Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn
RE: Hình chuyến đi Nha Trang

Trích đoạn: haichien

Hề hề ... đi tàu câu biển thì phải là tay câu chịu được sóng ... chứ như các bác Ngựa , Bờm hay Gianua107 thì ... tèo cả đám là cái chắc . Hôm đó hình như còn mấy bác khác cũng hơi nôn nao thì phải . :(

Theo ý kiến em thì vụ câu biển , nếu có, chỉ vài bác không bị say sóng thì đi theo ra câu vài tiếng, còn cả đoàn thì nên có nơi tập kết nghỉ ngơi, vui chơi thuận tiện .
Một hình thức khác là câu ghềnh - tức kiếm khu vựa có ghềnh đá đưa ra rồi anh em ta ngồi trên thả câu xuống thôi . Loại này phải có "thổ địa" xịn thì mới biết khu vực có cá để mà câu . :)

Vì thế vụ câu biển chắc phải điều nghiên kỹ càng hơn nữa các bác nhé .
Đề nghị mấy bác có tên trong black list khi đi câu biển nhớ uống thuốc say sóng nhá [8D]

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Thôi thôi ... cho em xin các bác

Đi biển mà chỉ cần gió "nhè nhẹ" cấp 3-4 là các bác "phun" ra hết chứ chịu gì nổi ! :(:(

Chắc là phải chờ biển hết mùa gió mùa ... sang tháng 2 -3 âm lịch năm sau nhé các bác :D

)

Thôi thôi ... cho em xin các bác

Đi biển mà chỉ cần gió "nhè nhẹ" cấp 3-4 là các bác "phun" ra hết chứ chịu gì nổi ! :(:(

Chắc là phải chờ biển hết mùa gió mùa ... sang tháng 2 -3 âm lịch năm sau nhé các bác :D

Bây giờ cá đi.....ai liverpool trước thì thua:D:D:D...bác haichien là trọng tài luôn (còn gì đâu mà phun:D)

P/S: Em mới trao đổi với bác Angler: Vụ câu cá trên Bình Long thì bác ý quyết định phút cuối nhưng khó có khả năng đi "qua đêm":D:D...bác ý cũng cãnh báo trước là câu cá hồ tự nhiên (nước sâu) thì khả năng Robin Lộc hơi cao đó nghen..em cứ chuẩn bị thịt bò trước cho chắc:(

Hạng C
26/11/06
561
3
0

em thấy dân địa phương câu ngày nào cũng có cá mà, tuy mỗi ngày một ít hơn ;)
àh anh Bờm ơi, trên BL có chổ bán dê sống đó. Mình mua nguyên con xong rồi quay lên ăn :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/1/07
1.083
0
36

này này, già này không hề say nhá, có lộn không đấy???? Nên nhớ sau khi ăn chơi nhảy múa xong, 2 ông già này còn bơi được cả trăm mét đấy nhá
Nhưng mà theo em thì câu biển đối với chúng ta chỉ là có cảm giác lạ thôi(vui là chính), chứ câu gì nổi. Sương sương như ở Nha trang vừa qua là ok....ngon, bổ, rẻ và vui veeeee.
Trích đoạn: F1.vn

Hề hề ... đi tàu câu biển thì phải là tay câu chịu được sóng ... chứ như các bác Ngựa , Bờm hay Gianua107 thì ... tèo cả đám là cái chắc . Hôm đó hình như còn mấy bác khác cũng hơi nôn nao thì phải . :(

Theo ý kiến em thì vụ câu biển , nếu có, chỉ vài bác không bị say sóng thì đi theo ra câu vài tiếng, còn cả đoàn thì nên có nơi tập kết nghỉ ngơi, vui chơi thuận tiện .
Một hình thức khác là câu ghềnh - tức kiếm khu vựa có ghềnh đá đưa ra rồi anh em ta ngồi trên thả câu xuống thôi . Loại này phải có "thổ địa" xịn thì mới biết khu vực có cá để mà câu . :)

Vì thế vụ câu biển chắc phải điều nghiên kỹ càng hơn nữa các bác nhé .
Đề nghị mấy bác có tên trong black list khi đi câu biển nhớ uống thuốc say sóng nhá [8D]

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/1/07
1.083
0
36

hè hè coi bụng vậy chứ, bơi thường xuyên ở gần nhà bác đấy (đại thế giới). bèo thì cũng 7-8 vòng liên tục
Trích đoạn: F1.vn

@ Già nua : Oái kinh nhỉ, bơi đuợc cả trăm mét cơ đấy [8D]:D:D, anh đừng dọa e nhá :D:D:D

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
50
HCM

Em vừa hỏi thăm kinh nghiệm của người nhà ngoài Bình Thuận thì biển đã vào mùa gió lớn (cấp 3-4 trở lên) hay có mưa giông bất chợt, biển động nên không phù hợp cho dân câu amateur (chắc chắn sẽ không chịu nổi say sóng). Nếu chơi thì chỉ nên đi câu mực đêm rồi về thôi, tháng 3 âm lịch biển mới êm.

Vậy phải nghiên cứu lại các bác nhể, thật tình nếu câu biển thì không khuyên dùng với phụ nữ và trẻ em kể cả những người chưa có kinh nghiệm. Chắc sẽ bóng bàn theo ý bác haichien, ra biển thì câu ghềnh là phù hợp nhất với tình hình OSFC bây giờ.

Status
Không mở trả lời sau này.