ đỏ đỏ liên tục mà)
- có hiện tượng chập điện với phần đèn soi chân trong xe, khi em bật signal phải thì 2 cái đèn soi chân (cả bên tài và bên phụ) cùng có hiện tượng là chớp chớp theo nhịp của signal.

em dự đính sáng mai sẽ mang ra chổ lúc trước lắp signal gương để nhờ xem lại giúp, nếu ko khắc phục được thì em đành ốp 02 miếng nhựa đen lại như lúc trước (may mà em còn giữ lại 02 miếng nhựa này [8D]), hoặc thay luôn gương SF 2008 cho hoành tráng :D, quả gương cũ để sơ-cua.

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội
RE: Signal gương gắn thêm có vấn đề

Chết giở....đang định thay gương như bác,
thôi cố nốt làm quả xi nhan 2008 như bác KIENVANG cho nó lành.
Chứ mấy cái kiểu chọc ngoáy , thêm bớt của thợ VN em ko yên tâm lắm ,
Đấy là nói chung, nhưng gặp phải anh thợ lành nghề thì cũng ok lắm.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@Mackafe: tôi nghĩ chất lượng thợ lắp ráp không ổn lắm. Em gương của tôi trước khi đổi e 2008 cũng đã qua 3-4 tháng dầm mưa, dãi nắng (chắc xe tôi là xe đầu tiên hoán cải;)), nhưng không vấn đề gì.
@Akay: phương án 2008 thì phê hơn là phải rồi nhưng ko có đèn soi ở phía dưới mặt gương như loại gắn thêm đâu, được cái này thì mất tí chút!:D

Hạng B2
6/3/07
270
1
0

cái vụ bị đọng nước khi đi trời mua thì em thấy hình như nhiều bác bị lắm, còn bị trục trặc nặng như em thì chắc là chưa ai bị [8|][8|]

Hạng C
20/11/07
529
0
16

Đúng là tay nghề thợ kém mà ko cẩn thận nữa nên bị nước vào làm chập mạch điện làm nóng đèn. Em nghĩ là chỉ cần mở ra lau chùi sạch sẽ, lắp lại cẩn thận với một ít silicon bôi vào nữa là ổn thôi:D.

Hạng B2
8/11/07
203
3
18
Melbourne

Vậy là Signal lắp thêm có 2 dàn đèn à,dàn trên là đèn xi nhan,còn đèn dưới là cái đèn soi xuống phía dưới màu xanh xanh phải ko ạ:D

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Bác cho hỏi ,đèn của bác là đèn thường hay LED .Nếu thích bác qua xưởng em nói mấy chú thợ thay bóng LED vào

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: whitemouse

Đúng là tay nghề thợ kém mà ko cẩn thận nữa nên bị nước vào làm chập mạch điện làm nóng đèn. Em nghĩ là chỉ cần mở ra lau chùi sạch sẽ, lắp lại cẩn thận với một ít silicon bôi vào nữa là ổn thôi:D.

Một phần vì tay nghề và phần còn lại theo em là do chất lượng kém các bác ạ ..

:(:(

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Em vừa lắp xong 1 đôi ở HN, làm tại bác Long Thịnh (số 1 - Lê Văn Lương) với giá rất hữu nghị! Đẹp long lanh luôn keke
AE trong SG có ai có nhu cầu thì order nhé, em sẽ mang vào cho.
Còn những trục trặc như bác Macafe nói, em nghĩ ăn thua do thợ làm có kỹ lưỡng ko thôi...
Ngoài ra, chỗ bác Long Thịnh sắp đến có 1 món đồ mà em nghĩ nhiều AE sẽ "kết" lắm đây, đó là cái loa súp jin của hãng Hyundai, loại gắn vào vị trí cái nắp nhựa to đùng bên hông sau, ở hàng ghế thứ ba, gắn con này vào, âm thanh cải thiện đáng kế lắm, các bác trong SG nghiên cứ nhé!

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Em tưởng các xe đời 2.2 2007 trở lên là có loa Sup gán ở đó ròi, hay ý Bá là gắn thêm 1 loa nữa